Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể đặt trước Galaxy S4 và HTC One dùng Android gốc ngay từ hôm nay qua Google Play Store

Blaze1st
26/6/2013 17:4Phản hồi: 133
Đã có thể đặt trước Galaxy S4 và HTC One dùng Android gốc ngay từ hôm nay qua Google Play Store

Cuối cùng thì thời điểm đáng mong chờ nhất với những ai yêu thích Galaxy S4 và HTC One dùng Android gốc đã đến, khi mới đây Google đã chính thức cho phép khách hàng của mình đặt trước hai chiếc smartphone này thông qua gian hàng Google Play Store ngay từ hôm nay. Để nhắc lại một lần nữa cho các bạn nhớ: HTC One bản dùng giao diện Android thuần sẽ có giá 599$, với bộ nhớ trong 32GB, mở khoá bootloader sẵn, chỉ có màu xám trắng, trong khi đó Galaxy S4 "bản Nexus" sẽ có giá đắt hơn, 649$, có bộ nhớ trong 16GB, tuy nhiên hỗ trợ mở rộng thẻ nhớ microSD 32GB. Cả hai đều là máy được mở khoá mạng (máy quốc tế), do đó chúng ta không cần lo nghĩ nhiều về việc nó có dùng được ở Việt Nam hay không.

Hiện chỉ có các bạn sống tại Mỹ mới có thể truy cập vào Google Play Store và đặt trước hai chiếc máy này, thời điểm giao hàng dự kiến sẽ rơi vào ngày 9/7 tới đây. Tất nhiên cũng giống như chiếc LG Nexus 4 trước đó, cả hai chiếc smartphone này nhiều khả năng cũng sẽ bị tình trạng "cháy hàng" trong vài tháng tới, hy vọng là Google sẽ nâng cấp Google Play Store của mình nhằm phục vụ được nhiều khách hàng cùng lúc hơn, từ đó tạo điều kiện cho anh em Việt Nam có thể nhanh chóng cầm trên tay hai thiết bị cao cấp này.

Đặt hàng HTC One và Galaxy S4 dùng Android thuần qua Google Play Store tại đây.

133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho cái link đặt hàng đi gà
@vuhai6 Mi tu, cho cái xec xec hai chấm luôn đi bác ơi

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
@vuhai6 he he, có link bác có đặt được không
@duongminhchinh Nhờ bạn bên Mĩ đặt, lo gì 😆
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 em này giao diện màu đỏ rất đẹp
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá không thơm cho lắm. Về Việt Nam dự là rất chát đây.
quocbao81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ước gì giờ mình đang ở Mỹ nhỉ
Các xưởng sx hàng mã lại có mẫu mã mới để làm rồi
Đặt hàng ở việt nam kiểu gì các bác? Nhận hàng kiểu gì nữa, có tin tưởng được không?
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thichlangthang có tiền không mà đòi đặt,cách đặt thì nhờ thương gia hoặc google sớt, không tin tưởng đc thì đừng đặt nữa, hỏi ng ra
Có tiền thì làm em HTC one rồi lên xda kiếm bản rom up vào ,mà quan trọng gì cấu hình này dư sức mượt rồi khỏi cần xài rom android gốc nữa
-và pro có phải là lập trình giống như xda mod rom không,mua về mà đem ra (nt,nghe goi, game,xem phim) thì cần cái đếck gì .
:mad:
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
ko thích camera của bản gốc
nexus giờ store nào cũng có thì đến lượt hai con kia bị khan
giao diện thật đẹp ...
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
Con htc one nhìn thơm hơn.
Không biết nó có có hỗ trợ âm thanh beats audio và máy ảnh như trên htc one thưòng ko biết.
Còn s4 thì vừa đắt vừa xấu vừa nhựa nhìn ko chấp nhận đc rồi
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
@movado_38 trời ạ, dĩ nhiên là có beats audio rồi bạn, máy ảnh thì chụp ban đêm khỏi phải bàn
@tungjty Không phải ban đêm đâu, ban ngày cũng chả thua bố con thằng nèo đâu. mặc dầu dung lượng file là rất bé <- tôi muốn nhấn mạnh điều này
@movado_38 one vẫn có beat bác ơi , lên youtube mà xem , chắc s4 lợi thế hơn về chụp ảnh :3 cơ mà thích mỗi em 1 kiểu
@movado_38 Thêm nữa hàng samsung thì ko bền và chắc chắn như htc được. Htc butterfly s
S4 này là bản 8 nhân hay 4 nhân vậy?
@Từ Tôn Hình như là chip 600....mà nếu vậy thì em s4 ngon hơn one....camera????

Sent from my SONY using Tinhte.vn
đưa link cũng chịu, không hỗ trợ VN nhé các bro 😁
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi bản gốc chạy sẽ nhẹ nhàng hơn chứ?
@amida79
Tất nhiên rồi bác, ổn định, ram free nhiều lại được google hậu thuẫn... Đối với android vậy là quá tốt 😃
<p>Hai con cùng bán ra một lúc thế này mà HTC One lại rẻ hơn nhiều thế kia thì Sam gặp khó khăn lớn trong vụ này rồi</p>
Joey9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caocaolatre1989 Ý bạn huximup ở trên nói là Giá Thành Sản Xuất ra cao hơn chứ ko phải giá bán cao hơn.Đề nghị bạn tìm hiêu thông đọc tin kĩ trước khi đá đểu ng khác.CÒn giá thành sản xuất do các tờ báo lớn và uy tín ng ta tháo máy ra tìm hiểu ạ....! Pó tay với thím này...!
@sunny_summer android nó quản lí app kiểu đó mà.con nào chẳng thế.
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@sunny_summer Bạn có hiểu ý bạn ấy nói không mà bảo fan SS tự đại tự cao? Ý người ta ở đây giao lưu có nghĩa là đổi hàng đó bạn, tức là đa số chỉ chịu đổi từ One lấy S4 chứ ngược lại thì hiếm thì liên quan gì đến fan SS ở đây? Mình ko biết thực tế thế nào nhưng đã mấy đời máy rồi, hàng HTC vẻ ngoài hơn SS nhưng rút cuộc vẫn bán ít hơn mà.
@Joey9 tính thêm giá pr hả thím trang côg nghệ nào phán vậy. à mà thím đừng nghĩ ai cũng giống gt với mình nên gọi là thím nha. thanks
Làm cho lắm vào bây giờ thằng nào cũng phải càng đơn giản càng tốt:eek:
baolam_1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn ngon quá...
Ghét one xái camera quá, cảm giác 4 chấm nó cứ thế nào ấy
@endlesslovei Lúc bạn dùng đã up lên 4.2.2 chưa???
@vickyII camera của One khá là xuất sắc ! sao có mấy má gà mờ cứ phán bừa là sao ?
viper4595
ĐẠI BÀNG
11 năm
@endlesslovei Sao bạn đang dùng One mà đổi qua S4 z.?!
Trong hình mà để con S4 dưới ONE chắc bẹp nhựa mất thôi, may để trên😁

Dành cho nhưng đồng chí nào thích sự đơn giản, không có app rác và những thứ linh khác.
yokel
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Khổ nỗi tổng thể nhựa lại mắc hơn nhôm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019