Đã có Rom cook Android 3.0 cho Galaxy Tab 7" GSM

vuhai6
14/6/2011 6:16Phản hồi: 57

Đúng như thông báo vài ngày trước đây, hôm qua team bên xda-developers đã cung cấp bản rom cook Android 3.0 của Galaxy Tab 7" GSM cho mọi người cùng thử. Mình cũng định thử xem có ngon không rồi mới viết bài thông báo, tuy nhiên làm hoài đến bây giờ vẫn chưa được, không biết bị cái gì! Giờ thông báo để anh em nào máu cùng thử cho vui. Bản rom này là bản beta 2.5, các chức năng chưa hoạt động đầy đủ, có wifi chưa có 3G. Nếu muốn thử bạn có thể tải về và xem hướng dẫn tại đây.

Mình đã làm thử từ hôm qua đến giờ vẫn chưa cài được. Không hiểu lí do vì sao. Bản rom cook này yêu cầu bạn trở về rom stock Android 2.2 FROYO trước khi up lên Honeycomb. Nếu như bạn đang từ Gingerbread mà lên thẳng Honeycomb thì sẽ bị lỗi treo máy.

Các bước cần thực hiện đó là: Ban đầu -> (1) Rom Stock Android 2.2 FROYO -> (2) update kernel để convert file hệ thống sang EXT4 -> (3) up rom cook Android 3.0 vào. Chi tiết coi tại đây.

Hiện máy mình đang bị đứng ở bước số 2, tức là đã thay kernel vào, sau khi thay thì máy sẽ tự động reboot và convert file hệ thống. Tuy nhiên máy mình reboot xong hiên lên logo Samsung rồi đứng luôn ở đó. Không có chạy tiếp. Đã thử nhiều cách khác nhau nhưng vẫn bị.

Sau khi làm xong bước 1 đã root lại máy, đồng thời check Bootloader lại thì thấy nó vẫn unlock và không bị khoá bootloader. Anh em nào muốn cứ thử nhé. Hiện tại vẫn có cách quay về rom cũ nếu như thất bạn, thông qua Odin. Tham khảo thêm tại đây.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia buồn cùng bác Vũ Hải.Mong bác sớm cho anh em đc chiêm ngưỡng
Các chức năng chưa hoạt động đầy đủ , nhất là 3G không hoạt động thì thôi vậy !
kiểu này phải chờ thêm thời gian rồi .
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như lên Honeycom thì phải chịu mất chức năng thoại phải không anh em?Thanks!
congio
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ tạm thời là thế thôi! sẽ có phần mềm gọi cho tap1 và thậm chí là tất cả các máy honneycomb!
sao ko ở 2.3 cho mượt mà lên 3.0 chi giựt như điên :p
Cũng phải thử chứ! Dân vọc mà chịu ngồi yên sao? Cùng chờ một bản hoàn thiện hơn!
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
mình đã thử cho cdma thì thấy khá ngon,đáng thử để biết honeycomb là gì,mới phát hiện là cam chưa hđ thôi,còn 3g mình chưa đk nên k biết ^___^
khi nào có để vọc đay 😔
lag quá ... thế này cứ 2.3 mà chạy cho đỡ lag
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
hy vọng sớm được chiêm ngưỡng bản 3.0. Chức năng thoại gần như mình chả bao giờ sử dụng, nên cũng ko cần thiết lắm
Huhu zậy mình chẳng mún lên 3.0 ti nào. Tạm thời sài 2.2 zậy. Khi nào có bản cook ổn thì mình lên
chỉ mong có android 2.3 cho galaxy tab wifi (p1010) thôi mà mòn mỏi chưa thấy, mong gì 3.0, hixhix!
doanduc92
ĐẠI BÀNG
13 năm
k cần thiết... lên làm gì. mất nét riêng của em nó... Điểm có 3g mới chọi đc với thằng Ipad chứ
hothutrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình như video này được quay bằng ipad 2. Ipad 2 chụp hình xấu mù sao quay phim đẹp vậy nhỉ :cold:
honey3.0 y/c dùng chip lõi kép mà tabs có chip 1hz đơn thì chạy sao chả chậm
vitunet
TÍCH CỰC
13 năm
vẫn chưa có rom cook android 3.0 cho Dell Streak nhỉ?
Không sao cả, như thế này có nghĩa là em tab 7 của mình vẫn chưa bích đi vào quên lãng khi mà tab 10.1 đã ra lò. 1tín hiệu rất vui
hai_X2
ĐẠI BÀNG
13 năm
quay galaxytab bằng ipad và xài macbookpro..hehe
haizz ổng mờ live wallpaper thế kia thì ko lag mới lạ hic ram của con gt có 512 mb a`
[MENTION=46]vuhai6[/MENTION]: khi nào a cài dc thông báo cho mọi người bik a nhé hi' hi'

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

bác ui ipad 2 way film 720p mà bác dem lên tivi 32 ich còn rõ hướng chi cái khung pé tí kia

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

hehe dìm hàng e samsung dey bác híc e khoái mí dụ này lắm à hum mà họp báo gôgle gì đó mí ông chuyên viên kt cuh toàn xài hàng mac ko tục ghê
Chán không nên nữa rùi, thấy cái video nó cũng chưa mượt, thui chờ mấy bản sau ngon hơn thì up vậy 😁 thêm cái đợi 3G luôn :D

Giờ quay lại với Overcome ROM v2.0.1 HERMES rùi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019