Đã có thể tải về BlackBerry PlayBook OS 2.0

vuhai6
21/2/2012 10:3Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em update bị lỗi 2023 các bác, giúp em fix cái.
alpha_1k3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em vừa mới tậu combo Bold 9000 và Playbook hêt có $275. Giá quá hời cho 1 điện thoại tốt và 1 tablet tốt. Tối qua cài OS 2.0 Brigde thành công sướng không ngủ được. Bold 9000 dùng làm remote cho Playbook quá tuyệt luôn. Vậy là Playbook vừa có mouse vừa có keyboad rất gọn, chưa một máy tính bảng nào có mouse và keyboard gọn như vậy được. Tuy nhiên sáng nay đã phải down về bản beta vì bản này browser bị lỗi nặng, không sửa được
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng bị lỗi browser nhưng mà ngại wipe rồi up lại nên em dùng Simple Browser Plus ... thấy cũng ổn bác ơi. OS2 hay mà, bác down về Beta làm chi.
Hello ba con,
Sau khi up 2.0 , Sao may ko co 5 bieu tuong chinh nam giua man hinh
Mesage,Contacts,Calendar,Email,Appworld
có pác nào biết cách tải yahoo vào playbook hok vậy 😔, mình đang xài 2.0
alpha_1k3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói phải, em thấy bt dùng đc 3 ngày mới hết pin bây h dùng chưa đến 1 ngày đã hết cạn rồi, lại còn browser lỗi nữa chứ, chán quá

---------- Post added at 04:09 AM ---------- Previous post was at 04:06 AM ----------

Bác cho ae kinh nghiệm up thế nào mà ko bị lỗi browser đi 😁
Browser lỗi là do bạn dùng bản OS 2.0 beta. Cách tốt nhất là bạn downgrade OS về bản 1.8 sau đó Check update trên PB, rùi để tự động down qua wifi khoảng 2h - 3h là xong (nếu mạng chậm).
Sau khi updated lên 2.0 Official thì browser chạy ngon lành cành đào. Máy cũng không rơi vào tình trạng treo, một số application em dùng với bản OS 2.0 beta bị lỗi thì nay đã chạy ổn định.

Hoặc nếu bạn vẫn mún dùng OS 2.0 beta thì bạn có thể search Simple browser (tìm trên BB worl applications) để thay thế cho default browser. Mặt hạn chế là simple browser không có option multi-tabs.
Tốc độ duyệt Web thì tương đương với browser mặc định của máy.

Bản thân em thì thích dùng ổn định hơn nên em dùng bản Official released. :bounce:

Hy vọng giúp được các bác ^^
khi nang cap len may co bi loi wifi va hao pin khong vay?
Không hề hao pin và lỗi WIFI. chỉ khi bạn vẫn bật WIFI khi không sử dụng thì hao pin là không tránh khỏi.
WIFI thì tìm và bắt sóng tốt.
cảm ơn nhiều nha....................................................
hienhq
CAO CẤP
12 năm
vì sao sau khi bridge thì trong thư mục bridge không có browser nhỉ? mình dùng bí và thông qua bridge nhưng không có browser thì căng hè. ace chỉ giúp ah
cảm ơn rất nhiều
@hienhq Bridge là ứng dụng đồng bộ PB và BB OS 5.0 trở lên. Nếu bạn dùng BIS thì bạn có thể dùng Brower của PB để vào mạng luôn. Còn nếu bạn ko dùng BIS mà dùng 3G thì phải kết nối qua Internet Tethering để vào mạng nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019