Đã có SDK cho Android 2.2, xin mời anh em lập trình viên

niky
20/5/2010 17:59Phản hồi: 16
Đã có SDK cho Android 2.2, xin mời anh em lập trình viên

Gần như chỉ tích tắc ngay sau giới thiệu Android 2.2 thì trang chủ của phân mảng lập trình Android đã cung cấp các đường dẫn tải về bộ công cụ lập trình cho phiên bản Android mới đó. Và vẫn như mọi khi, bộ công cụ hỗ trợ viết ứng dụng cho Android 2.2 lần này cũng được chia ra nhiều ngôn ngữ khác nhau và vẫn bao gồm đầy đủ các ứng dụng con như: ứng dụng giả lập Android 2.2 (giả lập màn hình lên đến WVGA, 480x854 pixels), các ứng dụng mẫu, thư viện mã nguồn mẫu, API (Level 8, xem thêm tại đây)...

* Các bạn lập trình viên có hứng thú với phiên bản mới này thì xin mời xem qua video dưới đây và tải về trọn bộ SDK tại link nguồn.

Nguồn: Android Developers
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao không thấy nói gì về flash vậy ta
Bác nào giỏi về cái này chứ mình thì chịu. Ko phải là developers :banghead:
LocDT
TÍCH CỰC
14 năm
Thêm được mấy tính năng mới như chuyển App sang SD, wifi, usb tethering, send link từ web đến mobile, tốc độ ứng dụng nhanh gấp 5 lần và Javascript cũng nhanh hơn đến 3 lần và một số thay đổi nhỏ khác.
Phần Flash chắc là của hãng thứ 3 nên không giới thiệu ở đây. Chắc đợi Adobe công bố.
Nói chung so với bản 2.1 custom thì cũng không thay đổi nhiều lắm ngoài tốc độ nhưng như thế cũng rất đáng giá rồi.
hay nhỉ? mình lại mới chia tay với em MS về với BB xong 😁 chừng nào ra có khi nghĩ lại :D
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc mình sẽ chuyển từ iPhone sang Android thôi, đang cần cái tethering, MYWI trên iPhone chạy chán quá
Hihi ủng hộ google thoai. Thấy từ 1.6 => 2.1 đã ngon roài mà giờ thấy 2.2 ngon hơn hản :p Khoái nhất vụ chạy ứng dụng 5 lần. Đỡ crash chương trình và mình tùy biến đc nhiều thứ lỉnh kỉnh mà ko lo giảm frame rate 😁
gucio
ĐẠI BÀNG
14 năm
android quá tuyệt vời! thay đổi rất đáng kể, rất tích cực trong 1 khoảng thời gian ngắn! cơ sở dữ liệu dễ dàng cho anh em "đọc xong vọc liền!" 😃
Android hấp dẫn quá, dạo này thấy hot ghê cơ. Có khi phải chuyển từ iphone os sang android thôi
Ủng hộ android😁, khi nào có điều kiện sẽ mua điện thoại và viết vài ứng dụng;)

http://developer.android.com/sdk/android-2.2.html
natak36
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác phát triển thêm mục khi thực hiện cuộc gọi, bên kia bắt máy nó báo rung đi.
Chứ ghé máy lên tai sóng nó đánh vỡ đầu :p
Ủa cái tethering là cái gì các bác giải thích mình biết với nha.
Còn cái vụ ghi âm cuộc gọi ko biết lên 2.2 gòi có anh nào chịu viết app ko nữa. Nghe nói android sợ rắc rối pháp lý gì đó mà sao các OS khác vẫn ghi âm ầm ầm thế kia nhỉ
2-5x là thấy khoái rồi. thêm cái bản auto update market.
nhanh mạnh và ứng dụng tốt. android đang phát triển đúng hướng.
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy mún viết ứng dụng cho android thì dùng ngôn ngữ nào và bắt đầu từ đâu nhỉ....?
Thích viết phần mềm nhưng không được học khoản này mới chán chứ.
(không thầy đố mày làm nên - Ông cha ta nói đâu có sai); có ai muốn làm thầy của em không thì giúp em với.........
G1 chơi 2.1/2 nổi ko các bồ? định lên 2.1 cho e nó nhưng nghe nhiều ng nói xử lí rất chậm? 😔

viết = Java, bắt đầu từ đây, http://www.g-android.com/forum/

nói chung nếu có kiến thức nền của lập trình thì viết ứng dụng (tất cả nói chung) khá dễ, vấn đề chỉ là làm quen với API của từng hệ mà thôi, mà điều này (time) thì đối với đa số dân VN nói riêng, công dân của những nước kiếm tiền mưu sinh hàng ngày nói chung thì rất thiếu :(
hungdqh3
ĐẠI BÀNG
14 năm
excume lam lap trinh vien cho mang dien thoai la nhu the nao noi qua cho minh voi cac ban oi cai nay minh chui nhung ma cung muon bit chut de xem co bit dc gi khong
mấy bạn có biết khi nào Android Market cho phép Viet Nam đăng ký bán

Chừng nào ANdroid Market cho phép lập trình viên ở Việt Nam bán ứng dụng trên đó ko?
có ai biết email cho mình vui nhé: unmeaingly at gmail dot com
Cảm ơn các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019