Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có ROM Windows Phone 7 cho HD2

vuhai6
13/1/2011 14:23Phản hồi: 182
HTC HD2 thật là món đồ không thể thiếu đối với dân thích vọc, ngoài hệ điều hành Windows Mobile có sẵn thì người ta đã có thể chạy Android một cách mượt mà trên chiếc máy này. Những ngày trước đây chúng ta đã nghe nói đến bản ROM Windows Phone 7 đang được làm cho HD2 mặc cho những khuyến cáo của Microsoft là chiếc máy này không chạy được hệ điều hành mobile mới nhất của họ. Hôm nay, chuyện này đã thành sự thật, bản ROM WP7 hoàn chỉnh cho HD2 đã được tung ra bởi nhóm lập trình DarkForces Team. Đơn giản là bạn chỉ cần tải về và làm theo hướng dẫn, tuy nhiên hãy tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình nhé.

Một điều mà ít ai ngờ tới là Windows Phone 7 trên HD2 cũng có thể truy cập vào Marketplace để tải phần mềm hay sử dụng các dịch vụ của Xbox Live. Chuyện này hoàn toàn đặc biệt khi mà những thông tin trước đây cho biết các thiết bị khi không được chứng thực của Microsoft thì không thể có các dịch vụ này được. Hi vọng, Microsoft sẽ làm lơ qua vụ này luôn và không "ban" HD2 ra khỏi danh sách được dùng cloud service.

p/s: topic hướng dẫn cài đặt ở đây

video review

HTC HD2 chạy WP7 với Live services

Nguồn: xda-developers (1), (2)
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy được WebOS nữa nhỉ 😔
ôi sướng cho các bác HD2 nhé , lên thăng windows 7 , dùng 6.5 cho HD2 thì đúng là ko ngửi được, nhưng giờ thi sướng nha, con này mà có WM 7 thì khác gì HTC 7
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
mới flash. Chạy rất mượt, wife nhanh.ít tốn pin hơn nhiều khi dùng android nhưng không vào market được
bác nào có HD2 thì cài thử đi, hok sao đâu :running:
vote 1 phiếu cho HD 2,quá " rồ "
hd2 va N900 đúng nghĩa là smartphone nhĩ
Khiếp thay cho HD2, cái gì nó cũng cài được thế này, thiếu mỗi iOS chưa lên thôi nhỉ, em N900 vẫn còn thua con này về khoản này. Chúc mừng các bác có em HD2 để làm chuột bạch.:p
Slayer
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 thì cần gì phải chạy IOS chứ ! Nếu cần các vọc sỹ ở XDA đã làm thử rồi ... WP 7 ra sau khá lâu mà
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
mình nghĩ đã là dân công nghệ thích vọc thì làm được thì ai cũng làm cho thỏa chí đam mê rồi.........
chúc mừng mấy bạn xài HD2 nha, trước đây sắm 1 con về nhưng hao pin quá và lúc đó lại chạy wm6.5 nên chán bỏ xứ........vài bữa kiếm em nào cũ mua lại xài win7 với android cho vui mới được...
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
cái điện thoại đang cầm quay phim hình như cũng là HD2 thì phải... ghê gúm thật.hix.
Tin vui cho những đang đang còn dùng HD2 nhé. Tiếc là mình lại dùng WP7 xịn rồi. Vọc đi các bác.
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Hãy hỏi HD2 không chạy được OS nào?..................😕
Hì HTC chắc cũng kiểu như em N900 của NOKIA ấy nhỉ ? cài thỏa máy OS luôn. Sau này cài lại Phone mà cứ dễ như cài Desktop là ổn rồi.
tin này vui quá cho các bác dùng HD2 rồi còn gì 😁
Bó tay. Sướng quá
letienduc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 Is No.1....................................................
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ ngày sắm HD2 chưa bao giờ phải tiếc nuối^^
Từ sáng đến giờ đang vọc thử Win7 nhưng có vẻ dùng ko tiện bằng Android, wifi, sóng sánh, cảm ứng mượt mà nhé. Bác nào có HD2 thử đi còn chờ gì nữa.
kiểu này thì chắc phải đầu tư vào em này thôi 😃

Đúng nghĩa là 1 chiếc smart phone
Hiện tại có 101 người đang xem bài này (45 thành viên và 56 khách) => rất hót.

Quả thật HD2 là máy tuyệt vời cho anh em vọc sỹ , Đặc biệt hơn là ông tác giả của cái video giới thiệu bên trên lại dùng chính 1 em HD2 khác quay video HD. Quá tuyệt.
cupa345
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác dùng HD2 sướng nhé, tiếc, em dung HD1 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019