[Đã có Update mới]Ứng dụng "Cẩm nang nhiếp ảnh" đã có trên AppStore, mời anh em sử dụng!

locyt
4/12/2016 10:18Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ông "Young Buffalo" trên FB đó bác - Vào chém bừa khi mới chỉ hiểu đc vài % - e nói chung chung. 😃
Dom.D
ĐẠI BÀNG
7 năm
e đọc xong là e mua ngay cho bác r
tackekon
ĐẠI BÀNG
7 năm
cám ơn thớt, bạn nên có những ví dụ thực tế về thông số Kĩ thuật lúc bạn chụp , nhiều anh em chưa có k.nghiệm vẫn không biết thiết lập sao về khẩu-tốc-iso 😃
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tackekon Trong mục các kỹ thuật chụp có hướng dẫn rất rõ về thiết lập theo từng thể loại cụ thể!
chipvn147
ĐẠI BÀNG
7 năm
App hay nhưng quảng cáo kiểu này thì pó tay , đọc 2-3 dòng bụp cái quảng cáo lên , chưa thấy app nào như vầy. Đồng ý là hàng free thì phải có quảng cáo nhưng như vầy thì lố quá.
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chipvn147 120s nó mới hiển thị 1 lần mà bạn! Mình đã tính toán việc thiết lập QC để hiển thị hợp lí để đọc, bạn có thể tắt nó đi được mà! 😃
luwx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Góp ý với bác về đặt quảng cáo trên app Android. Bác nên sửa lại nếu ko sẽ bị Admob hoặc Gg play làm phiền 😁
- Vị trí quảng cáo không đc che mất content, em đang thấy che mất 1 phần dưới cùng rồi.
- Nút về đầu trang của bác che mất quảng cáo với lại dễ dẫn đến click nhầm.
Thanks bác đã tạo ra app tổng hợp kiến thức
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luwx Bạn kéo cái ảnh cover lên sẽ hiển thị full nội dung! Do bạn chưa kéo cái ảnh lên! Mình nhận phản hồi việc này khá nhiều, trong tuần này sẽ update bản mới loại bỏ hẳn cái ảnh đó để full nội dung cho anh em luôn 😃 cảm ơn bạn đã góp ý!
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới nhìn vào cứ tưởng CCNA 😃
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KeNg0aiDao Thanks 😁
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Khoan bàn đến nội dung, layout,...thì cái icon toàn chữ như vậy mà app của bạn vẫn có mặt tại Appstore, chắc bộ phận kiểm duyệt app cua Apple mắt có vấn đề thì phải @@

Bạn nên bỏ cái cover trên phiên bản của Android. Vậy thôi @@.

Mình đã đánh giá 5* để khuyến khích bạn đó (cả hai OS luôn 😁)
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hell no Mình có người quen ở bên Apple bạn ơi :D App không phải kiểm duyệt, chỉ đưa cho anh Tim xem xong ảnh bảo: "Hay nên cho nó lên" Thế là được lên thôi :D
Thấy cái app của bác đem lại nhiều kiến thức bổ ích cho anh em. Em có bớt chút thời gian làm cái icon cho app trông cho nó hợp hơn. Bác @locyt nếu có update lại icon này cho phù hợp thì bác email cho em để lấy bản chính nhé (orekasep@gmail.com).

dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
em hy vọng sắp tới có cẩm nang cho chụp ảnh di động và phần mềm fv-5
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dangtu4444 Trong cẩm nang có cả phần hướng dẫn chụp cho di động mà 😁 Còn fv-5 thì tích hợp vào cũng được nhưng nếu nhét nó vào thì dung lượng nó tăng lên đáng kể! Mà việc đó thì mình không thích lắm 😃 Vì mình có nhiều cái hay ho hơn sắp update cho App :D
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@locyt ối sời, kèo ngon bác ạ
vuonyeu1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ứng dụng hửu ích, tuy nhiên đã gỡ bỏ trong vòng 5 phút do quảng cáo với tần suất quá nhiều.
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonyeu1234 Quảng cáo 120s mới xuất hiện 1 lần! Nếu bạn thấy hữu ích hãy mua để sử dụng và ủng hộ người viết! Bạn muốn miễn phí mà lại còn muốn không có QC thì anh em viết ứng dụng cạp đất sao 😔
vuonyeu1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
@locyt 120s/lần là quá nhanh rồi bạn, đồng ý DEV thì cần phải có nguồn thu tuy nhiên có vẽ như bạn đang lạm dụng từ free để có nguồn thu quảng cáo nhiều nhất nhanh nhất.
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonyeu1234 Mình đang điều chỉnh lại chính sách này hợp lí hơn! Chắc sẽ tăng thời gian hiển thị lên! Vì đây là lần đầu nên vẫn còn đang điều chỉnh 1 số thứ nữa! Thanks đã phản hồi 😃
hummerh1
ĐẠI BÀNG
7 năm
''với mục đích giúp đỡ những anh em đam mê nhiếp ảnh ''. thế ko có chị e hả bác 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hummerh1 Hỏi khó nhau ghê, thế không lẽ phải ghi là anh, chị, em và cả 3D lẫn Les sao :D
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bị update 1 trong những yếu tố quan trọng nhất trong nhiếp ảnh và sẽ tòi ra cả bản Android có phí với việc không có quảng cáo. Sạch đẹp cho anh em nào muốn xài No Ads 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bị update phần này! Đảm bảo là cực kỳ quan trọng cho anh em mới học nhiếp ảnh luôn 😁 15439858_1441242712555076_1042678499251500275_n.jpg
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới update thêm cho iOS, anh em down về chơi nhé 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lâu lâu cũng phải up phát!!! Chuẩn bị Update lớn cho Android nhé 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có phiên bản update mới keng cho Android, nhiều nội dung hơn, đọc lồi mắt luôn nhé anh em 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Update chưa nào anh em 😃
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo nguyện vọng của anh em, bản android có phí không quảng cáo đã update nhé 😃
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc anh em năm mới vui vẻ, hạnh phúc và có nhiều ảnh đẹp 😁