TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Đã ra mắt 1 tháng, anh em có còn chơi Apple Arcade hay đã hủy rồi?
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 501
Đã ra mắt 1 tháng, anh em có còn chơi Apple Arcade hay đã hủy rồi?
Apple Arcade là nền tảng game độc quyền của Apple trên App Store, bạn có thể tải về chơi thoả thích nhiều tựa game online / offline khác nhau, đa thể loại, đồ hoạ cao, nội dung đặc sắc,... Ngoài ra bạn có thể đăng ký một lần trên iCloud và chơi xuyên suốt từ iPhone / iPad / iPod đến Mac và cả Apple TV. Song giá chỉ có 5 USD cho mỗi tháng (119,000 VNĐ).

Vậy là đã hơn 1 tháng kể từ khi Apple Arcade chính thức ra mắt đến người dùng, và qua đó Apple cũng cho tháng đầu tiên chơi miễn phí (Free Trial), và qua tháng tiếp theo sẽ trừ tiền. Mình muốn thăm dò xem liêu anh em có đang còn chơi Apple Arcade không? Có thích thú không?

Qua đó, mình hướng dẫn cơ bản cách huỷ gói đăng ký Apple Arcade vì sẽ có nhiều anh em cảm thấy chán, không muốn chơi nữa, để không bị trừ tiền những tháng tiếp theo:

Trên iPhone / iPad / iPod

Vào Cài đặt (Settings) - Tên iCloud - Đăng ký (Subscriptions) - Apple Arcade - Chọn vào Huỷ đăng ký (Cancel Subsciption) hoặc Huỷ dùng thử miễn phí (Cancel Free Trial)

Trên Mac

Vào App Store trên Mac - chọn tên bạn với hình profile ở góc dưới - chọn View Profile - tìm mục Manage và chọn Manage Subscription (như hình trên) - chọn Apple Arcade - và chọn Cancel Subsription hoặc Cancel Free Trial.

Trên Apple TV

Mở Setting App - chọn Users and Accounts - chọn Subsriptions - chọn Apple Arcade - chọn Cancel Subsciption hoặc Cancel Free Trial - chọn Confirm
Không, tự nhiên trừ 119k mỗi tháng lãng nhắc
@leminhtu88 Ủa ai vô account mình comment á, mình ko ghi sai chính tả như vầy hjx
@bizzuu Đăng kí đó không có gì tự nhiên hết
l0ngku
TÍCH CỰC
1 năm
@faq21106 chơi nhiều chơi ít chứ ko phải ko chơi
@leminhtu88 Gio bác có cách gỡ chưa. Mình tìm cách xoá chưa được
Chán òm, làm con switch chơi đã hơn
Khiemauto
TÍCH CỰC
1 năm
@Vietkhanh221189 Định tính mua 1 con mà không biết có trao đổi đc thẻ game ko bác.
ntson
TÍCH CỰC
1 năm
@Khiemauto có, nhưng bạn nên mua từ shop, vì shop là đầu mối để anh em trade game với nhau, nhưng trước tiên thì bạn phải bỏ 1 - 1.5củ mua game rồi mới trade được.
jindowing
TÍCH CỰC
1 năm
@Khiemauto Lên hội nhóm switch trên fb trao đổi nhiều lắm, hoặc bán đi mua lại, nói chung là k thiếu. Máu thì chiến thôi bác😆
@leminhtu88 bạn mua của nintendo shop việt nam ở tô hiến thành quận 10 có giá ưu đãi lắm
Arcade cứ vớ vẩn thế nào, chơi game PC hay console sướng hơn
anhvu999
TÍCH CỰC
1 năm
@Bossco Do nó bắt ad thẻ, với cam kết $$$ mỗi tháng sau này,---->> thôi xóa mẹ cho rồi
whisky_x
TÍCH CỰC
1 năm
@anhvu999 Không bắt add thẻ để cho mấy bạn lợi dụng để tạo acc mới, cứ xài hết 30 ngày rồi đăng kí acc khác thì nó sống sao? Có dịch vụ nào cho subscription mà không bắt add thẻ đâu, từ netflix, playstation, xbox, spotify, VPN, VPS... không cam kết tiền $$$ chẳng lẽ nó hít không khí uống nước lã để viết game cho bạn chơi? 😁 Cứ phải tư duy xài chùa mới vừa lòng bạn ha :D
anhvu999
TÍCH CỰC
1 năm
@whisky_x dùng phải trả, nhưng kg thích sau 30 ngày tự động lấy tiềng, game khác, nhạc phim khác, game nhiều khi dow về chưa kịp thử mà để quên vài cái thì toi
Apple nên cập nhật thêm nhiều game nữa, mình thì không bỏ đâu
duyvua
TÍCH CỰC
1 năm
Game chán quá, chơi vài ngày là hủy luôn rồi, cảm giác nó cứ nhái nhái rẻ tiền sao ấy 😔. Mình đã rất háo hức lúc nó chuẩn bị ra mắt, đợi thời gian xem nó có khá hơn thì sẽ suy nghĩ quay lại, giờ thì bái bai
duyvua
TÍCH CỰC
1 năm
Apple Arcade chơi vui nhưng không có thời gian, mình huỷ rồi
knonlylove
TÍCH CỰC
1 năm
Chơi game console sướng hơn, huỷ rồi
Paster96
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thôi mua Switch về chơi cho lành
Thanks mod, đã huỷ
@liketheblues Ủa mình có đăng cái bình luận này đâu?
@liketheblues Bạn trả lời ở cái khảo sát bên trên. Nó tự chế ra nội dung comment đó
Khá thất vọng với Apple Arcade, không chơi nữa
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
1 năm
Vẫn gắn bó với Apple Arcade, giá rẻ, đáng để chơi
Mình sẽ duy trì chơi Apple Arcade, quá tiện lợi
Phệu TMC
TÍCH CỰC
1 năm
Huỷ. Vì game mobile chơi mỗi liên quân.
thongsang
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cám ơn mod, mình đã huỷ gói đăng ký
Hoanggrkg
ĐẠI BÀNG
1 năm
Arcade cứ vớ vẩn thế nào, chơi game PC hay console sướng hơn
nguoila224
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đã hủy, vào đúng vài hôm đầu. Thực sự có đầu tư vào game, những game cansual khá vui vẻ, có thể giết thời gian nhưng game dạng cốt chuyện sâu thì vẫn thua console khá nhiều
Mình đã bỏ Apple Arcade
empty77
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình mới chơi 1 2 ngày là chán hủy luôn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019