Dăm cái ảnh bóc tem Macbook Pro 16.2” 2021 mới
dac
một thángBình luận: 197
Dăm cái ảnh bóc tem Macbook Pro 16.2” 2021 mới
Vừa nhận được con máy mới từ Apple, chụp tạm dăm cái ảnh chia sẻ với anh em.
Mở hộp ra là 1 camr giác khá lạ với logo Apple to hơn bản cũ, hộp dầy và nặng hơn

Mặt sau có khắc chữ Macbook Pro rất đẹp, đẹp một cách không cần thiết cho phần đáy của 1 cái laptop

Hai cạnh bên là 2 chỗ tản nhiệt, khác hẳn các máy MBP trước đây
Màn hình thì quá đẹp
Cập nhật thêm vài ảnh so sánh MBP 16.2” 2021 với MBP 16” 2019

197 bình luận
giờ mới thấy một loạt ảnh mở hộp nghiêm túc, nhìn nó chỉnh chu và ngọt hơn các hình trước đây rồi... vẫn đang hóng anh em Việt Nam có hàng.
@cuhiep Ngay kia toi bay ve viet nam! Mà phai cach ly 7 ngay ko cung cho cu hiep mượn
bubB
TÍCH CỰC
một tháng
@yoshinoone Có thể tới khu cách ly lấy kkk
@cuhiep "Chỉn chu" nhé ông Cu Hiệp
Mày vui tính vãi
hakatu
ĐẠI BÀNG
một tháng
@yoshinoone Gửi đồ ra ko dc à bác
@yoshinoone cứ hết bảo hành là sọc màn bác nhỉ
đẹp quá anh ơi, mà đúng không hiểu sao để cái chữ ở dưới đáy máy làm gì 😆
@dac có chứ bác. nó như kiểu macbook có quả táo thì ai cũng biết nhưng để biết đến sản phẩm mới chỉ qua vẻ nhìn là mọi người đều có ấn tượng ngay
SonPGT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@n.a.v.i.p Chữ dưới đít máy liên quan gì đến hoàn thiện vậy bác, dell xps nó làm như vậy từ đời nào rồi có thấy ai khen đâu
@mr.kulok Haha, có mỗi chữ macbook chỗ đó thôi bit sao giờ 😂
@dac @dac Thì ở mỹ nó khoái nhìn đít nên sẽ nhận diện thương hiệu cao hơn
Mặc dù con air M1 vẫn quá gấu và ngon nhưng chắc phải làm em 14 năm nay quá. Dặn lòng air m1 vẫn còn ngon lắm nhưng mà…..
@thanh_satria bán lại M1 đi bác, xài chi 2 máy nặng đầu 😆
"Hai cạnh bên là 2 chỗ tản nhiệt, khác hẳn các máy MBP trước đây" - Dạ! trước đây là cái nào bác chủ ơi? VN đời dài cổ cho hàng VN/a
@GigoloXXX Hình như dòng M1 làm tản nhiệt cho vui. Nghe nói vậy chứ chả mấy khi quạt tản nhiệt nó hoạt động vì quá mát.
@Doan Phu Hoa Con max và pro mới sức mạnh cao hơn, ăn nhiều điện hơn nên chắc sẽ cần hút xả thật 😁
@dac Đó la khe lấy khí, tản vẫn thổi về phía sau bạn
Nhìn mê thật đấy.
Các bác có thấy năm nay apple làm ko kỹ lắm đoạn bàn phím không?
Bàn phím background màu đen nhìn khá xấu so với ngày xưa.

Phần loa & Bàn phím đang bị lệch nhau ko như các đời trước, màng loa và bàn phím làm same same chiều cao
@abbvvhh Nhà nghèo nên định mua dùng chục năm nên lo xa bác ạ. VIP mà nc như cc
@ntfknd Tích cực mà EQ như cc, nc chán vãi l
@duythanh90 công nhận, m cũng thấy phần bàn phím ko đẹp như bản cũ, xong phần loa không làm cho thẳng hàng bàn phím lại tụt xuống dưới 1 chút nữa. bàn phím đen cứ như bê nguyên cả bàn phím ngoài đặt lên đen nhìn ko ăn khớp lắm.
@Nam Air Mình xài 15" nó khá đều nhau 😁 nhìn nó hợp lý hơn
Tai thỏ cả trên macbook pro
@trongtienhd Đây là thực tế khi dùng
@dac nhìn cái chữ lên trên đã quá đi hihihi
Màu này nhìn đẹp hơn. Nhưng mà có vẻ máy vẫn dày quá, không đẹp thanh thoát như bản cũ.
@ChinhPhucThienHa Dày hầm hố nam tính. Đời cũ ẻo lả quá.
thèm quá 😔 chả nhẽ lại bán em pro m1 mới mua :(
@cuderth Nhiêu bạn =))
@cuderth Bạn định bán bao nhiêu?
@cuderth Fix 50% đi hốt ngay bạn.
Nhìn chán chả buồn nói……..

……đến con pro 2019 của mình 😁 Chán ông apple này kinh….
viền dầy cui chán không muốn nhìn luôn

không biết khắc chữ dưới đáy máy làm gì, haizz Tim Cook
@leechnao Producing mình hiểu hình thức cũng rất quan trọng, dù mình vẫn không hoàn toàn đồng tình với quan điểm của bạn nhưng ok, mỗi nhà mỗi cảnh nè. Mình chia sẻ quan điểm từ phòng post (của tụi mình):
Ở phòng Post thì người ta cần spec mạnh, pack trong một con máy vừa đủ nhỏ gọn mà không phải PC hay workstation, có thể chinh chiến bất cứ đâu mà không lo lỉnh kỉnh đồ đạc, dây nhợ nhiều. Bạn biết rõ là editor và các nhân sự phòng Post rất dễ bị cách biệt vì công việc của họ cần độ tập trung và tính kiên nhẫn cao, ngồi lì trong phòng tối hàng tháng trời để xong một project là điều bình thường. Công nghệ máy móc chưa đạt tới ngưỡng mà người ta có thể tự tin vác cái workstation đi làm remotely cho tới khi gặp M1 Pro này, với những gì nó đang có thì mình thấy nó đáp ứng đủ yêu cầu dù điều kiện khắc nhiệt, chứ 0,5mm đối với dân cày á? haha cute
@Syter Yeah, đồng quan điểm chuyện dầy lên 0.5mm không ảnh hưởng quá nhiều đến công việc.

Chỉ là mình đòi hỏi cao hơn thôi 😃 Máy mạnh cũng có thể thẩm mỹ hơn tý mà.
@idtent2008 nó nhìn vậy là do 2 cặp giò đó @idtent2008 chứ bản thân cái mày thì chênh nhau 0.6mm thôi. Thêm nữa là iPhone lấy lại thiết kế cũ nên MacBook Pro lấy lại thiết kế cũ cũng không có gì ngạc nhiên. Sắp tới giá ổn thì mình sẽ làm 1 con 16' 512GB. Thấy giá đang 2k4 chưa thuế, chưa cong mang vác nên đến tay chắc phải 3k.
@leechnao thật ra thì thiết kế của nó thực tế bên ngoài bảo đảm sẽ không làm bạn thất vọng. Mình đã từng dùng qua con MBP 2007 và trước đó là PowerBook G4. Nó rất chuẩn nên không cần phải lo lắng. Nhìn rất cân đối, chắc chắn, có thể chịu quăng quật nếu như bạn ko care mấy cái góc vì nó sẽ dễ móp hơn dòng 2020 trở về trước.
Cái đẹp từ sự đơn giản và Tinh tế từng chi tiết một chỉ có thể là APPLE. Hy vọng trong tuần này ae có máy trải nghiệmm thực tế. Nóng lòng lắm rồi nhỉ.
Nhìn em nó xong ngó qua con Dell của mình… à mà thôi
Cười vô mặt
@Previa 7 lại còn 7740 nữa thì. Tự hỏi ông Dell sao không mua thiết kế của Apple hay nhại lại nó nhỉ.
nhìn 2 cạnh bên thật sự là nó còn thua cả mb2015 ấy 😔
Quả tai voi hơi cấn
Xịn quá bác
Con này để dev làm việc thì tuyệt vời. Nhưng mà giá chát quá 😔
Sao lại né né đi việc chụp chính diện vô cái độ dày của nó nhỉ, đối với mình đó là điểm xấu nhất về ngoại hình của dòng pro năm nay
@trungchinh15 Dày y nguyên con cũ, à hơn đâu mấy phần milimet, đặt 2 con cạnh nhau không thấy khác biệt. Mai mình rảnh sẽ up ảnh so sánh 2 con luôn
@trungchinh15 Dày gần y như cũ mà, chẳng qua máy cũ vát mỏng 2 bên nên cảm giác mỏng thôi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019