Đã có thể tải về Safari 6 cho OS X 10.7 Lion

Duy Luân
25/7/2012 14:14Phản hồi: 78
Đã có thể tải về Safari 6 cho OS X 10.7 Lion

Ngoài việc ra mắt Mountain Lion, Apple cũng vừa giới thiệu chính thức trình duyệt Safari 6. Hiện người dùng OS X 10.7 có thể tải về và trải nghiệm những tính năng mới của nó như thanh tìm kiếm gộp chung với thanh địa chỉ (Unified Smart Search Field), đọc trang web khi không có mạng (Offline Reading List), tính năng yêu cầu trang web không theo dõi hoạt động của người dùng (Do Not Track) cùng vài điểm thay đổi nhỏ trong giao diện. Một vài tính năng mới khác như Tab View (giao diện xem các thẻ mới), iCloud Tab (xem các tab đang mở trên nhiều thiết bị khác nhau), nút chia sẻ thì chỉ hiện diện trên OS X 10.8 mà thôi.

Bên cạnh đó, một thay đổi mà bạn dễ nhận thấy đó là tốc độ tải trang web của Safari 6 nhanh hơn Safari 5 rất nhiều. Apple cho biết đó là nhờ bộ nguồn Nitro JavaScript đã tận dụng được sức mạnh của CPU đa nhân cũng như cách thức dựng hình bằng CSS mới giúp tiết kiệm thời gian hơn nhiều so với trước đây. Nó cũng được tăng tốc bằng phần cứng nên hoạt động của ứng dụng sẽ mượt mà hơn nhiều.

Nếu bạn đang dùng OS X 10.7 trở lên, hãy vào  > Software Updates rồi tiến hành tải xuống và cài đặt Safari 6. Một số người dùng OS 10.6 Snow Leopard cho biết rằng họ không thấy máy báo nâng cấp Safari phiên bản mới. Cũng chưa có đường dẫn để tải về cho người dùng Windows. Chưa rõ điều này có thay đổi trong thời gian tới hay không.

Cập nhật: mình không tìm được liên kết để tải Safari 6 trên web của Apple, kể cả khi đang dùng 10.7. Nhiều trang tin khác cũng xác nhận điều này. Đến hiện tại thì bạn chỉ có thể dùng Software Update để cài trình duyệt này mà thôi.

Một số hình ảnh khác về Safari 6 trên OS X

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viết rất chi tiết cám ơn😃
AP có chính sách và quan tâm đúng mức cho những sản phẩm của mình, cũng là một yếu tố thành công của Táo. Nếu Táo bớt đi kiện lại chút xíu thì sẽ có thêm nhìu người mến Táo hơn.;)
Safari-256.png _TUI IU SAFARI;) _
tuyetj nhỉ dùng táo thì ko thể thiếu safari nhỉ
em ko có tiền xài máy mac đành trờ xài bản win vậy, chúc mừng các bác dùng ó x nhao_O
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
smart field là "học hỏi cái hay" của chrome phải ko :">

tiện lợi cho người dùng 😁
sonempro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hhhh1111 nói theo kiểu của apple là: ăn cắp một cách trắng trợn:eek::eek:
Đã update!
hoang356
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy win dùng safari cứ khó chịu thế nào ý 😔 phải tích tiền mua mac ms đk, lần trước có ông anh cho mượn dùng đk 1 lúc là thích mê roài 😁
chúc mừng ae dùng mac
Đang update...
dùng win thấy safari hơi chậm với lại giao diện đẹp nhưng rất là rồi mắt,nói chung là ko có cảm giác quen thuộc như firefox với cả chome nhưng cũng like vì đẹp
Hehem, quả táo hay thích dùng tên hổ báo ghê nhờ ;;)
được đấy.sài hàng apple củng có cái sướng liên tục
uả, smart field o version 5.2 đã có rồi mà
@fantomas832002 đâu có đâu bạn, cái này mới mà.
Safari 6 chạy nhanh thật đấy các bác ạ.

À hiểu ý bác rồi. Safari 5.2 đã có Smart nhưng mà bị tác riêng với hộp tìm kiếm
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Điểm mình thích nhất ở safari đó là hiển thị font chữ nhìn rất thích mắt, nhìn lâu không bị mỏi + với khi lưu ảnh, file vào thư mục đặt trước nếu file bị trùng tên thì nó tự đổi luôn, khi down ảnh cũng không bị lag như firefox và chrom 😁
@dx82 Me too 😃
thôi em chờ rồi lên Mountion Lion cả thể, đang down được 60% rồi
cài Mac xong điều đầu tiên là cài chorme, chỉ có xài safari lần đầu khi cài thôi
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
đỉnh của đỉnh
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
Cái hay của thàng táo là mình ko thể chia tay SAFARI như TRÊn win mình li dị vĩnh viên với INTERNET EXPLORER 😔(
@ducpham88 nhưng thị phần người sử dụng IE chiếm hơn 60% tổng trình duyệt đó. Toàn kiểu mấy ông già dùng pc ý @@
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
@kekedaine tại họ ko xoá được chúng 😔(
ledinhthi90
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình link down đi, chưa thấy bất cứ trang nào đề cập đến safari 6, kể cả trang chủ apple
@ledinhthi90 Không có link down đâu bạn. Update thôi
linghec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bữa h toàn xài Safari, tốc độ như tên lửa :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119