Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể đặt Chrome làm trình duyệt mặc định trên iOS 14

Didu
11/9/2020 14:18Phản hồi: 157
Đã có thể đặt Chrome làm trình duyệt mặc định trên iOS 14
Trên iOS 14 beta 8 và bản cập nhật Chrome mới nhất, mình đã có thể đặt trình duyệt của Google này là mặc định trên hệ điều hành của Apple, điều trước đây chưa từng xảy ra. Trong tương lai, các app mail hay những tiện ích khác cũng cho phép người dùng lựa chọn đâu là app mặc định, thay vì chỉ một lựa chọn duy nhất.

Để làm được điều này, máy iPhone của bạn phải được nâng cấp lên iOS 14 beta 8 mới nhất, trình duyệt Chrome ở phiên bản 85.0.4183.109. Sau đó, bạn cần vào Cài đặt, kéo xuống Chrome, tại đây bạn sẽ có lựa chọn giữa Safari và Chrome làm trình duyệt mặc định. Hiện tại cũng chỉ mới có Chrome là hỗ trợ, mình chưa thấy Firefox hay Opera trên iOS có lựa chọn làm trình duyệt mặc định.

Sau khi đặt Chrome là mặc định, mình chưa thể mở các link từ app khác bằng Chrome. Còn khi chọn Safari sẽ có lựa chọn 'Open in Safari'. Có lẽ cái này sẽ sớm được khắc phục.
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

djbuj
CAO CẤP
4 năm
Quá ngon rồi
@denmilu Firefox thì load wed chậm kinh quá ko mình cũng xài cả trên Android với IOS
@sharinran141 Uh. Dùng tạm firefox cho vui thôi. Còn mình khuyên ios nên safari, android dùng sam sung internet
@denmilu Đúng ý mình 😁 mình đang xài safari với ss internet dù xài pixel nhưng ko bao giờ dùng chrome
@sharinran141 Chuẩn combo đúng ko bác. Trên điện thoại mà hiện quảng cáo nhìn lởm và bực mình lắm nên Dùng cái gì tiện và ngon để chặn quảng cáo là mình xài. Ko ủng hộ bố con thằng nào nếu nó làm dở 😆
Meow ơi
TÍCH CỰC
4 năm
Safari đc cài chặn quản cáo , chrome thì k
@CitaTo Thế thì bạn hãy là sáng tạo nội dung rồi hãy nói. Chứ đừng nói cái mình không biết. Như vậy gọi là NGU
CitaTo
TÍCH CỰC
4 năm
@denmilu Nói ngang rồi. Không ngu thì trả lời những vấn đề mình hỏi xem thử.
@CitaTo Tại sao lại trả lời người ngu nhỉ?
CitaTo
TÍCH CỰC
4 năm
@denmilu Rồi, đồng ý. Tôi ngu.
Nên có tùy chọn tự động mở trong Safari. Khỏi phải lằng nhằng mở trong trình duyệt của app. Rồi bấm vô 3 chấm (...), chọn mở trong Safari. Mắc công.
杜越英
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Cái này tùy từng app sẽ có. Do nhà phát triển k phải do apple
Kkk, tin khá vui. Em thích đổi mail mặc định làm gmail hoặc outlook hơn cơ. Nhưng cho đổi vậy là tốt rồi
@Đỗ Phú An Mình thì gỡ luôn Mail mặc định và cài Outlook , iOS 13 nhé
@Đỗ Phú An thì bạn xoá mail mặc định luôn xài gmail or outlook, có gì khó đâu
@Đỗ Phú An Bạn xoá app mail lởm của apple đi, rồi cài outlook vào.
tin vui cho khá nhiều anh em 😁
@lexcuong Nghĩ rộng ra thì cũng hong vui cho lắm, Chrome, Safari hay EDGE thì cũng đều về...Mỹ :D
@mig29f Thì bạn xài hàng tàu đi. Đầy ra cho bạn xài mà.
mình không cài chrome trên iphone 😁
@cuhiep Safari tiện lợi, ổn định như vậy thì cần chi Chrome nhỉ Ad 😆
@Xavier-Au Căn bản đã xài đồ của Táo thì thường xài các thứ mặc định vẫn cho độ tương tác, ổn định hơn, đỡ bị nóng máy, ăn RAM & những thứ ko mong đợi phát sinh 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Tìnhh93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Có ai mà tự dẹp bàn thờ đâu hì
"Ip X xấu như vậy có chó mới mua". E chào chó chó hiệp (vô thế bí e mới gọi v thôi😆)
@crazysexycool1981 Mặc định nhưng nó như cc a ạ, ịphone ipad e cứ sài Edge ,bản đò sài google map. đọc báo sài google tin tức. Mail sài outlook mail,ảnh thì google photo để nó đồng bộ từ icloud sang, dịch thì chơi Google dịch. Nói chung chỉ mong 1 ngày nó cho đổi hết các thức mặc định trên ios. Nhất là cái bàn phím quay số cùi lol của ios suốt hơn 10 năm nay ko khá lên tý nào.
Beta8 máy còn nóng ko vậy mn
ultratrung
TÍCH CỰC
4 năm
Cài samsung browser được ko anh em.
@ultratrung cái đó là phải do nhà phát triển hỗ trợ nữa nên hiện tại là không được
Đã xài nhìu thằng. Thấy safari ổn nhất, giờ ko phải lăn tăn mấy vụ này nữa
@sandy15 Safari vẫn ăn ít RAM nhất. Tỉ lệ phải load lại trang của Safari luôn thấp hơn các trình duyệt bên thứ 3. Hoặc có thể Apple nó ưu tiên app của nó.
Trên iOS 14 Safari còn chặn các tracker nữa nên chưa có lí do để đổi sang thằng khác.
Khiemauto
TÍCH CỰC
4 năm
@causelove94 Còn đồng bộ nữa bác ơi. Tui dùng firefox trên máy tính và có lưu mật khẩu, bookmark. Nên giờ dùng đt cũng dùng firefox.
@Khiemauto Em cũng dùng Firefox đây, bookmark lưu trên máy tính thì toàn là công việc, mà công việc thì phải ngồi máy tính mới làm được nên cũng ko cần đồng bộ vào đt. Còn mật khẩu thì bác cài app Lockwise trên đt là xong, tất cả mật khẩu lưu trên Firefox máy tính sẽ đc đồng bộ và gợi ý trên bàn phím hệ thống nên bác dùng bất kì trình duyệt/app nào trên đt cũng sẽ đc gợi ý mật khẩu (Lockwise nó giống kiểu LastPass, 1Password ấy).
iOS thì safari thôi
Cũng dc, mà safari cũng ổn rồi
anhtuan000
TÍCH CỰC
4 năm
Safari là đủ rồi, tính năng này với mình không cần thiết
traind
CAO CẤP
4 năm
Mở trong inapp thấy cũng tiện mà vì chủ yếu đọc tin nhanh đỡ phải chuyển sang app trình duyệt. M
Apple mà cũng cho phép chuyện này cơ à? 😁
@thienvuong192 nhu cầu người dùng thôi, giờ ios thiên hướng cởi mở thì mấy cái này sớm muộn phải có rồi
@thienvuong192 Sau 13 năm trói buộc ng dùng với Safari thì nay đã có 1 số lượng lớn ng dùng quen và yêu thích em nó rồi, số ng đổi trình duyệt mặc định sẽ ko quá nhiều đâu. Hoặc cũng 1 phần bị tác động bởi pháp lí về vấn đề độc quyền nữa. Như vậy cũng giúp Apple làm Safari tốt hơn để cạnh tranh.
Thích dùng Safari hơn
Trên miui muốn đặt Chrome làm mặc định thì làm thế nào nhỉ
quesshung
TÍCH CỰC
4 năm
@daugauhp911 Iphone thì trình duyệt mặc định ngon mà
@quesshung 0 đọc còm men của t hả bạn
Guadiola
TÍCH CỰC
4 năm
@daugauhp911 Cài đặt->ứng dụng->quản lý ứng dụng->bấm vào 3 chấm
iOS vẫn thích dùng Safari
Đổi chi ta, còn gì ngon ổn hơn safari sao!!
@caffeinezzZ Cho bác nào thích đồng bộ hoá với Chrome trên các nền tảng khác :v
Không có Mac thì lúc cần đồng bộ xài Safari nó cứ cọc cạch 😃 Còn tốc độ thì Safari vẫn ngon nhất trên ios rồi
@NguyenTuanKiet.ntk Hợp lý đó 👍
Safari vẫn bá trên ios

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019