[Đã kết thúc] Trực tiếp sự kiện Samsung giới thiệu Galaxy Note 7 ở Việt Nam vào 14h15 10/8/2016

sonlazio
9/8/2016 4:19Phản hồi: 288
[Đã kết thúc] Trực tiếp sự kiện Samsung giới thiệu Galaxy Note 7 ở Việt Nam vào 14h15 10/8/2016
Samsung Việt Nam sẽ giới thiệu Galaxy Note 7 vào 14h15 hôm nay. Bọn mình sẽ tường thuật trực tiếp sự kiện này trên YouTube và Tinhte. Samsung Galaxy Note 7 là chiếc điện thoại rất hấp dẫn với thiết kế cải tiến hơn nhiều so với thế hệ cũ, ngoài ra thì S Pen và đặc biệt là giao diện được cải tiến một cách đáng kể.

Một số thông tin trước đây cho rằng Note 7 sẽ có giá 18.99 triệu đồng, tuy nhiên mình chưa nhận được xác nhận chính thức về mức giá này. Tất cả mọi thông tin sẽ được công bố trong vài tiếng nữa.

Thời gian: 2 giờ 15 phút chiều thứ 4 ngày 10/8/2016

Link trực tiếp YouTube

video trên tay Note 7​
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm sao có vé đi dự luôn
Lai hóng siêu phẩm thôi! 😁
Phan_Quan
TÍCH CỰC
8 năm
Màu mới của Note 7 đẹp quá, giờ có thể ghi chú dưới nước nữa. Mà sao pin lại thấp hơn S7 edge ko biết như thế nào, cứ hy vọng trên 4k
@thongphan1989 nói láo vả vỡ m õm
đọc cm biết trình còi. anti cũng phải hiểu biết chút chút
@canxda Anti cùi bắp cũng chả biết đek gì mà mồm cứ bô bô chửi là giỏi 😁, drop some knowledges for u 😃...

http://www.displaymate.com/iPhone6_ShootOut.htm
http://www.displaymate.com/Galaxy_Note7_ShootOut_1.htm
@thongphan1989 xem thì xem chi kỹ chút
còn cái GPU kéo cái màn 2k thím nghĩ nó giống FHD?
:p
tìm tài liệu tiếp
Giới thiệu rồi đó. Mấy chú nào miệng oang oang "Để dành tiền mua note 7" thì làm đi nhé. Rồi lên đây show luôn nhé.
luuhoanghieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@YoungBuffalo Mình củng có vé mời 12/8 nầy dự lể ra mắt mà bận quá ...nhưng củng nhận luôn!! Note 7 đẹp quá,
oRecycle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Toàn Thế Giới Cái đó thì ông không biết và cũng không muốn biết, chỉ biết là nào giờ chỉ toàn thấy bọn xài Iphone mới vơ cao cái điện thoại khoe khoe cho chúng giật 😁
@oRecycle Ô hay. Cái bọn giật dọc nó cũng chẵng thèm giật hàng Samsung, toàn canh kiếm iPhone mà giật mới là lạ. Bọn nó không ngu đâu mà giật hàng sam
@Toàn Thế Giới Để dành tiền chứ có sẵn đâu mà show ngay.
thin10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng chương trình sếp hàng mua Note 7 của samsung thôi
@thin10 Cùng cảnh ngộ, ko biết ngày mấy xếp hangg mua giảm 30% nhỉ, bạn biết nhắn mình cái nhé, máu lắm rồi
@PrinceofWind Máu lên tới não rồi @@
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PrinceofWind 18 - 30% là còn 12 à. AE đợi múc thôi =))
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thin10 Nghe đâu mỗi lần xếp vậy đc 200k hay 500k gì phải hok bác ?
Đẹp đấy 😃, mà không biết cái phím home phủ saphia chưa nhỉ? Bỏ 20 triệu mình cũng muốn yêu cầu cho nó tốt tí...
@thongphan1989 dùng mấy đời note rồi, giờ đang N5 mà phím home có bgio bị gì đâu -))))) hay là dùng hàng lởm nên nói
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
Ưng nhất khoản này của SS, luôn tôn trọng thị trường VN, ko như mấy các hãng khác.
P/s: Apple, iOS, OSX vô đối muôn năm.
@konica123 Cạch đến già nha bác. Toàn mật ngọt chết ruồi.
@konica123 số bác đen thật, trc mình mua s6e ngay đợt mở bán xài rất nóng, đc 6 tháng thì bị ám bóng mờ trên màn hình. Chuyển sang note 5 rút kinh nghiệm mua đợt sau và ngon lành đến giờ.
kamikazehp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@konica123 Bác đọc được câu "Đặc quyền 1 đổi 1" ở đâu? Có thể đấy là chính sách của TGDĐ, bác đọc được ở TGDĐ xong lại chạy ra Hoàng Hà mua thì ko được là bình thường. Đấy có thể là 1 khả năng.

Chuyện tỉ lệ máy SS lỗi lầm nhiều hơn IP cũng đúng. Nhưng cái này hên xui nữa, đầy máy IP cũng lỗi tùm lum chứ ko phải là bất tử đâu.
konica123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kamikazehp Những ai mua máy s7 hay s7e đều có đặc quyền 1 đổi 1. Nhưng thực ra ko phải samsung quy định, mà do công ty khác ăn theo samsung quy định. Nhưng lại do anh samsung quảng cáo, ai ko đọc kĩ lại hiểu đó là do samsung quy định. Bác cứ ra cửa hàng bán điện thoại samsung mà tìm cái tờ bướm quảng cáo các đặc quyền khi mua s7e mà đọc. Tôi cũng nghiên cứu chán rồi, ai ngờ câu chữ lắt léo thế. Tôi vào diễn đàn samsungvn thấy nhiều người cũng bị như vậy. Mới thấy samsung lởm thế nào
BeeBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 7 đẹp quá 😔 người dùng S6e Plus phải làm sao :(
probalt
TÍCH CỰC
8 năm
@BeeBoy Cùng cảnh ngộ. Kết SPen cùng với màn hình cong. Nhưng năm ngoái Samsung làm khó nhau quá. Phân ra 2 dòng S6e+ và Note 5. cuối cùng đành ngậm ngùi mua Note 5 vì thích cây bút hơn. Năm nay thì lại 2in1 . Nhọ :oops::oops:
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@probalt Thế mới bán dc máy chứ 😆
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@BeeBoy Cho em cái s6e và bác mua note 7 so simple
ng0cthang0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BeeBoy Trước cũng dùng s6e+ xong đổi chỉ đc con ip 6+, và giờ mình xài 6s+ khả năng cao đổi đc Note 7 xách tay đây
BeeBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ng0cthang0 Đang dùng S6e Plus và không có gì phàn nàn cả, nhưng kết dòng Note ở cây bia lúc nào cần là rút ra lia thôi! chắ năm sau mới đổi được 😁
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chưa dùng 1 chiếc Android nào nhưng sau khi xem video về Note 7 đã phải đi cọc tiền đặt mua 😔(
BeeBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.Geccu dùng cây bút xong cho review nha bạn 😁
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BeeBoy Phản hồi lại chất lượng thì được chứ review thì mình ko có khướu viết văn như các bác trên này ^^
Mà cái này trên mạng review nhiều rồi mà bác 😃
mình có một thắc mắc là fan hâm mộ của apple ở Việt Nam rất nhiều, mà sao apple lại không trực tiếp giới thiệu sản phẩm và niêm yết giá bán chính thức ở VN như Samsung đã làm nhỉ, chứ mấy siêu thị và thương gia đội giá so với giá gốc kinh quá 😔, cảm thấy Samsung ưu ái người dùng VN hơn
@motconran Cố dùng quan điểm của mình để nói làm gì 😁, cũng càng làm cho nó hot hơn thôi, mọi ng cứ chê và nhà nhà cứ xài đấy thôi...nice try!
@Huy Nguyễn S Tại vì có nhiều người hâm mộ, chưa kể có người chả biết đầu cua tai nheo thế nào cũng mua nên cần gì giới thiệu.
@vnstockguru Nhưng xét cả độ máu nữa chứ. Bán thận mua ip chỉ có Vn và TQ thôi.
@TYA VN có người bán thận mua iPhone hả? Dẫn nguồn tui xem cái. Ai mà cuồng khiếp thế 😁

Mà máu nhiều hay máu ít thì kinh doanh lợi nhuận mới là trên tất cả, thị trường TQ lớn khỏi phải nói rồi...
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
có cái nút home cũ rít sao ko phát minh lại đi, đợi Apple làm rồi chôm ah
umumti
CAO CẤP
8 năm
@Kyle.D Haha, bạn này nói chuyện hài nè, nhưng cười không nổi!
@Kyle.D cũng mong là ap nó cho mấy chú dùng cái nut mới.
umumti
CAO CẤP
8 năm
Samsung ra các sản phẩm 2016 dòng A, S hay Note đều đẹp, nhìn rất thích. Mình thì phân vân em A9pro hay Note5 thôi, vì giá vừa tầm/cấu hình mạnh. Chứ giờ bỏ gần 20tr mua cái note7, nghỉ ngợi nhiều quá.
@umumti note 5 thua pin, còn lại hơn a9 nhiều
@Huy Nguyễn S Thua tí thôi , dùng thoải mái tối về sạc là đẹp rồi
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
@umumti A có ngon thế nào cũng là dòng trung cấp, không hơn Note 5 được đâu bạn, khỏi phải suy nghĩ, với được Note 5 thì chiến ngay lập tức, mới giảm giá rồi nên sẽ còn lâu mới giảm giá nữa 😁
Đẹp quá!
hungmk867
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoảng tuần trước bên samsung hoặc thegioididong có điện mời mình tới buổi ra mắt note 7 kèm quà tặng. Mà lúc đó đang bận, và nghĩ bận cả tuần tới, lên từ chối luôn. H thấy lại hơi tiếc
Có cơ hội đến các sự kiện này chủ yếu hóng bốc thăm trúng cái máy chứ ra mắt thế giới nó đã ra mắt xem review rồi còn đâu ? :p
Sam nó cũng rất ưu ái Việt Nam! Đấy chứ. Ko lo bị đội giá như hàng của táo.
Cá nhân mình thì k thích kiểu bóng loáng như mấy con Sam gần đây, phản xạ lại ánh sáng quá nhiều.
Bao lâu nó sẽ còn nửa giá?? Chắc ngày này năm sau giống Note 5 bây giờ. Lúc đấy sẽ mua 2 cái! :p
romeo_133
TÍCH CỰC
8 năm
@soldier_1991 6s plus giờ đã có hàng HBH rồi ah mà cứ tranh cãi nhau mãi thế 😆)
@romeo_133 iphone bảo hành 12 tháng, ra mắt tháng 9/2015, tháng 10/2015 cho đặt hàng, tháng 11/2015 giao hàng, nay tháng 8/2016 có máy hết bảo hành, chém vậy mới là chém chứ...
@music_editor_9x Thế mới nói mua cái gì chỉ lo giữ giá với tăng giá thì mua đất để dành chứ mua đt chi.
@Doan Phu Hoa Mình vừa liế qua bảng giá thấy 6s plus 64 mới đang là hơn 24, vậy với con cũ 16tr thì mất giá cũng ko phải là con số nhỏ. Mà mục đích mình quote bài của bạn chỉ muốn đính chính lại việc note 5 8tr thôi chứ mình ko muốn so sánh gì khác vì mình nghe thấy nó ko hợp lý thôi chứ mình ko quan tâm lắm đến đt 2nd hay mua đt xong 1 thời gian xem nó bị tụt giá bao nhiêu. Hổng hoặc chán thì mua cái mới.
Hồi trước dùng S7 edge hay bị lỗi cảm ứng quá nhạy hoặc loạn cảm ứng, không hiểu Note 7 có bị dính lỗi này không, có hôm đọc web đang vuốt vuốt chưa nhấc ngón tay lên thấy trang web nó cứ rung rung không thể đọc nổi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019