Đã có thể chơi Đấu Trường Chân Lý TFT trên điện thoại, cả iOS và Android đều chiến được

19/3/2020 9:15Phản hồi: 67
Đã có thể chơi Đấu Trường Chân Lý TFT trên điện thoại, cả iOS và Android đều chiến được
Mình thấy có rất nhiều anh em hóng ngày ra mắt của game TFT Mobile, và hôm nay thì Riot cũng đã phát hành bản public. Mặc dù hiện tại, Việt Nam chưa thể tải trực tiếp từ store nhưng việc tải từ appstore của mấy nước khác lại hết sức đơn giản, anh em cứ làm theo hướng dẫn của mình là được.

Trên Android
Nếu có thể Fake IP sang Mỹ, anh em có thể thoải mái tải trên Play Store rồi chơi một cách bình thường. Cón không thì anh em có thể cài đặt file .APK để cài từ bên ngoài lên máy rồi đăng kí tài khoản rồi chơi. File APK có thể tải từ nguồn nào cũng được, link tải tham khảm mình để ngay dưới đây.

Tải TFT cho Android

Giao diện game đơn giản như thế này thôi. Các yếu tố tộc hệ sẽ giống theo các mùa giải như trên máy tính, do đó sẽ không tạo sự bỡ ngỡ cho anh em nào từng chơi ĐTCL. Để mình chiến thêm vài ván rồi đánh giá thêm.

Trên iOS
Vì iOS không thể tải từ nguồn thứ 3, do đó anh em cần một tài khoản nước ngoài, cụ thể ở đây là Mỹ, hoặc chúng ta có thể chuyển vùng từ Apple ID hiện tại qua Mỹ để tải luôn cũng được. Nếu không biết chuyển vùng thì anh em tham khảo bài viết này nha. Sau khi đã chuyển account về Mỹ, hãy chuyển luôn Setting vùng Region của máy về US bằng cách vào Settings -> General -> Language & Region -> US. Sau khi làm xong thì anh em tải về theo link này trên Appstore Mỹ nè:

Sau khi cài đặt xong xuôi, anh em chỉ việc bấm đăng kí tài khoản Riot Game, nhập email, ngày sinh và tên đăng nhập là được, không có bất kì trục trặc nào đâu. Sau đó sẽ có một màn hình hỏi chơi Server nào thì chọn North America nhé. Game sau khi set up xong sẽ cần tải thêm một bản patch nặng khoảng 600MB là hoàn tất. Chúc anh em chơi game vui vẻ.

Màn hình đăng nhập, chọn vào Riot Account nhé mọi người

Nhập email, email thật cũng được, giả cũng được vì không có bước verify đâu

Chọn server này nhé anh em. Nếu muốn chọn server khác thì cứ tạo tài khoản khác là được
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viethung588
ĐẠI BÀNG
4 năm
Game này chơi như thế nào, là thể loại game gì ae
@viethung588 cờ nhân phẩm ấy 😃 nhưng mà cũng phải thông minh tý nữa 😁
@mimi_emyeu Game củ chuối vkl
@adagioleonard Ừ. Tôi cũng có chơi đâu. 😁
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@mimi_emyeu sau khi đọc cmt của các bạn tui quyết định méo tải
HellNam
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chơi tí mà lag ghê, chơi bằng ipad nó ko đc nét, mờ căm à
@HellNam chung rồi, tui cài trên đt cũng mờ. trong khi màn hình bé xíu, toàn răng cưa ko
HellNam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@umbalaxibua2811 em cài trên iPad nó có nút zoom lên cũng mờ mờ, mà lag ko chịu nổi, nhặt đồ cũng ko nổi, ping 400 500 đỏ lè k chơi nổi lun ;)) chắc chờ bản vn
HellNam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HellNam mà chơi trên ipad 11 nóng kinh khủng, còn nặng hơn trò pugb mobile nữa
x_chien
TÍCH CỰC
4 năm
Cho các bạn chưa bít, Auto chess tương tự
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
Thôi mấy cái này chơi đc vài ngày r lại chán, có khi nhân phẩm như què zậy 😔((
toàn game nhảm
Đã tải file của Mod về mà không cài được vào J7 Prime 😔
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@hnadov Android 9 cơ bạn
Bao giờ ra mắt ở VN nhỉ. Hóng ghê 😃
Giờ mình qua Canada rồi, nó không cho về Việt Nam nữa. Giờ phải làm sao đây ae
@Minhvien DyKen Ở lại 30 ngày rồi về
@Akay Nhím khi về nhớ phải cách li thêm 14 ngày nữa để đảm bảo sức khoẻ nhé
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
Không thích thể loại này vì dựa quá nhiều vào may rủi và mất thời gian
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@tommyteen 😆 to mồm là giỏi
tommyteen
TÍCH CỰC
4 năm
@marilonluu Chơi ngu xong complain game ?
@marilonluu Trò này mà chơi thắng thua để dựa vào may rủi là bạn chưa nắm rõ rồi 😁
@marilonluu Chơi ngu đổ thừa do nhân phẩm 😆,chơi cái này tùy vô tướng nó ra mà tính toán ghép hệ còn cái kiểu dựa vào may rủi cứ đâm đầu theo đến lúc nó không ra nữa thì phế thua rồi chê 😃) khổ
Syter
TÍCH CỰC
4 năm
Mod không cảnh báo nếu đổi region thì sẽ bị mất balance và purchases à.
Để chuyển vùng thì tài khoản phải empty tức $0.0, nếu mà $0.1 cũng không được chuyển, phải nhờ Customer service xóa tiền đi thì mới chuyển được. Có nghĩa bạn sẽ chịu trách nhiệm mất hết lịch sử mua, cũng như số tiền hiện có trong tài khoản.
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
@Syter Chuẩn đấy bác. MÌnh ko rành lắm nhưng ko phải mất hết, lâu rồi đú theo cài cái amazon echo gì đấy chuyển US sau về lại bị mất toi cái từ điển Cambridge mua hết 379k
@Syter mình mới biết vụ này, vì mình hông mua gì bên US hết á 😁
Syter
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Phú Khương Mua ở đâu cũng mất, cứ chuyển region là mất thôi. Chứ tiền tệ mỗi nước khác nhau, giá bán trên appstore theo từng vùng, thuế áp dụng cũng khác nhau, không thể universal được nên việc đấy là đề phòng từ Apple.
@Syter Cám ơn thông tin của bạn 😁
Kh biết khi nào ra ở Việt Nam
29y6145
CAO CẤP
4 năm
Chờ VN cho lành 😆
@29y6145 VN chờ tốc chiến luôn :3
VinhKop
ĐẠI BÀNG
4 năm
xác nhận snap 660 trên 7 plus hơi lag nha các bác.
@VinhKop tui chơi trên Andr máy SS A9 pro - snap 625 cũng nuột mà.
JayGray
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giống liên minh vãi.
Anxz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JayGray ĐTCL trong LMHT mà o_O
Playgirl.xyz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JayGray Thì nó là 1 chế độ chơi của Liên minh mà
@JayGray Nó là liên minh mà, cái này là một trò trong liên minh và chơi cùng nền tảng với team PC được.
@JayGray Nó của Riot game mà
Chắc quý 3 năm nay sẽ mở cho toàn bộ các khu vực khác trên thế giới trong đó có khu SEA chúng ta.
Cũng chả ham hố lắm thấy thằng em đánh vài trận nó cứ tù tù, hơn nữa lại nhai lại cờ nhân phẩm của dota2 nên cũng chả ham, ra quẩy Da xua gank team 20 gg mới bá.
Game hot phết 😁
lại 1 game nhái autochess nè
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@nỗi buồn đêm đông nhái mà chơi cũng ổn mà bồ. chu kì 3 tháng xoay mùa riot làm thế nên game thủ ko chán. chỉ sợ hết ý tưởng thôi 😃 chứ tui chơi mùa 2 chơi đc 1 tháng ngán tận cổ. lên đc cao thủ xong đứng yên tại chỗ ko lên đc nữa 😔
converts
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nỗi buồn đêm đông autochess giờ ai chơi :v
Mod cho mình hỏi là khi chuyển appleID region sang mỹ trên app store, thì có cần thêm thao tác fake IP không? hay chỉ chuyển region là được.
@fire_phoenix Không bạn ơi. Chuyển bthg là đv
chắc giống auto chess,thấy mấy cậu nv chơi mà chưa có thời gian thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019