Đã có thể đặt trước iPhone SE mới, 24/4 có hàng
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 192
Đã có thể đặt trước iPhone SE mới, 24/4 có hàng
Apple đã cho phép đặt trước iPhone SE mới, ngày 24/4 sẽ giao hàng. Giá từ 399 USD (64GB), 449 USD (128GB), 549 USD (256GB) chưa thuế, với 3 phiên bản màu: Trắng, đen, đỏ PRODUCT (RED).

Giá bán chính hãng ở Việt Nam vẫn chưa được xác nhận, tuy nhiên theo mình tìm hiểu sẽ giao động từ 11,9 triệu đồng - đây là mức giá khá hợp lý (đã bao thuế).
Bài hay!/6 người
tomcat007
TÍCH CỰC
1 năm
Mọi thứ đều ổn, chỉ mặt trước là đen để phân biệt với loại khác phải nói là quá xấu. Sao ko làm như trước màu đen thì trước đen, màu khác mặt trước trắng có phải đẹp ko. Đéo hiểu kiểu gì.
@tomcat007 Đồng quan điểm, mặt trắng trước đẹp hơn nhiều
vn587990
TÍCH CỰC
1 năm
@tomcat007 Vì đội ngũ thiết kế quá lởm. Màn đen + logo táo dịch ra giữa nhiệm xấu vãi nồi.
@Aston Xeon tôi thấy S20 Plus chính hãng hiện giờ có thể mua được với giá 16tr, quá rẻ
@tomcat007 giá ổn, màn hình nhỏ gọn, hợp với chức năng của 1 chiếc điện thoại, nên mua!
YABO
TÍCH CỰC
1 năm
Chờ phân phối chính hãng Việt Nam thôi.
kedote
CAO CẤP
1 năm
@Yas Hồi chiều nhận được mail cellphoneS báo giá 11tr bản 64gb
YABO
TÍCH CỰC
1 năm
@kedote Báo giá vậy thôi chứ, cũng phải giữa tháng 5 hoặc hơn chính hãng mới có, mình đoán vậy (thường thì sau khi ra mắt khoảng hơn 1 tháng mới có hàng VN), từ giờ đến đó còn lâu. Ngồi xem đại lý nào km ngon thì mua, gấp gì. Mình mua thì sẽ mua 128Gb
No.1.new
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Yas Hóng thôi
@Yas chờ VN bán thì lâu đó, chắc phải tháng7
Linh kiện từ iphone 8 nên hàng có sớm.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
1 năm
@Scorpius DLord ví dụ vài linh kiện để thêm phần sinh động cho bà con biết đi bát, để họ biết iphone nó tận dụng linh kiện thôi chớ ko có máu me sáng tạo như samsung ^_^
ndthuanx
TÍCH CỰC
1 năm
@Scorpius DLord Tôi là tôi ghét i móc máy iphone
@Scorpius DLord hehe, kết hợp bác ơi, 8+11
dvdtth
ĐẠI BÀNG
1 năm
Phí tiền cho con này
Aston Xeon
TÍCH CỰC
1 năm
@dvdtth vậy 399$ nên mua con nào ngon bát tư vấn giúp, em sắp mua máy
Nguyenmauhuy
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Aston Xeon X2 pro tiết kiệm khối tiền
Aston Xeon
TÍCH CỰC
1 năm
@Nguyenmauhuy Đầu tiên là con X2 Pro không kinh doanh chính thống
Tiếp theo chúng ta cùng xem các điều cơ bản thôi:
+ màn hình: X2 Pro màn hình đã hơn, 9SE ko thuộc nhóm đối tượng này
+ xử lý: X2 Pro không bằng 9SE
+ chụp ảnh: X2 Pro phong phú hơn 9SE, nhưng độ tinh xảo của ảnh ra, 9SE hơn. Cái điểm này phải phân biệt cho rõ quan điểm, các điện thoại android rất nhiều camera, nhưng cái độ đẹp, độ đỹ thõa của 1 bức ảnh cơ bản người dùng phổ thông hay đưa lên ngắm - chụp thì điện thoại android dở ẹc
+ pin: X2 Pro hơn. Nhưng nó hơn như thế nào thì phải xem lại. Các chú sale là rất hay nổ về cái số ghi trên viên bin, còn người dùng thì họ lại cần pin trâu theo thời gian, có nghĩa là 7h sáng đổ đầy bình ra khỏi nhà đi làm về 6h chiều, điện thoại còn bao nhiêu %pin, cái điều này thì mấy chú sale android phone dú nhẹm đi (quỷ thế chứ lỵ). Và thực tế chứng minh. Pin con iphone số không to, nhưng mà thời gian sử dụng lâu hơn điện thoại android, thế là mấy chú android chêm chêm vào cái gọi là "sạc nhanh", nghĩa là mua điện thoại về để sạc pin liên tục.
+ hệ điều hành: không so sánh. bởi vì mấy chú ngáo đá tỏ ra là dân công nghệ nhưng cái điều căn bản lại không hề nắm, đó là mỗi hdh nó có cái ưu cái nhược, ai quen cái nào thì xài cái đó, ai thông thái thì xài 1 lúc nhiều hdh mới gọi là nắm trọn thế giới trong tay.
Như vậy là những điều cơ bản đã rõ ràng. Vậy chúng ta có 2 nhóm khách cơ bản: thích màn hình to & thích màn hình nhỏ. Chấm hết !
x2 pro.PNG
@dvdtth người mua họ sẽ ko nghĩ như bác, yên tâm 😁
Mấy năm nữa mua vẫn ok
NOW NOW
TÍCH CỰC
1 năm
@Tuanvu10hp Nhưng 1-2 năm sau bạn sẽ không còn thích con này nữa, do Apple ra con khác ngon + đẹp hơn (vd: iPhone 12 - 13)
@Tuanvu10hp hehe, sang năm mua vẫn ok nhé
Mình đặt 2 thùng mỗi thùng 100 cái ... đang dịch mua cũng ko mua nhiều dc ... À đang nói cáp sạc và cóc sạc chứ con này chờ nó ế rồi suy nghĩ 😂
@Bão Sài Gòn Ế chắc
@Bão Sài Gòn ế chắc 😁
Mình sẽ không mua con iPhone SE này với giá 11tr9 đâu. Chờ chiết khấu ngon từ các đại lý cấp 2 như Hoàng Hà, CellphoneS.
DAVIDHUY08
ĐẠI BÀNG
1 năm
@barrettroyal Có thâu iPhone 8 lên con này hok? 😂
@Phạm Nguyễn Anh Khoa kaka, mình đợi sang năm hết hot mình mua backup
@denmilu OK lúc đó nó lại ra iPhone SE 2021 chạy chip A14 lại thèm thuồng cho coi.
@Phạm Nguyễn Anh Khoa hehe, thôi ko cần quá mạnh, con A13 dùng thêm 3 năm nữa vẫn ok bác ơi 😁
Giá mà dc 10 tr chính hãng thì thơm
Jaywalk
TÍCH CỰC
1 năm
@vietmilanista chờ khoảng 12 tháng nữa.
NOW NOW
TÍCH CỰC
1 năm
@Jaywalk Dự là tháng 5/2021 chính hãng sẽ còn khoảng 10 triệu.
@vietmilanista Thấy hoangha để 10tr5
@tobeymaguire Hình như thấy để 10tr9. Không biết có được giảm thêm với QRPay không...
@vietmilanista giá. đó chết hết android đó bác 😁
vuongchihieu
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Mikeknowsme K biết đặt hichic
@Mikeknowsme Apple có ship về VN không bạn?
@Bạn và 500 Anh Em Không đâu bạn ơi, qua mỹ rồi đặt mua 😁
Việt Nam chắc còn lâu lắm, may ra có hàng kẹp nách, à mà biên giới đóng cửa thì kẹp kiểu gì.
@Lê văn zyx vẫn kẹp lách được bác nhé, vận chuyển ng thì cấm chứ còn hàng hóa vẫn ok nhé
@Lê văn zyx iPad Pro 2020 vừa bán ra là có luôn ở VN, sau đó 1 ngày mình mua luôn nè bạn, hàng hoá khác với con người. Ko cấm thôgn thương hàng hoá nhé.

Cty mình vẫn xuất hàng air vài trăm kgs -> 1000 kgs đi Jap bình thường. Các hãng bay VNA, JL, NH bay ko đủ chỗ luôn đó.
@Lê văn zyx Chỉ đóng cửa dv người thôi .. hàng hoá ok
@Lê văn zyx chờ xách tay về thôi, hy vọng ko cao quá
Đến trên đầu ngón tay
chuongdk
ĐẠI BÀNG
1 năm
đã đặt mua để thay em SE cũ cho vợ, tiếc là mình bên eu, giá cuối là 459e 😔
vuongchihieu
ĐẠI BÀNG
1 năm
@chuongdk Cao vậy b
minhlongpe
TÍCH CỰC
1 năm
@vuongchihieu eu giá cao vậy đó, thuế to.
oxechip
TÍCH CỰC
1 năm
@chuongdk không biết 459 đô về đến vn là bao nhiêu tiền việt b ha, cộng cá lời lãi, thuế
@chuongdk châu âu đắt vãi bác nhỉ>?
Chờ hàng chính hãng về, sau đó hàng xách tay sẽ rẻ hơn. Thêm vài tháng nữa thì về đúng giá rẻ
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Trừ khi nó ế lắm lắm thì ít nhất nữa năm sau nó mới giảm.
Apple được cái giữ giá tốt.
Uầy, thích hợp cho mấy công ty dùng work phone thay cho dòng 7 hiện tại.
@DODGE CHARGER chuẩn, cty phát máy iphone cho nhân viên thì máy SE này quá chuẩn
Chả có bài dời ngày giao hàng vì lượng người đặt quá nhiều ?!!!
@3bkshared Có thể sẽ có bài “hàng giao chậm vì ảnh hưởng của dịch Corona” 😁😁
@3bkshared nó có phải bôm phone đâu mà dời
Lazy-Sama
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chờ bản lock mua về đấu trí với apple cho rẻ lock chắc tầm 7-8tr vô địch hiệu năng
@Lazy-Sama kaka, lock xìa chán lắm bác ơi
eleanor
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đặt bên đó thôi, viết rõ ra ko lại nhầm
Jaywalk
TÍCH CỰC
1 năm
@eleanor VN hàng về xôm xôm cứ hẳn ra tháng 6, tháng 7
@eleanor uh, đặt bên Mỹ 😁
@Jaywalk VN tầm tháng 7 bạn ơi, khá lâu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019