Đại dịch đến 23/2: Việt Nam chốt danh sách 11 nhóm ưu tiên tiêm vaccine, đang tính tiêm cho toàn dân
Hassler
6 ngàyBình luận: 49
Nhường cocc, tôi ko tiêm đâu.
legend94bn
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Khoidang Ơ thế bảo bán để mấy ông trên ăn to cơ mà. Loại như bạn không tiêm càng đỡ, chết cho đỡ trật đất
Ko thấy ai nhắc gì tới vaccine của tàu luôn 🤔
@hakuruno Thái duyệt vx tàu đó. Chơi ngu thì chịu
300000
ĐẠI BÀNG
6 ngày
vắc xin của tầu là chính con virut covid làm yếu đi rồi tiem vào người để taọ miễn dịch , hiệu quả 54 % nhưng mà nguy hiểm hơn it an toàn .

mấy vắc xin khác thì dùng virut vo hại co chứa mã gen của con vi rut covid tiêm vào. cơ thể nhận dạng và tạo miễn dịch phòng chống covid được hình thành sau 3 tuần , vì thế khi tiêm vắc xin song thì ba tuần sau mới có tác dụng phòng bệnh . sau đó 4 tuần đến 12 tuần phải tiêm liều thứ hai bổ xung thì mức độ bảo vệ khoảng 90 % trở lên và nếu có nhiễm bệnh thì cũng không nguy hiểm như lúc không tiêm

Kỹ thuật vắc xin của Tầu nguy hiểm hơn của Mỹ và Anh Quốc nên cũng có người bị phản ứng và cũng có tỷ lệ nhỏ biến chứng tùy theo từng người. nói chung không có cái gì 100 nên đành chấp nhận thôi.

Việt N am chơi với Tầu hàng ngàn năm rồi chắc khôngmua đâu và có cho tặng không cũng không ai lấy đâu . may ra của Nga thì còn dùng tạm. vắc xin của Nga cũng hiệu quả cao châu âu người ta cũng chấp nhận để tiêm cho khu vực châu âu .

Còn lại tầu thì dành cho chuua mỹ la tinh hoặc những nước nghèo xin được miễn phí và tầu cộng quả này đi làm từ thiện vắc xin.
thôi cho các bác tiêm thử nghiệm trước . em khỏi tiêm cho lành
@hoangphuong hp 👍
Daoket
TÍCH CỰC
6 ngày
Ko thấy nói sao phụ nữ Nhật lại cô đơn dẫn đến tự tử nhỉ.
95tuanle
TÍCH CỰC
6 ngày
Tet21: Xem thôi nói gì được
theladu
TÍCH CỰC
6 ngày
Chỗ mình an toàn chắc còn lâu mới được tiêm..!
sao Hải dương tự có thể tự xin viện trợ ấn độ vaccxin để tiêm được nhỉ. tưởng cái này phải thông qua trung ương rồi bao nhiêu bước kiểm tra mới đem ra sử dụng được chứ nhỉ
@tuan anh abc Đây cũng là cái mình ko hiểu, ko rõ có cơ chế như vậy ko nữa
Lỗi nhiều quá,nhiều chỗ lỗi đến mức k hiểu luôn...ngán ngẩm
@chuMinhCuCu Sorry bạn, máy tính hỏng ngồi gõ trên điện thoại cũng có nhiều cái lỗi 😔
Hên quá mình đc trong nhóm 11 đối tượng. Hy vọn đc tiêm sớm cho đỡ hoang mang
jamestran
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Zịt Nam mình có vẻ ko chơi vắc xin Tàu nhỉ, ASEAN mỗi Zịt với Sin chưa thấy nói nhập của Tàu, kì này Zịt Nam mình chắc đc lòng mấy a Nato rồi
lightsbee
ĐẠI BÀNG
6 ngày
"Sáng chúng ta có 3 ca mắc mới, đến chiều nay chúng ta ghi nhận thêm 6 ca, trong đó có 1 ca ở Quảng Ninh và 5 ca ở Quảng Ninh. "

-> Vậy là QN 6 ca?
@lightsbee lỗi thằng đánh máy đó bạn, mình đã xử nó rồi nhé 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019