Đã root được LG G4 Quốc tế, bản VN thì chưa!
vuhai6
5 năm trướcBình luận: 115Lượt xem: 51.219

Lời thách thức cuối cùng cũng đã có người làm được, không những LG G4 phiên bản Verizon và AT&T bị root mà ngay cả bản T-Mobile hay bản quốc tế International H815 cũng chịu chung số phận. Công cụ có tên Low Effort Root do thành viên thecubed của diễn đàn XDA phát triển. Tin buồn là LG G4 chính hãng VN (mã H818P) thì lại không áp dụng cách này được và tiếp tục chờ đợi. Sau khi root bằng công cụ này thì đồng thời bạn cũng bị mất đi khả năng cập nhật OTA.

Do không hỗ trợ G4 chính hãng nên mình không ghi chi tiết cách làm ra đây, bạn nào quan tâm có thể tham khảo hướng dẫn chi tiết tại topic gốc nhé: [ROOT] TMO/VZW/ATT/SPRINT/INTL Root your LG G4 with Low Effort Root!.
Quá nhanh, quá nguy hiểm. Quả này LG làm khá nhỉ?
Vậy là đã đc 2000$. ko gì là ko thể
ko lẽ LG làm bản VN bảo mật cao hơn quốc tế ể cạnh tranh vớ Bphone :eek:
@n_age Là vì bản VN chưa có nhân tài nào ở VN root được.
@n_age thánh ăn gì em cúng. đang định nói câu này 😁:D:D
@n_age Vì hacker ko phải là người vn
@n_age G4 VN không góp chung tiền thưởng nên không được xài ké :p
kinh khủng khiếp
LG biết thế nào cũng sẽ root được, nhưng LG làm vậy để nhiều người đam mê sẽ mua LG về để root để thử sức và giải thưởng. Bán 3 con đủ giải thưởng 😃
@Bl4ck_and_Black LG có trao giải đâu. Nó quan tâm gì. Bọn XDA thách đố nhau thôi.
android thì phải vậy rồi...:p. cơ mà lg giữ kỉ lục cũng vài tháng rồi còn gì, hoan hô
@kungfu9 em thấy ios cũng rứa. ra là vài tuần có jailbreak.
nói chung mấy cha đấy ko vọc vạch thôi, chứ trang web của CIA mấy cha còn đụng đến dc.
còn web của Sony thì.... cho em xin cười phát (làm hố zụ camera giá là quê em sony rồi, keke)
@cuong44 Cái 8.3 đợi mòm mỏi mây thngs mới có jailbreak chứ mà vài tuần,lên ios 9 chắc tịt luôn quá
@chavalier đang xài 8.3 nè bẻ từ tỉ năm trước ròi . tinh tế có đăng đấy
@giuloihua Mới có đc hơn một tháng thôi?????,bạn đã bẻ đc từ năm ngoái???
Cứ flash thế là xong à? 😕
Ko biết lỗ hổng ở đâu?

EDIT: Có vẻ như họ dùng một phần mềm để gửi lệnh qua download mode của các máy LG để lấy (root) shell rồi ghi các ảnh vào các phân vùng. Ngoài việc cho root shell thì nó cũng không kiểm tra ảnh đó có được kí hay không. Sai lầm khá ngớ ngẩn.

PS: Công lớn thuộc về tác giả phần mềm đó: http://blog.lvu.kr/ 😁
Đen quá,mình vừa root xong chuẩn bị công bố thì bọn kia công bố trước mất rồi...đen quá
XDA quả là trâu bò 😁 :D :D
@Hà Duy Phương không nhẽ tinhte trâu bò :v
Mới đọc hôm qua trên genk.vn 1 thành viên trên diễn đàn LGViet đã root thành công G4 bản Hàn, hôm nay thêm bản QT, AT&T, Verizone cũng chung số phận. Không gì là không thể
Bọn SS, LG bây giờ rất bày đặt... Lúc đầu thì cho người dùng root dễ dàng, giờ thì cứ làm như mình bảo mật như BPhone ấy.
@net2sonic
Động từ
bày đặt

1. Đặt ra chuyện không có với ý không tốt.
    Người hay bày đặt nói xấu người khác.
  2. Đặt ra nhiều thứ không cần thiết.
    Đừng bày đặt thêm nữa, có gì ăn nấy.

Ý mình là nghĩa thứ 2. Ngày xưa rất dễ root, giờ thì khó. Nếu người ta cần bảo mật cao thì chọn iPhone, BB hoặc... BPhone cho rồi 😁
@rosejaooh Có cái đời cổ lỗ ấy thôi. Đt 1 năm lỗi thời rồi, lôi cái đt 6 năm tuổi vào nói. Chú m à y thì tru tréo do LG SS bày đặt làm khó. khó root là do nhà mạng muốn khóa. Ko phải do samsung hay lg. Đã n g u còn ăn nói m ấ t dạy. Thể loại này lây lan như dịch zombie
@rosejaooh ko lẽ mình lại nói bạn ngu...suốt ngày đem Bê phone ra nhảm hoài
Nhìn em G4 thèm nhỏ rãi, chưa thấy con nào đẹp và ngon như con này ở thời điểm hiện tại
@autotechno ngon thì đồng ý còn đẹp thì ...:eek:
@ly_tam_hoan Đẹp thì tùy vào cảm nhận và con mắt thẩm mỹ từng người 🆒
mình cứ để vậy xài, không có thời gian để vọc
Thế có thưởng thật ko nhỉ
Bản VN có treo thưởng đâu mà đòi root.
P.S. Mà nếu có đi chăng nữa thì chắc gì đã được nhận.
@LRA Mình sẽ thưởng 2000 VNĐ cho ai root được LG G4 bản Việt Nam😁
Lập topic treo thuởng root cho G4 việt nam đi
@hanpihoon Đưa tiền và máy đây mình làm trong vòng 20 phút.
thế ai lãnh 2k$ rùi?
@cardmanhinh.com Để mình kể nghe câu chuyệ của bọn xda rất ly kỳ. Nếu ai theo dõi từ đầu sẽ biết vụ này. Mấy thằng nhóm firecode thực ra nó đã root được từ cách đây 2 tháng (xem lại có cả video), nhưng nó ko chịu tung ra. Và nó lập topic để lấy tiền quyền góp. Trong đó mình nhấn mạnh nó chia làm 2 phần thưởng:

1. Root là 1000$ (ai theo dõi từ đầu đều biét)
2. Unlock bootloader 1000$.

Ngay sau khi LGViet root được F500, nó vẫn chưa đả động gì, nhưng một số thành viên hỏi có thể root đc 2 bản của Mỹ không thì bên LGVIet mới hỏi nó cung cấp 1 số thông tin về Partition, ngay lập tức nó đoán ra được cách thức mà bên mình khai thác. Chưa đầy 2 giờ sau, nó sửa topic quyên góp đó thành:

1. Root và recovery (recovery đc thì khác chó gì unlock bootloader) - 1000$
2. Unlock bootloader 1000$.

Vụ này khắm ko thể chịu được, bị bọn xda chửi cho thối mũi.
QUa vụ này mới thấy bọn xda nhiều thằng tưởng fair nhưng cũng khắm vãi lọ.
ko thể ngửi đc.
Nói chung vụ này theo như những user xda khác nói rằng mục đích nó chưa tung ra là để số tiền quyên góp tăng lên mà thôi. Nhưng khi thấy người khác chuẩn bị tung ra (F500, LGVIet), thì vội vội vàng vàng đưa lên.
Sau khi bị mọi người chửi quá, nó mới chống chế là nếu như bên LGviet làm đầy đủ video và công cụ thì nó vẫn gửi 1000$, nhưng bác Vũ NGọc Mobile, thành viên bên mình nói thẳng là tao không quan tâm đến khoản của chúng mày, nên mày cứ giữ cho riêng mày đi.

PS: Về phương thức root này, có thể áp dụng cho bản VN, tuy nhiên cần kiểm tra kỹ thông tin phân vùng xem có khác nhiều không để điều chỉnh lệnh cho phù hợp.
Dễ hiểu thế này thôi. Lấy ra phân vùng system rồi mount vào ubuntu sau đó đưa root vào (pre-root), set quyền cho phù hợp rồi đóng ngược lại trở lại thông qua download mode của LG. Trò này cũng ko đùa được nếu đóng sai đi cả con máy. Phải kiểm tra từng phiên bản 1, có nhiều khi phiên bản trước và phiên bản sau đã thay đổi vị trí của phaanv ùng rồi. Nên để ý thấy là tren xda nó ghi rõ phải đúng version bao nhiêu, ví dụ H815 là v10C.
@hoangnova Nếu hỏi về phân vùng thì nó đoán được là sẽ phải flash một ảnh phân vùng, nhưng nó đoán được cả chương trình send_command à?

Với lại tại sao phải flash cả phân vùng thay vì copy file/chạy script?
Một hình thức PR thôi, trước sau chẳng root được. LG sản phẩm tốt, giá tốt, không biết cảm ứng dạo này đã ngon chưa.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.252 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.549 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156