Đã có Xposed Framework cho Android 5.0 Lollipop, mời tải về dùng thử

Duy Luân
13/2/2015 21:51Phản hồi: 132
Đã có Xposed Framework cho Android 5.0 Lollipop, mời tải về dùng thử

Xposed Framework là một trong những công cụ giúp mod máy Android rất phổ biến và cách sử dụng cũng vô cùng đơn giản. Tuy nhiên, khi Google phát hành Android 5.0 Lollipop thì Xposed không còn hoạt động được nữa do sự thay về môi trường chạy từ Dalvik cũ sang ART mới. Những app bình thường có thể vẫn sẽ chạy tốt, nhưng một thứ phức tạp và có khả năng can thiệp sâu vào hệ thống như Xposed thì không. Tin vui là rovo89, lập trình viên đứng sau Xposed, đã hoàn thành việc chuyển các đoạn mã của Xposed để nó tương thích với Android 5.0 và bạn có thể tải về phiên bản mới này ngay hôm nay (vẫn còn ở giai đoạn alpha).

Cách cài đặt:
  1. Flash file xposed-arm-20150213b.zip bằng một trình recovery nào đó (TWRP, CWM...)
  2. Khởi động lại máy, sau đó cài tập tin XposedInstaller_3.0-alpha1.apk
  3. Bắt đầu sử dụng và cài các module mod như bình thường
Lưu ý:
  • Xposed này chỉ dành cho Android 5.0 Lollipop và thiết bị sử dụng CPU ARMv7 trở lên
  • Vẫn có khả năng xảy ra lỗi do rovo89 vẫn đang tiếp tục hoàn thiện, và đây chỉ mới là bản alpha đầu tiên
  • Nên sao lưu máy trước khi bật các bản mod
Xem các thủ thuật và bản mod liên quan đến Xposed

Nguồn: XDA
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ui để thử xem sao cái note 3 lên 5.0 là tèo , giờ cài xposed này xài ngon không
Một tin rất vui mừng cho các anh em dùng Android mà hay cài cắm thêm các thể loại tool/toy 😁
Mình thì chờ hàng Beta hoặc ổn định hơn.
rongdien2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc đầu chỉ chấm Lollipop 5 điểm nhưng thêm cái này vô thì lên được 8, good!
anthoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bao giờ thì anh em nhà xperia mới được lên android 5.0 đây😔
@lethangk47 G2 bản hàn lên 5.0 đc cả tháng r thím à 😆
@ledinhloc Mới chỉ có G2 Hàn lên à. bản khác chưa bản nào lên được hết, Nhật - Quốc Tế, im lặng nằm chờ.
@vidia.vn có luôn r bạn nhé,đc build từ nền F320
http://sccn.vn/threads/stock-lollipop-for-g2-all-variants-d8xx-vs980-l01f.8070/
Razor11
CAO CẤP
9 năm
@vidia.vn chưa có bản chính thức nhưng lại có nhiều bản cm12, asop hơn f320 và có cả bản port từ f320 nữa
-galaxy :bootlop
-cm12:bootlop
Ai có một trong 2 cái điều kiện trên thì khỏi cần cài
Còn nếu ko có 1 trong 2 điều trên thì khả năng lỗi là 80%😁
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier mình thấy ghi : boot loop on Samsung stock ROMs . có thấy ghi CM12 đâu nhỉ
@toanndt93 Đọc cm tất cả những ai xài cm 12 đều ko cài đc,một chú ở trên bị rồi đó
😁 chờ lolipop ổn định mới lên
khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xperia còn chưa biết cái Lollipop nó như thế nào, Xposed 5.0 đã sáng tạo xong...Đau 😔
Tạm chưa up lên L chỉ vì thiếu Xposed thôi 😁 Với mình thì G2 Exposed, Flat Status Bar, Xstana, XuiMod, App Setting là những Mod không thể thiếu
@hypous Mong bác tóm tắt qua tác dụng của từng cái cho e với 😃 e bị mù đoạn này.
@tuanthao1995 Xstana thay icon statusbar và navibar
Xuimod thì biến hóa ảo diệu(hiệu ứng màu mè xôi chè)
Nói chung thì khi đã dùng xposed thì ko thể bỏ đc vì sự lợi hại vô bờ bến của nó 😃)
@hypous Flat status bar mình xài cảm thấy máy lag và trễ hơn, nhưng muốn đẹp phải chấp nhận vậy 😔
tranmani
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous mình cũng chưa lên L vì thế 😃
@viethung_91 Me 2, nhưng vì flat style colored bar đó khá thông minh, mình lại có thể dễ dàng chỉnh tay được, nên vì cái đẹp mình đành hy sinh T_T
linhnd119
TÍCH CỰC
9 năm
Đang xài M8 5.0.2 chắc chờ bản beta thôi. Dù sao cũng là tin mừng.
One max chờ mãi kg thấy 5.0
ndminh82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực ra các bản ROM cook Lollipops như XenonHD, AICP... cũng đã tích hợp sẵn khá nhiều mod rồi, chắc chưa cần thử bản Alpha này
ntngoc1088
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon rồi chờ Root L chính chủ nữa thôi...
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Hay. Phải thử cho One M7 mới được.
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc tin này của bác @Duy Luân mà vui mừng quá đi mất, cứ mấy ngày mình lại vào trang chủ 1 lần kiểm tra xem có chưa, mấy bữa nay bận việc chưa kiểm tra đã thấy bài của bác
Thanks bác nhá
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Cả mớ cả mả lên được L mà chờ thì chờ 5.1 + Xposed Stable luôn.
Asus hứa cho zen lên vào tháng mấy cà . ai nhắc giúp
@Hồ Trung Nhân Đầu tháng 5 nhé, nhưng mà asus nó hay thất hứa lắm, mà có thì cũng có android 6 rồi
chờ tin này suốt mấy tháng nay 😁cuối cùng đã có thể an tâm lên L
---update----
bootloop trên Samsung stock rom nhé 😔
@Tú art Thế galaxy google edition thì thế nào bác. Bác tiện tay test em phát :D
@neomilanista Google edition có phải touchwiz đâu :D lên thoải mái đi bạn trẻ
@Tú art Đọc comment thấy nexus chưa ngon lành, cài được nhưng chưa chạy được. Ngồi hóng thêm vài bữa nữa. Mà thực ra xposed giờ cũng chả cần nữa. Có chăng cài cái chặn quảng cáo youtube chứ mấy cái mod nọ kia chán rồi
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
@neomilanista Mình cài rồi đây, chạy được nhưng cái gravity box chưa hỗ trợ L nên cài cho vui thui, hóng mỗi cái đó, mấy cái khác ko hứng lắm
@neomilanista cần chứ. ví dụ mình hay chơi một số game mà nó không cho phép máy đã root, nên phải có xposed mới xử lý được
hoặc những tính năng nho nhỏ mà hữu ích như gõ 2 lần stt bar để khóa máy ...
Ngoài xposed framew.. thì android làm quái có bộ khung khác.
Hi vọng 5.1 ra đời thì 5.0 được 3% thị phần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019