Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có VOS 4.0, lên thôi anh em

Didu
15/6/2021 5:8Phản hồi: 104
Đã có VOS 4.0, lên thôi anh em
VinSmart hôm nay tung ra bản cập nhật VOS 4.0 dựa trên Android 11 dành cho những điện thoại mang thương hiệu Vsmart. Dù đã tuyên bố ngừng làm điện thoại nhưng đây là một bản cập nhật lớn dành cho người dùng điện thoại của hãng, và có lẽ đây cũng là bản cập nhật lớn cuối cùng.

VOS 4.0 dựa trên Android 11 nên sẽ có những nâng cấp về mặt tính năng, giao diện, bảo mật, quyền riêng tư giống như trên Android 11 của những máy khác. VinSmart cũng bổ sung những tinh chỉnh và tính năng của riêng mình lên VOS 4.0 để người dùng trải nghiệm. Nếu anh em đang dùng Aris, Live 4, Joy 4 hay Star 4 thì kiểm tra cập nhật nhé. Chi tiết các tính năng mới xem tại đây: https://www.vsmart.net/vi/vinsmart-cong-bo-cap-nhat-vos-40-tren-dong-dien-thoai-he-4

Nguồn: Vsmart
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Active3 ko có, buồn!
@Fbiprohj Cùng hoàn cảnh
@Fbiprohj Active3 chỉ dc cập nhật bảo mật hôm qua... Chắc là con ghẻ nên không quan tâm
sieudaica9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanghai1104 bản cập nhật đấy mình thấy camera chụp tối ổn hơn.
@sieudaica9x Thế à... Hihi mình cũng chả chụp hình bằng chiếc này bào giờ nên ko để ý. Chính vì ko chụp nên mới lấy chiếc full màn hình này...😃
sieudaica9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanghai1104 Mình dùng Active 3 là máy chính nên là lên xong có thử hết mà. 😃))
lên os mới có chống nước và làm móp điện thoại luôn, nhưng dc cái móp đẹp 😁
Thaistreetz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Không có chuyện móp nhé. chẳng qua đấy là hiệu ứng ảo giác thôi. thử lấy cái thước kẻ để lên 2 cạnh trên và đưới màn hình mà xem. không có thước thì kéo chuột canh 2 cạnh trên dưới đt vào mép màn hình máy tính của bạn í
@cuhiep ảo giác rồi
@Khúc Thừa Bạch Thanh thông báo làm sao chuyển về kiểu cũ vậy? Chiếm nhiều diện dích màn hình khó chịu quá các bác >.<
Con tab samsung cùi của mình cũng mới lên android 11 tuần trước. Vsmart ngừng bán nhưng vẫn hỗ trợ. Khá giống LG. Đáng tuyên dương
Không hỗ trợ là ăn kiện đấy, lúc bán máy ra cam kết hỗ trợ phần mềm & gói cập nhật trong bao lâu thì phải làm đúng thế, LG không làm đúng là khách hàng nó lập team kiện ngay, trừ khi ông phá sản chứ ngưng bán thì vẫn phải thực hiện đúng cam kết lúc bán máy ra.

Mà mình dùng LG V50 Thinq mãi có thấy lên được android 11 đâu 😔
điện thoại giá rẻ thì nhu cầu cũng rẻ, vì vậy người tiêu dùng ko nên đòi hỏi quá đáng. Nhưng vẫn mong OS mới nó chạy ổn định chứ xài chập cheng dễ ức chế lắm
Sun733
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa lên cái độp, ngon ngọt. Blur hiệu ứng các kiểu bao đỉnh.
@Sun733 Lên đc Android 12 nữa thì okela luôn 😆)
tbdat11
CAO CẤP
3 năm
@Sun733 Đúng rồi. Mình cũng lên con Live4. Hiệu ứng các thứ khác xa bản cũ, thanh thông báo cũng vậy. Nền thì blur. Icon chat cũng đổi nhìn khá hài.

Nói chung ngon, mượt. Hàng giá rẻ mà được như này là quá sướng rồi. Không đòi hỏi thêm 😆
@Sun733 Các bác đang dùng điện thoại nào thế. Sang đọc báo thấy mà sợ mới ra có lỗi nên chưa dám up
@Sun733 Bạn biết chỗ chụp ảnh màn hình không? mình thường xuyên sử dụng mà giờ lên xong nó ẩn đâu không tìm thấy
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@<3PTBD 12 mới đang beta, còn lâu
goldenstar
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa mới lụm con Joy4, pin công nhận trâu ngang ngửa con Note9s lúc trước xài.
Máy chạy nói chung ổn hết, chỉ có camera màu chưa đẹp. Cơ mà tiền tầm đó vậy thôi, k đòi hỏi thêm.
@goldenstar Yes bản 3GB Ram có 1tr8 1tr9 gì đấy 😆
@goldenstar mình cũng mới mua được 1 em joy 4 ram 3 mua trên tiki 1950k cộng thêm 22k ship. ngon trong tầm giá,may mua được lúc xả hàng nên giá hạt rẻ, giờ lại được lên OS.
@van tuong_pc M mua hàng nội bộ. 1tr3 😃
@<3PTBD thảo nào có giá ngon thế,tầm 2 triệu thì con này đúng là ngon không đối thủ.
goldenstar
TÍCH CỰC
3 năm
@gatheringviolet Mình lụm con bản 4GB 1tr8, kk. Bắt sóng 4G cũng ổn phết, loa ngoài loa trong các kiểu ok đấy chứ.
Sao đọc review trên TGDD thấy chê gì quá trời nhỉ
Cười vô mặt
ngoccandhy
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon, lên bản nảy mượt không khác gì ios
@ngoccandhy Vậy không có lý do gì mua iPhone 12 nữa.
@maidng
Mày vui tính vãi
RIM
CAO CẤP
3 năm
Vin dừng kinh doanh mảng smartphone rồi mà vẫn ra bản cập nhật mới nhỉ? Không biết dòng Bomb phone thì sao?
@RIM Bomb phone cập nhật mỗi ngày ( lỗi nhiều quá mà).
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy trình độ IT bên BP kém hơn bên Vin hay sao ấy. Có cái OS cho BP làm bao đời chưa hoàn thiện nổi, nhiều lỗi vặt hơn, chăm sóc khách hàng cũng chán 😃
@RIM Bê Phôn cũng tuyên bố hết hàng.
https://ictgo.vn/bphone-b86-chinh-thuc-het-hang-sau-hon-1-nam-mo-ban-post3906.html?fbclid=IwAR2w7Hexh0GqpITOTIEEl-F6yXPgS52TI1HN82wmmlOHsM_U5JTv8yuSPEE
RIM
CAO CẤP
3 năm
@anh523110 cái nhóm "bphone trải nghiệm k giới hạn" họ lập ra, ai phản hồi ý kiến bất lợi nó block luôn. làm ăn thế không bao giờ khá nổi. hôm nay có con bé beo béo tên Hương mod bên đó đăng 1 bài mình vào phản biện nó không tranh luận nổi lẳng lặng block cmnl, đúng là 'thật méo thể tin nổi'
Mắc ói quá
khá là là buồn kh vin lại không còn sản xuất điện thoại nữa
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Mua điện thoại Vsmart ở đâu giá tốt anh em nhỉ?
@Văn Ân 1993 Đợi lazada giảm giá haha
@Văn Ân 1993 lúc này mua trên shopee hoặc tiki. mình mới làm em joy 4 ram 3gb trên tiki,ngon lành cành đào. shopee thấy rẻ hơn nhưng mua tiki yên tâm lên mua tiki. nhìn thấy máy cái thích luôn.
@Văn Ân 1993 Kiếm kèo xuất nội bộ là best
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
3 năm
cố gắng phút chót để xả hàng tồn kho.
Con Live cấu hình y chang Live4 lại không được lên 😆)
Xài con Aris pro ngon phết, ae canh sale shopee mua rẻ lắm
open0
CAO CẤP
3 năm
@zozolozozove giá nhiêu bạn ?
Aris pro canh sale 6\6 được 4tr7 à bác, 7/7 tới sắp sale típ còn mua trực tiếp thì còn 5tr5 thôi, xài cực ngon không mua uổng, còn bản Aris thường còn 4 củ( canh sale 3tr5) nhanh tay nào đồng chí 😆
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
Đợt vừa rồi mới mua một loạt máy dòng 4 do giá thanh lý nội bộ quá rẻ. Star5 tuy có 10GB data/tháng nhưng chip mediatek không thích lắm. Joy 4 và live 4 thích hơn. Để tối về cập nhật.
l0ngku
TÍCH CỰC
3 năm
mới mua con joy 4 khoảng 1,350t
dùng ngon, nói chung giá quá tốt
@l0ngku mình mua được joy 4 bản 3gb ram cả phí ship gần 2tr đã thấy rẻ rồi,bạn mua còn rẻ hơn mấy trăm liền.
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
Giá thanh lý nè bác. Mỗi nv được 20 slot mua. Mua tivi mới gọi là đã, họ hàng nhờ mua mỗi nhà 1 tivi là gần hết slot luôn.
@kukako sao cái giá nó lại đáng yêu thế nhỉ. con đấy mà tiki bán giá đấy thì mình cũng cố gắng làm con rồi.
Ủa ? Vin smát tử vong rồi mà vẫn update cho anh em nhỉ ?
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
@iPhonecafe Gọi là tri ân đến cuối năm 2021 thôi. Nó cũng ko nuôi “ báo cô “ đội ngũ KTV để làm phần mềm phục vụ các con giời đâu. Sang năm thì đắp chiếu cả lũ
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa,Vin vẫn thoi thóp từng ngày kiểu này à.
@cccccc6 Gọi là tri ân đến cuối năm 2021 thôi. Nó cũng ko nuôi “ báo cô “ đội ngũ KTV để làm phần mềm phục vụ các con giời đâu. Sang năm thì đắp chiếu cả lũ 😆)))))))))) (copy)
jedi9
TÍCH CỰC
3 năm
Lặn đi cho nước nó trong. Chết rồi mà cứ hiện hồn hoài =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019