Đại hội Exciter toàn quốc 2015 diễn ra tại Đà Nẵng ngày 10 và 11/1 với nhiều hoạt động thú vị

TDNC
7/1/2015 4:38Phản hồi: 83
Đại hội Exciter toàn quốc 2015 diễn ra tại Đà Nẵng ngày 10 và 11/1 với nhiều hoạt động thú vị
Đại hội Exciter toàn quốc 2015 sẽ được hãng Yamaha Motor Việt Nam tổ chức tại thành phố Đà Nẵng (Quảng trường 29/3) trong hai ngày 10 và 11/1, vào cửa miễn phí. Tại hôm đó sẽ có sự góp mặt của nhiều câu lạc bộ Exciter trên khắp cả nước, kèm theo đó là rất nhiều các hoạt động vui chơi giải trí như lái thử xe, thi kỹ năng lái xe "Revkhana", chạy roadshow, trưng bày xe phân khối lớn, trình diễn xe nghệ thuật, dạy lái xe cho trẻ em, chương trình ca nhạc...

Thời gian
  • Ngày 10 và 11/01/2015.
  • Vào cửa miễn phí.
Địa điểm
  • Quảng trường 29/3 trên đường 2/9, quận Hải Châu, Đà Nẵng.
Các nội dung diễn ra gồm có:
  • Trưng bày, giới thiệu và chạy thử xe Exciter 150.
  • Chạy thử xe Nozza Grande, Nouvo 6 và đặc biệt là chiếc xe 3 bánh Tricity.
  • Thi kỹ năng lái xe Revkhana.
  • Dạy lái xe cho trẻ em.
  • Tìm hiểu về động cơ xe BLUE CORE.
  • Làm từ thiện, chạy roadshow.
  • Chụp hình và in ảnh miễn phí với xe FZ150i.
  • Chương trình ca nhạc vào mỗi buổi tối lúc 7 giờ (ngày 10) và 7 giờ 30 (ngày 11).
Nội dung chương trình thi kỹ thuật lái xe "Revkhana" bạn có thể xem trong file PDF bên dưới.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haui2288
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải tổ chức cả ở HN nữa chứ..hiz. ae Miền Trung sướng nhé .
@haui2288 Sài Gòn nữa chứ.
Uầy! Thèm!
không ý kiến vì không mua ex
Cơ hội tẩy chay hàng làm giá nè anh em
nathanphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
đừng mua vội tránh bị làm giá keke
Toietmoi
TÍCH CỰC
9 năm
Không đâu như ở VN, khổ sở vì cái xe máy hạng ruồi. Không nhìn đâu xa, loanh quanh mấy nước ĐNA chả ai chạy xe này, bét cũng R15 hoặc CBR150 trở lên.
tin692
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nthienthanh Đồng ý với bác, so sánh ex vs moto quá khập khiễng, so sánh giá giữa các nước cũng khập khiễng luôn 😁. Ở Mỹ đủ các loại thuế, bảo hiểm, etc.. trong khi dân mình thì trốn đủ loại thuế, lách đủ loại luật, ko bóp cổ tầng lớp thu nhập cao thì chả nhẽ lại bóp cổ tầng lớp thu nhập thấp cho die hẳn luôn :D.
anhle09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tin692 Hãng bán giá đề xuất thì đúng nhưng mà triển lãm nó lại tuyên bố sẽ quán triệt các hẵng tăng giá..... Nhưng tất cả những gì yamaha đã nói .....
tin692
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhle09 Mình hiểu ý của bác nhưng cái đấy thì nó là TRUYỀN THỐNG của dân VN ta rồi, cái gì hot là tăng giá thôi chứ riêng gì cái xe đâu bác? Vẫn có những chỗ bán đúng giá, còn làm giá vài trăm đến vài triệu thì đã nhằm nhò gì so với cái iphone. Lần mình mua mới có $807, gửi về VN (dùng) tự nhiên có đứa hỏi mua hơn 1k bán luôn 😁:cool:
anhle09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tin692 Vãi nhỉ
Trời, đọc chi tiết bài thi thấy có phần thí sinh bị trừ 2 điểm nếu dùng côn tay trong lúc chạy. Mình mới chạy côn tay chính thức đc 1 tuần, vô số nhả số bóp côn tạm ổn, nhưng thấy ca này khó.
@swordsman159 Nếu bạn đi đúng số thì ko cần côn đâu, với bài này cứ để số 1 hoặc 2 mà chạy, ra phanh vê ga chuẩn là đi tuốt
Hồi minh đi thi bằng lái, mấy thg hâm chấm thi cứ bắt lên con wave @ để số 3 mà đi, qua vòng số 8 đến là bực
nanhbac1130
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thấy giải thưởng là gì nhỉ :rolleyes:
Phải là ngày hội YAMAHA mới đúng chứ ta. Mà tổ chức những ngày này ở ĐN ko hợp lý rồi, những ngày này bác T vừa mới về, dân ĐN ko có tâm trí đâu mà quan tậm ngày hội này
HoThien85
TÍCH CỰC
9 năm
đã thấy EX150i ở ngoài người ta chạy,quãng cáo thì thấy đẹp vô cùng..chạy ngoài đường chả thấy đẹp chổ nào,nhìn bình thường
@HoThien85 Mình thấy ex 150 trong Town hồi mới ra, nhìn cái đít hầm hố dễ dợ, quay lên đàu xe thấy trống trải ộp ộp như wave bự, cái đầu xe thì được cái đồng hồ còn ốp nhựa vẫn chán lắm
Tóm lại ex lần này chắc chỉ được cục máy và bộ vành, còn đâu làm cắt giảm quá nhiều, hoàn thiện chưa tốt
Hôm thứ 2 đã thấy ex150 đậu ngay đầu làng mình, nhìn cái đít tưởng ông nào đi pkl hầm hố thế, ngó lên ay dà hàng mới
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM cục máy nội địa 90% 😁
@sslgvn Cả xe 90% nội đĩa chứ có phải độc cục máy nội địa 90% đâu, ít ra nó cũng thể hiện được sức mạnh depa và tk nhiên liệu, kể ra thiếu cần khởi động cũng dở, đang ngóng xem những bạn chạy ex150 chết máy ntn
Nếu mà tổ chức ở Hà Nội là em đi ngay, muốn thử cưỡi ex nó ntn, đi xe su quen rồi chưa có biết mùi xe ya
Hix.xa quá.mong sau vụ này đc thêm nhiều ae chỉ cách chạy xe
Sáng mới thấy 1 chiếc GP ngoài đường, không đẹp, hay là do ông cưỡi mặc đồ lúa wá, hoho
xjchlo3gac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm đó cố lao ra chạy thử cho biết xe Exciter nó như thế nào :p
thấy 1 bạn nam to con (cao cỡ 1m75, nặng 70-75kg) chở 1 bạn nữ (1m6)
nhìn phía sau không thấy chiếc xe đâu, chỉ thấy đèn đuôi và pô. chạy lên song song để dòm thì thấy khá là nhỏ so với bạn nam đó.

túm cái váy lại, người tướng to bự đi chiếc này nhìn thấy chả đẹp gì. ý kiến cá nhân
Sao không thấy tổ chức ở TP HCM ?
kiji1340
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho dân VN có việc làm đi chứ nếu toàn nhập thì dân mình làm gì có ăn nà...:D
không mua là nó giảm giá ngay ấy mà :D người ta có tiền thì ng ta mua trước xe nó đôn giá nhưng khi những người có tiền mua hết rùi ngậm xe ko bán được thì sẽ giảm dành cho người không có tiền mua, bác cũng nên hiểu ở trên phương diện người bán hàng 1 xí chứ đâu phải 1 lần nhập nó chỉ nhập mỗi ex là đc phải nhập tùm lum loại, lâu lâu được 1 sp ng ta thích thì đôn giá thôi kiếm được bao nhiêu thì kiếm, muốn bán 1 chiếc xe mấy chục tr không phải đơn giản đâu bác à... bác cứ ở đó ngồi trách sao ex đôn giá sao raider với axelo, EN150... đúng giá kìa bác ko mua thậm chí có khuyến mãi...:p (ý kiến thế thui nhé đừng chém em tội nghiệp)
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@kiji1340 đó việc nó chứ việc nhập kiểu đó phải tăng giá để bán à?
Toietmoi
TÍCH CỰC
9 năm
@kiji1340 Thực ra thì dân mình không có nhiều lựa chọn, vậy nên khách quan mà nói thì ở thị trường Việt Nam con xe Ex đã là thần thánh với đa số người dùng rồi. Còn các dòng xe khác hàng nhập thì giá lại quá chát, vượt khỏi tầm với nhất là với thanh niên trẻ tuổi thu nhập chưa cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019