Đã có thể jailbreak iOS 5 Beta 6, một số khám phá mới
Didu
10 nămBình luận: 83

Hình minh hoạ

iOS 5 Beta 6 phát hành chưa được bao lâu thì những công cụ để jailbreak phiên bản [TAG]iOS[/TAG] này cũng đã xuất hiện. Người dùng iPhone 3GS, iPhone 4, iPad 1, iPod Touch - trừ iPad 2 - hiện đã có thể sử dụng [TAG]Sn0wbreeze[/TAG] (với người dùng Windows) hoặc Redsn0w (với người dùng Mac) để jailbreak thiết bị. Trong khi công cụ Redsn0w đang gặp lỗi khi jailbreak [TAG]iOS 5 Beta 6 [/TAG] thì Sn0wbreeze của iH8sn0w tỏ ra hiệu quả hơn, nó không những có thể jailbreak mà còn giữ nguyên baseband cho iPhone 4 và iPhone 3GS. Tất nhiên sn0wbreeze mới chỉ có thể jailbreak iOS 5 Beta 6 chưa hoàn chỉnh (tethered) và người dùng iPhone 3GS bootrom cũ và iPad 2 không thể jailbreak với công cụ này. Tải về sn0wbreeze 2.8b6 cho Windows tại đây.

Ngoài ra, trong những bản beta mới đây của iOS 5 thì nhiều người cũng đã khám phá ra những bằng chứng cho rằng Apple đang thử nghiệm iPhone phiên bản LTE. BGR trước đây cũng đã đăng tải thông tin Apple thử nghiệm iPhone LTE, điều này càng làm tăng cao khả năng tích hợp công nghệ mạng [TAG]4G LTE[/TAG] tốc độ cao lên iPhone trong tương lai.

MacRumors thì khám phá ra rằng [TAG]iOS 5[/TAG] sẽ có tính năng cảnh báo động đất dành cho người dùng Nhật Bản. Dù đã tìm ra tính năng này nhưng họ không thể kích hoạt nó. Có lẽ đây là tính năng dành riêng cho thị trường Nhật Bản vì nước này thường phải gánh chịu những trận động đất lớn, nhỏ khác nhau.

Cuối cùng là khám phá liên quan tới các nhà phát triển. Apple đã ngăn chặn khả năng truy cập vào [TAG]UDID[/TAG] (mã nhận diện thiết bị) từ phía các nhà phát triển ứng dụng. Với người dùng thì nó chẳng có ý nghĩa mấy song với các nhà viết phần mềm, làm game, quảng cáo trên di động thì nó đặc biệt quan trọng. Rất nhiều ứng dụng, game hiện tại dùng phương pháp truy cập vào UDID để kích hoạt ứng dụng và quản lý người dùng, việc Apple chặn truy cập UDID khiến họ phải tìm cách khác.

83 bình luận
LoiDaiGia
TÍCH CỰC
10 năm
cũng hay nhỉ
thank bác nhiều,tinh tế cũng có tem nữa àh 🤔
Chán quá, cái ipad 2 của mình chưa làm được j
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
không biết chừng nào ra final up lên luôn...
Vẫn ko có cho ipad2 à? Chán nhỉ.
Đã cho em nó ra đi, không còn cái để vọc nữa
Sắp có bản GM oài.....
iOS có truyền thống (theo mình nghĩ là thường xuyên, chiếm đa số) bị JB sau vài ngày ra mắt!
Link đâu? Cho cái link dẫn chứng xác thực do Steve Jobs hay của mấy thằng Hacker hay web nào đó vô tình đọc đc mail của Steve Jobs gởi cho hacker hay hacker gởi cho Steve Jobs gì gì đó đi. Chứ ngồi đó mà suy đoán tưởng tượng như bác thì ai mà chả làm được
thế bác đưa ra cho tui mấy lí do mà mấy thằng Hacker nó làm free cho 1 công trình đáng giá bạc tỷ $ coi!
cái thư hay chỉ thị của Steve Jobs với hacker mà tui biết được thì cả thế giới biết được thế có qua mặt được bọn nhà mạng không?
hay là để bọn AT&T nói với Steve rằng: Anh làm ăn kiểu Sh** gì mà bán cho tui máy rùi còn tung ra bản Unlock để cho tụi nó không mua của tui nữa! Thế mới thỏa đáng yêu cầu của bạn về việc xác thực hả?
Nó thích thì nó làm Free, thế cũng hỏi =)) Vãi bác... Tầm nhìn của bác thật siêu thường, nhìn ra được những vấn đề mà ai cũng thấy... Bác thương thì pay cho nó vài đồng, nó sẽ viết mail cảm ơn bác ngay.
yugiohhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Have you made any money from the [jailbreak] scene? (jamesvdm)
Comex: I’ve made a good amount of money through donations, which is mostly being used to help pay for college. JailbreakMe 2.0 was like $40,000; 3.0 was $15,000 (not quite sure why it decreased).

Trích từ: cydiahelp

Bonus:
After your internship with Apple and after iOS 5 is officially released, will you continue to support the jailbreak community by providing exploits? (nishnasty)
Comex: No. (But I’ll want to jailbreak my phone, so I hope someone finds them :p)
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
sau này đồ apple khéo ko jailbreak đc, bào nhiêu bản ios ra thấy cũng chỉ có ip với ipad 1 là jailbreak đc còn ipad 2 thì chưa
matsas007
ĐẠI BÀNG
10 năm
avatar chú đẹp mà bự quá. khà khà
quydzamta
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi là mình mới mua cái ipad2 bên sing là version là 4.3.3, mình vẫn jailbreak trên web dc mà ........
Hiện tại iPad 2 iOS 4.3.3 như bạn mới JB được thôi 😃
nếu cứ đà này thì bản chính thức cũng sẽ jb một cách nhanh chóng thôi
mai e thử lên xem sao....hjhjhj.......
Cho hỏi nâng lên OS 5 này có về đc 4.3 ko nghe mấy bài Lần trc bảo cận thân khi nâng lên ! Do đó chưa dám 😁
Apple còn lên đến beta 7, 8, 9, rồi mới đến bản chính thức. Trung bình 2 tuần 1 bản vá. Anh em cứ bình tĩnh.😁
khuyên mấy bác MOD tinhte cứ đứa nào bóc tem lă xóa nick thăeng tay ban vĩnh viễn chứ vài ngày nó ko sợ đâu
Làm gì mà mạnh tay dữ vậy bạn. 3 tháng hoặc 6 tháng là được rồi hoặc cùng lắm là cho đăng nhập hoạt động nhưng không cho cm nữa cũng được. Vậy mới phải suy nghĩ mỗi khi xxx :happy:
Bạn có SHSH của FW nào thì về đc FW đó, hoặc FW chính thức mới nhất hiện tại, 4.3.5
Mình có đủ 4.2 4.3 😁 nhưng thôi chờ ra bản chính thức thì up ! 😃
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng hàng lock nên vẫn để ip4 4.1....

khi nào unlock được thì mới dám up T_T
Thôi xin. Cứ để vậy cho chắc ăn. Đợi hai tuần nữa là có bản chính thức rôig hẵng tính tiếp.
cái báo hiệu động đất hay quá, ko hiểu nó hoạt động dựa trên cơ chế j` 😁
Khi nhà rung thì nó báo : đang rung nhà ;) Nếu dùng con quay hồi chuyển thì nhà lúc lắc , các icon cũng lắc lư :p
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
chắc là sẽ kết hợp với dịch vụ của nhà mạng và mấy trạm cảnh báo động đất và sóng thần
Nó có một trung tâm cảnh báo động đất. Khi nào có hoặc xảy ra động dất, nó sẽ báo cho tất cả iPhone có kết nối mạng.
tmhung
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng 2 tuần nữa có bản GM , chứ beta hoài mỏi mòn quá

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019