Đã có Oxygen OS 11 chính thức cho OnePlus 8 và 8 Pro, lên nào anh em
ndminhduc
2 nămBình luận: 41
Đã có Oxygen OS 11 chính thức cho OnePlus 8 và 8 Pro, lên nào anh em
OnePlus đã bắt đầu chính thức phát hành bản update Oxygen 11 dựa trên Android 11 cho anh em OnePlus 8 và One Plus 8 Pro, anh em nào đang dùng nhớ vào cập nhật và lên ngay anh em nhé.

Anh em nào đã lên Oxygen 11 Dev Beta cách đây vài tuần thì có thể làm theo hướng dẫn ở link bên dưới để về, nhớ chọn đúng phiên bản của máy theo vùng nhé. Máy mình bản chính hãng bán ở Việt Nam sử dụng ROM quốc tế, mình đã về bản thường để đón cập nhật.

Hướng dẫn cập nhật / hạ cấp Android 11 Beta cho Oneplus 8 / 8 Pro: lên nào anh em!

OnePlus nói rằng những máy OnePlus 8 và 8 Pro sau khi nhận được thông báo có update thì hãy sạc máy pin trên 30%, đồng thời đòi hỏi còn trống 3GB dung lượng bộ nhớ hoặc nhiều hơn để cập nhật nhé.

Sơ một chút nữa về giao diện Oxygen 11 lần này, nếu như trước giờ giao diện Oxygen hay Hydrogen vốn dĩ nhận được sự quan tâm từ người dùng nhờ vào sự gần gũi nhất có thể với Android gốc thì ở bản 11 lần này, nhiều yếu tố hơn được đưa vào về cả mặt ngôn ngữ thiết kế giao diện lẫn phần mềm, UI để nó dung hòa hơn, tiếp cận nhiều hơn tới tập người dùng mới.

Đồng thời điểm mới khác chính là font chữ OnePlus Sans mới trông hiện đại và cũng dễ nhìn hơn, lạ mắt hơn, dễ đọc hơn. Một tính năng khác mà anh em nhớ thử sau khi lên Oxygen 11 chính là màn hình Always On được đầu tư thiết kế khá kỹ lưỡng, độc đáo. Ngoài ra, chế độ Dark Mode, ứng dụng thời tiết hay Zen Mode mới cũng thiết thực hơn rất nhiều.

Xem thêm: Trải nghiệm giao diện Oxygen 11 Beta trên Oneplus 8 Pro: Xa android gốc hơn!

Anh em OnePlus khác (bao gồm OnePlus 7T Pro, OnePlus 7T, OnePlus 7Pro, OnePlus 7, OnePlus 6T, OnePlus 6 và OnePlus Nord) thì hãy đợi thêm thời gian nữa để tiến hành cập nhật nhé.

Và nếu mà anh em vẫn chưa thấy có thông báo cập nhật thì cũng đừng căng, hệ thống sẽ phân phối dần dần tới cho từng máy trong những ngày tới. Còn nếu máu quá không chờ được thì bên dưới là link tải bản Oxygen 11 Stable.

41 bình luận
Nghe bảo mượt lắm mà chưa có cơ hội dùng thử. Dùng Miui thành thói quen rồi.
@Tân Đoàn Official VN Chỉ vì cái Oxygen nó ko hỗ trợ dual app Zalo mà mình ko sài đc
@haichin lâu lâu dùng fb nó lag khó chịu lắm bác, phải tắt app mở lại mới hết, thật ra ngoài mượt ra nó chẳng có gì nổi bật, trước xài hw mà từ ngày bị trump cấm cửa nên chuyển qua oneplus xài thử thì thấy bình thường, chắc tại mình ko hợp
db9911
TÍCH CỰC
2 năm
@vaan009 fb lag là do fb chứ
@Tân Đoàn Official VN Ông này giống tui, xài miui miết h qua hãng khác cứ bị rối tung rối mù. Nhất là samsung
Chúc mừng anh em OnePlus nhé 😁
Android M
Ồ nhanh quá, giờ thì các hãng đã cập nhật lên Android 11 rồi
Jos AT
TÍCH CỰC
2 năm
Hóng thêm samsung
@anhtam20194 Hihi
Anh theo em
bucom2486
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtam20194 Yên tâm là phải đến tết âm năm nay thì may ra mới có nhé. Mình là fan của dòng note nên kiểu cập nhật chậm thế này biết rõ rồi, giờ quen nên sống chung với lũ thôi.
thích oneplus mà giá chính hãng cao so với mình nên chưa kết duyên được
về cập nhật thì 1+ trùm rồi, anh e ai chê camera trên 1+, thì có thể dùng Gcam thay thế 😁
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
2 năm
@manchirua Thực ra phần mềm cam trên 1+ có cải thiện khá nhiều. Từ lúc mới mua đến bây h thấy khác nhiều phết.
tibeo1805
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bản china có chưa ta 😕😕
LG như mình chắc phải Q2 năm 2021 thì may ra có 11
.
Đừng nói nữa, quất đi em
NineZero
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh em cho hỏi mua Oneplus 8 ở đâu 😔
trontu20
TÍCH CỰC
2 năm
Giá cao quá
qua2007
TÍCH CỰC
2 năm
cynogenmod là s1
Quất
Tôi tin em!
bữa có cái dụ cài bloatware của facebook vào, ko biết bỏ chưa
Chúc mừng anh em OnePlus
Cười vô mặt
@Duy Luân .
Đừng nói nữa, quất đi em
fuyin
TÍCH CỰC
2 năm
Hóng ota... Chưa có
Mấy cái hđh tùy biến Android chỉ thích và ấn tượng với MIUI thôi
db9911
TÍCH CỰC
2 năm
Có điểm khá thú vị là 2 con này chạy UFS 3.1 nhưng không hiểu lí do gì lại quảng cáo là 3.0

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019