Đa số các CLB Bóng đá đều có kênh Youtube riêng, anh em không cần phải coi các kênh lậu!

Gd165
20/2/2020 11:15Phản hồi: 4
Đa số các CLB Bóng đá đều có kênh Youtube riêng, anh em không cần phải coi các kênh lậu!
Hôm bữa mình có ngồi cạnh một bạn trên công ty thì thấy bạn đó coi lại những diễn biến chính một trận đấu của Câu lạc bộ (CLB) Juventus nhưng lại ở trên một kênh lâu không có bản quyền. Chắc nhiều anh em cũng sẽ vậy và trước đây mình cũng coi trên những kênh đó, nhưng từ khi CLB yêu thích của mình là Manchester United có kênh youtube riêng, mình đã bỏ hoàn toàn các kênh lậu, không bản quyền.

Đây là kênh của giải Ngọa Hạng Anh, giải đấu mà nhiều anh em yêu bóng đá có lẽ thích nhất ở Việt Nam. Mình thấy các CLB lớn như Manchester United, Tottenham, Chelsea, Arsenal,... đều có kênh riêng.

Sang giải Tây Ban Nha thì các ông lớn như Real Madrid hay Barcelona cũng có cho mình kênh youtube.

Một giải đấu lớn khác là Serie A của Ý cũng có kênh riêng, các CLB lớn như AC Milan, Inter, Napoli, Lazio,... đều có cho anh em theo dõi.

Vậy vì sao nên coi các kênh chính?

• Dĩ nhiên đầu tiên là vấn đề bản quyền, coi ở các kênh có bản quyền cũng chính là tôn trọng các sản phẩm trí tuệ. Nội dung chỉn chu, đầu tư hơn nên anh em có thể thấy thường tổng hợp trận đấu ở các kênh chính sẽ có chậm hơn so với các kệnh lậu.
  • Coi được đầy đủ những thông tin cần thiết, từ các trận đấu chính, đi du đấu, tập luyện, phỏng vấn, các hoạt động từ thiện, tổng hợp vòng đấu, bàn thắng đẹp,... Anh em cũng có thể theo dõi Instagram của CLB mình thích.
  • Ở trên mình chỉ tổng hơp 3/5 giải đấu hàng đầu, ngoài ra còn giải Ligue 1 của Pháp và Bundesliga của Đức.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên mấy kênh đó coi highlight thôi, còn muốn coi nguyên trận ngoại hạng anh thì chỉ có 2 cách, K+ hoặc là lụi
Nếu muốn xem highlight NHA thì có thể vô 24h chấm cơm chấm vê ên, hình như mua lại bản quyền của Ka Cộng. Cách đặt tiêu đề up up mở mở, xem hết video mới biết KQ. Trong khi kênh YouTube của các đội bóng thì chưa xem đã biết KQ rồi, khá chán.
Mấy này làm gì coi trực tiếp được. Gói K+ h rẻ mà
Lỗi chính tả này Quân :eek:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Screen Shot 2020-02-21 at 16.27.29.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019