Đã có Windows 10 Mobile cho các máy WP 8.1, mời anh em tải về

Duy Luân
17/3/2016 22:50Phản hồi: 1.488
1.488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bạn nào biết cho mình hỏi: Mình xài outlook nhưng ko xem được file PDF và file nén rar trong outlook. Giúp mình với. Mình cám ơn!!!
ức chế với winhpone lắm rồi
@hungqt1237 Hết hot rùi 😔
Mình vừa lên xong bản xxx.xxxx.218 cho 430 chưa trải nghiệm thử xem có gì mới, đang bận quá, mọi người lên xem thế nào.
haclongta
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi em lên win 10 cho con 830 nhưng mãi vẫn ở bản 10.0.10586.107 chẳng thấy update lên bản 10.0.10586.164 gì cả.
Với cả update lên win 10 cẳm nhận trực quan của em có vẻ chán hơn win 8.1 tiêu điểm là:
- Sạc pin rất hay bị nóng máy
- Mở ảnh load rất lâu, muốn xem ảnh hoặc video cũ gần như không thể
- Nghe nhạc bằng Grove thì càng nản, không tự chuyển bài, thi thoảng còn bị đẩy ra ngoài
+ Hài lòng với mỗi cái giao diện trong đẹp mắt hơn
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@haclongta bản đầu tiên sau khi update đúng là xài như lz :eek:, gặp tất cả những lỗi y chang như bạn nói. Nhưng bạn tiếp tục lên bản 164 thì ngon lắm, hiện giờ đã có bản 218 nha, ngon hơn nữa kkkk 😁
Chúc bạn update thành công!
P/S: Nếu bạn update ko được thì mang ra shop cho thợ úp giùm.
@haclongta Về việc mở ảnh load lâu không phải là do lỗi đâu bạn 😁 Đó là do nó đồng bộ tải các ảnh trên Onedrive về đấy, bạn vào ảnh rồi cài đặt lại chọn bỏ đồng bộ với onedrive đi là tốc độ lại y chan wp8.1 nhé :D
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
báo cáo với các bác là e vừa lên bản "10.0.10586.218" cho em Lu 930 😁
Con HTC 8X của mình ăn đòn rồi, thôi thì lại dậm chân ở 8.1 thôi
Quang Dizj
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi đang update cho 730, đến đây thì nó cứ dừng mãi ở chỗ này chả thấy nhúc nhích thêm tí nào @@ bây giờ phải làm sao ạ ?
p/s: tắt đi khởi động lại liệu có làm sao không ?
@Quang Dizj Cắm sạc zô rùi chờ
khanhnq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã có Update 10.0.14322.1000 ( Lumia 640XL ) !
haclongta
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên 218 cho 830, load ảnh có nhanh hơn được tí, nhưng mà giờ sạc pin cực chậm, thường xuyên bị báo thiết bị sạc chậm, mặc dù đùng sạc chính chủ
lỗi tè le ra wifi 3g lúc được lúc không,phải bật chế độ máy bay rồi kết nối lại mới được ,face thì khỏi phải nói cực kỳ chậm chạp,nói chung còn lỗi lắm chưa ổn định
Con 1520 lên tối thứ 4, ngày thứ 5 còn sài được, tối cắm sạc thì chỉ còn trò chơi vào được, còn các thứ khác thì chỉ hiện màn hình đen thui / vào được biểu tượng, chờ đã rồi trở về màn hình ban đầu luôn.
Các bác có biết trường hợp này chỉ e cái.
lúc trước xài 8.1 đặt đc mật khẩu cho onedrive mà giờ lên 10 sao không có chưcs năng đó nhỉ?ai chr e với
xibo116
TÍCH CỰC
8 năm
Tình hình là 930 của em vừa lên Window10 bản ....218. Có 1 số ứng dụng ko dùng được:
1. Facebook: vô bản web thì được, nhưng vô bằng bản FB thì ko thể vào đuoc?
2. One Drive ko thể vào đc, bản 8.1 vẫn bình thường?
3. Mục tiết kiệm pin ko hiện % còn lại của pin trên icon?
Bác nào biết tư vấn em cái. Em cảm ơn trước ạ!

D7pPLCQ.jpg onej.jpg pin.jpg
@xibo116
@xibo116 bác cho e hỏi máy bác lên wp 10 có dùng tai gnhe đc ko? của e ko nhận tai nghe
tình hình lumia 532 của em đã lên wp 10 thành công nhưng mà nó ko nhận tai nghe. trc đó trên wp 8.1 vẫn ok. em kiểm tra tai nghe vẫn chạy bình thường. thử tai nghe khác ko đc
ht02000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lumia 535 của tôi sau khi lên W10 để không mà màn hình tự thức dậy là sao vậy mọi người? Có ai bị như tôi ko vậy? Chỉ jup tôi cách khắc phục với.
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
tình hình là đã có bản xxxxxxx.318 cho Lumia 930 😁
thinh2108
ĐẠI BÀNG
8 năm
lumia 1020 không có ah 😔 chắc cho ra đi quá :mad:
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
8 năm
lumia 640 at&t lên kiểu gì các Bác ơi.
@byehibye Vậy thua thật, máy 640xl mình thấy lúc có tin nhắn, zalo, facebook đều kêu cái toong mà.
byehibye
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kijutonet Mình dùng sim viettel va,mobi. Minh lên win 10 từ cập nhật của điện thoại ko dùng inside
@byehibye Máy vợ mình cũng lên bản slowring mà, ko dùng kiểu inside đâu
byehibye
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kijutonet Vậy chắc máy mình bị phần mềm rồi. Thanks bạn đã nhiệt tình hổ trợ.
920 của mình đã lên tới 338 rồi. Rất ổn định
@hongket Hay thế bạn, có thấy bị chậm trễ hơn 8.1 không, mình có khi cũng phải thử phát.
@kindlefire2011 Chạy rầm rầm thì chắc khó lòng rồi, nhưng mượt và dùng tốt, trình duyệt web mượt hơn không bị văng như 8.1. Tuy nhiên nên tắt chắc năng chạm 2 lần mở màn hình thì máy sẽ mượt và không bị đơ cảm biến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019