Đã có Win 10 Mobile 10586.107, thêm chế độ update ổn định "Insider Preview" bên cạnh Fast và Slow

Duy Luân
10/2/2016 23:14Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up luôn cho nóng
yokel
TÍCH CỰC
8 năm
@letramle Ok Up luôn . úp tới úp lui format tới lui trong 10 h và voọc 2 ngày nay cho e súng phụ lumia nhờ "kinh nghiệm xương máu" nên chưa có bất kỳ 1 lỗi gì hay làm chậm máy như các mem khác than phiền. giờ bổ sung gấp ghi âm cuộc gọi nữa là full tính năng windowphone 10.

** còn nói giờ mình cần wp 10 bổ sung gì thì mình cần nhiếu thứ lắm lấy android làm mẫu
Mình sài chán quá, vừa xách con redmi note xài. Con 920 của em mang ra tiệm nó trả cao nhất 300k, nhiều hàng nó còn ko mua. Tất cả đều ngon mỗi tội lỗi mic gọi tậm tà tậm tịt cứ phải hét lên bên kia mới nghe được, thay thử 2 cái mic, down xuống 8.0 vẫn bị. Bực mình vứt luôn.
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em 950 XL của mình đang dùng bản 1086.107 này có vẻ pin bền hơn bảm 1086.71 hao pin lắm. Mới trải nghiệm từ 12h hôm nay thấy vậy. Bác biết chế đỗ chụp ảnh live photo hoạt đông thế nào không? Chụp lúc có lúc không, chụp ảnh e raw lấy ra thế nào nhỉ?
@vinhxdn vào cài đặt chọn chế độ ảnh động đấy bác, live photo là khi vật chuyển động hoặc tay chuyển động sẽ thấy rõ nhất, chứ tay bác ko rung, vật ko chuyển động sẽ như ảnh tĩnh thôi 😁 , raw thì file nặng và phải dùng máy tính xử lý chứ trên dt nó hiển thị là jpeg thôi, file raw giữ được nhiều chi tiết cũng như màu , nếu ko có nhu cầu về xử lý hậu kì nhiều hay quá ham chỉnh sửa thì cứ jpeg là ok mà, vẫn đẹp chán :p
doanhkhoi
TÍCH CỰC
8 năm
Quá tốt, tối về có thể thử được rồi.
Hãng công nghệ hàng đầu, dập dòm mãi không làm xong được cái hệ điều hành;);););)
thegioia
TÍCH CỰC
8 năm
update ko dc báo lỗi... chán
kukuluxubu
TÍCH CỰC
8 năm
Bon chen với đời ;)
giờ dùng sang hãng khác chả có double tab dùng chán quá.
@minhanh199 Bác thử LG xem nào. LG tap đúp nhạy như điện đấy bác. Trước xài L70 Dual D325 cả năm trời mà tap tap là lên, tap tap là tắt màn. 10 phát ăn cả 10. Bon chen Lumia giờ mang chút bực vào thân.
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Camera trên bản 10586.63 sau khi update bản mới nhất bị mất tính năng đo sáng điểm
thị trường smart phone đã loãng và nhất là ios và android đã ổn định thì MS mới nhảy vào chả còn lại gì nhiều mà gặm 😁
con 930 của mình tự nhiên phím home với phím điều hướng mất đèn nền. có ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp mình với ạ. à mình vẫn dùng wp8.1
lol các bác kêu lổi nhiều v??m xài 640 lên .107 thấy khá ổn mà??mỗi cái ME dùng lâu thì giật thôi.còn cai 2 tap tắt vs mở ok mà??
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
8 năm
mợ, win 10 cho pc còn đang lởm lởm lag lag, nói quái gì tới win 10 mobile. Dạo này M$ cứ lởm lởm sao á. Thà rằng để gần ổn định rồi hãng thông báo ra.delay hoài. win 10 pc còn cái app calendar mãi éo fix đc.cài đi cài lại vẫn ko hiện ngày.chán vcc. thi thoảng delay, giật giật.oải vl.các thím dùng win 10 mobile chắc nhiều khi muốn đập cmn máy luôn chứ chả chơi.nhiều fan vào tâng bốc nghe chối bỏ xừ
@hwangtaizia win pc thi m chua len.w7 chien dota suong hn.con wp thibt ma
em mới lên w10 đây. Khá trơn chu cho lm 930. Em chọn update slow thôi. Em gỡ sạch app chỉ để lại các soft cơ bản thôi. Lên nhanh trong có 2 tiếng.
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác Duy Luân có biết tại sao lúc mới update lên trong mục sim setting có đủ 3 chế độ 2G,3G,4G. Nhưng sau khi khởi động lại máy (do yêu cầu sau khi update) thì chế độ 4G không còn nữa có phải do hạ tầng Việt Nam mình chưa có nên MS bỏ đi không a?
@vinhxdn Chắc nó nhận Rom Việt chứ để Rom Sing thì nó vẫn đủ
phuongth514
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bro cho hỏi 1520 muốn len 10 thì làm thế nào, check update vẫn chỉ dừng ở 8.10.14324.375 ko hơn, ko có bản nào mơi?
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuongth514 cài và đăng ký chương trình Windows inside nhé
phuongth514
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhxdn pls continue to help
m đã cài, đã đăng ký và đã chọn slow, máy đã restart, sau đó vào cập nhật và nó đang tải có nghĩa là chỉ việc chờ?
@vinhxdn Nếu đang dùng yên lành thì lên làm gì, đôi khi die, đôi khi tập tịt.
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuongth514 ide
tốt nhất bạn nên chọn chế độ Inside Preview là ổn định nhất, mình đang dùng rất ổn định và pin bền hơn, cập nhật mất hơn tiếng tùy mạng...đợi và hưởng thụ thôi
@levanbui Trước khi lên hi sinh hết các app bên thứ 3 đi , kể cả app chính chủ càng tốt, lên nhanh và bánh xe huyền thoại chỉ xoay 2 tiếng là xong thôi.
Mọi người ơi mình dùng 925 lên bản 107 không dùng được lumia camera !
Các bác cho em hỏi wp10 cho 1520 có chức năng otg không ạ
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@tieu_minh_thanh chưa . đợi chính thức nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119