Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể tải về BlackBerry PlayBook OS 2.0

vuhai6
21/2/2012 10:3Phản hồi: 174
Đã có thể tải về BlackBerry PlayBook OS 2.0

Sau bao nhiêu ngày chờ đợi thì cuối cùng hôm nay những người dùng PlayBook đã có thể nâng cấp lên bản mới nhất OS 2.0 với rất nhiều cải tiến. Chi tiết về bản nâng cấp sẽ được trình bày bên dưới, bây giờ việc đầu tiên bạn cần làm đó là vào Settings -> Software Updates -> Check for Updates và bắt đầu thưởng thức nhé. Máy tính bảng PlayBook sẽ tuyệt vời hơn nhiều nếu được dùng kèm với một chiếc điện thoại BlackBerry. Với một chiếc BlackBerry chạy OS 5.0 trở lên là đủ để bạn trải nghiệm.
Bản cập nhật mới bao gồm tính năng email và lịch chạy native trên PlayBook, ngoài ra tính năng Bridge được làm mới hơn, giờ đây bạn có thể dùng điện thoại BlackBerry để điều khiển hay làm bàn phím cho PlayBook.

Thông tin chi tiết về các nâng cấp:

• Trình quản lý email đã xuất hiện trên PlayBook và nó chạy độc lập không cần thông qua điện thoại BlackBerry. Hỗ trợ nhiều email khác nhau, ngoài ra còn tích hợp cả các tài khoản khác như Twitter®, LinkedIn® ... Email hỗ trợ quản lý theo thẻ, bạn sẽ dễ dàng duyệt email khác trong khi đang soạn thảo email mới.
  • Lịch và danh bạ cũng đã xuất hiện, cả hai đều được kết nối và đồng bộ với các mạng xã hội mà bạn tham gia. Tự động cập nhật thông tin, lịch hẹn và các trường liên quan từ trên internet.
  • Bridge được nâng cấp tốt hơn. Với phiên bản mới bạn có thể dùng điện thoại BlackBerry để điều khiển PlayBook từ xa. Sử dụng điện thoại như bàn phím, chuột trên PlayBook. Điều này rất tốt nếu bạn đang dùng PlayBook để kết nối với màn hình lớn và trình chiếu.
  • BlackBerry Bridge cũng giúp bạn truy suất vào các dữ liệu nằm trên điện thoại như documents, emails, multimedia files và website. Duyệt chúng trên màn hình lớn của PlayBook thì tất nhiên sẽ tốt hơn
  • Cải thiện hiệu năng sử dụng đối với khách hàng doanh nghiệp: Documents To Go® được tối ưu hơn cho người sử dụng. Phần mềm Print To Go giúp bạn có thể in tài liệu dễ dàng thông qua mạng wifi. Tương thích tốt hơn với BlackBerry Mobile FusionBlackBerry Balance, giúp cho doanh nghiệp có thể quản lý nguồn lực tốt hơn
  • Một vài thay đổi khác như trình duyệt tốt hơn với tính năng reading mới, tối ưu hơn.

Một vài hình ảnh của OS 2.0 chính thức

Ngoài Bridge thì giờ đây chúng ta đã có Messages - Contacts - Calendar

Khi Bridge thì bạn có thể truy suất vào file trên BlackBerry

Thêm account email - ngoài Gmail thì bạn có thể dùng Yahoo

Trình Messages (email)

Quảng cáo

Danh bạ điện thoại

Lịch làm việc

Kho ứng dụng đã thay đổi giao diện mới

Asphalt 6 và Modern Combat 2 đang free, nhớ down nhé!

Quảng cáo

Soạn thảo văn bản bằng DocumentToGo, chưa có bộ gõ tiếng việt

174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woa, chỉ 2 chữ quá tuyệt........ chuẩn bị chiến thôi!
Hay quá. Chúc mừng các mem xài Blackberry ^^
manhvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon quá! Phải kiếm 1 em về mới được!
Lỡ bán em nó cách đây 5 tháng (7.2 củ 😁)
Slim_Tree
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vay ma minh tuong co android market chu
Updates xong may minh co ve cham chap. Hon thi phai
Ps : cho minh hoi add account yahoo thi phan setting chinh nhu the nao ? Minh lam bi loi hoai
Sry pb k co tieng viet
oh year! bold 9930 + playbook chiến thôi, kết hợp cả 2 la ăn đứt ipad rồi
bác đang tự sướng tinh thần đấy à 😁
không gì là không thể, mình đang trải nghiệm đây, thấy rất hài lòng
Gooodd. It's very good in Hanoi even cold and raid^^

Ngon, ngon
Không thấy nói gì đến vụ chạy Native Android app nhỉ
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng ae yêu BB............................
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
Nâng cấp đáng giá...vực dậy thoy RIM ơi...:X
trith
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuan?bi cuoi'tuan'ra cf tinhte update
Hehe
Update được từ 5h30 chiều qua.Mạng cũng k tới nỗi nào.Tối qua dùng thử thấy bị lỗi browser,đành swipe lại máy.Thấy ok cả.
Cảm nhận đầu tiên là máy chạy và khởi động hơi chậm hơn bính thường 1 chút,browser chạy mượt hơn.giao diện đẹp hơn.Chưa cài thử android app nhưng hình như máy chưa root được nên chưa load đc honeycomb laucher...
anh e có j góp ý thêm nhé.
Thanks bác Hải6....
qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gì update lên chả chậm tí tí b ơi, lần sau lại vù vù... 😁, kết nhất quả Bridge để lấy BB làm bàn phím cho PB....
Pin cũng tốt hơn 1 chút thì phải... Android player chắc tối nay mới thử, đêm qua nghịch mệt quá !
Uhm.Đấy là cảm nhận ban đầu thôi.Tối qua cài phát 2 lần luôn.Thích nhất vụ bridge của e nó nên 11h đêm qua chạy đi mượn con 9000 của thằng bạn về nghịch thấy khoái quá.Vụ android thì phải vọc ngay và sẽ có cảm nhận ngay.
--> Muốn mua 1 con BB có 3g và bluetooth,k cần wifi vì có PB rồi.mua để bridge và tethering nhưng chưa biết mua con j.Các bác cho ý kiến với.
Rẻ nhất là con 9630 bữa nay 2.3t. Nhưng nghe nói có lỗi gì đó
8900 javerlin và curve 9300 khoảng 2.9t (rẻ hơn)
96xx 3G ko wifi vào mạng xem youtube ầm ầm (dùng 1 năm chỉ có lỗi *101# không đc)
9000 cũng ngang tầm mấy em trên chỉ thua camera 1 chút (nhưng có PB bù lại)
2 em kia thì đầy đủ hết, nghe nói 8900 có vấn đề với tương thích phần mềm. 8900 và 9600 trackball, 9300 trackback.
1 số thông tin trên có liên quan đến việc kết hợp tốt hơn vói playbook
Chúc bác hạnh phúc với em nó con em đang phấn đấu với em nó đây hihi :cloud9:
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ 9900 mà phang thôi bác ơi
Ước gì mình có playbook...
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Là 1 fan BB,chúc mừng các ae có PB và mong RIM sớm trở lại 😁
Numb03
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đang hỏng PIN, mà cập nhật nó cứ đòi dung lượng PIN nhiều hơn 20% nên đành chịu. AE ai biết chỗ nào sửa PIN PB uy tín ko giúp mình với!
Mình thấy quảng cáo quá trời hay 😃
chắc để kiếm 1 em pb về thử nghiệm quá nhìn cool quá
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ chờ có PB bản 3G là bụp luôn được ấy 😁
đang chờ đợi...nhưng mà em Playbook của em đang ở US...chắc tháng 5 mới về đến nới...hix
có bản chính thức rùi! Quá Good nhỉ! Ai có máy thì tải về chiến rùi cho anh em biết ý kiến với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019