Damien Dinning, trưởng bộ phận hình ảnh của Nokia sẽ nghỉ việc vào cuối tháng 11, sang Land Rover

Duy Luân
23/11/2012 17:11Phản hồi: 142
Damien Dinning, trưởng bộ phận hình ảnh của Nokia sẽ nghỉ việc vào cuối tháng 11, sang Land Rover
DSC_6453 29.jpg

Damien Dinning, trưởng bộ phận hình ảnh của Nokia, sẽ chính thức nghỉ việc tại hãng sản xuất điện thoại Phần Lan vào cuối tháng này. Ông được xem là một động lực đã giúp phát triển nên các công nghệ camera mới dành cho những smartphone gắn nhãn Nokia, trong đó có một số sản phẩm nổi tiếng về khả năng chụp ảnh như N8, 808 PureView và mới đây là Lumia 920. Trước khi đầu quân cho Nokia vào tháng 4/2004, Dinning đã có nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực máy ảnh và ảnh số khi làm việc ở nhiều vị trí quan trọng trong Minolta Anh Quốc lẫn Eastman Kodak.

Nokia Anh Quốc đã nói với trang Amateur Photographer rằng "Theo sau việc tái bố trí các vị trí chiến lược sang Phần Lan, và với sự tiếc nuối to lớn, Damian Dinning đã đưa ra quyết định mang tính cá nhân về việc rời công ty vào ngày 30/11/2012". Hãng nói thêm rằng "trong vòng 9 năm qua, Dinning đã có nhiều cống hiến mang tính sáng tạo và có giá trị cao cho Nokia, mới đây nhất là với vai trò người lãnh đạo trong bộ phận Thiết bị thông minh của chúng tôi. Nokia xin cảm ơn ông vì đã phục vụ công ty và chúc ông những điều tốt đẹp nhất". Hiện chưa rõ Damien Dinning sẽ tiếp tục sự nghiệp của mình ở đâu, và Nokia cũng chưa tiết lộ ai sẽ kế nhiệm ông.

Cập nhật: Damien cho biết ông sẽ chuyển sang một công ty ô tô của Anh là Jaguar Land Rover phụ trách việc nâng cấp, cải tiến khả năng kết nối nâng cao của xe hơi hiện tại. Có vẻ như gia đình là yếu tố lớn nhất dẫn đến việc ra đi khỏi Nokia của Dinning, ông muốn ở lại Anh chứ không chuyển sang Phần Lan.

142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này mấy bố đua nhau về hưu hết rồi
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
@nhokon_90 gần đây nhiều anh tài về hưu chỉ là cái cớ thôi thực ra họ về đầu quân cho vinashine đấy !
congtri87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan chuc cap cao cua may ong lon ru nhau di dau vay ta.Chac chuan bi hop lai thanh lap cty rieng qua.
bboyleeu
TÍCH CỰC
11 năm
sao lại rời đi chứ Nokia đang hồi sinh mà.
mới thấy bài báo bảo đã có hơn 2,5 triệu máy Lumia 920 được đặt hàng rồi mà.
Đi là sai lầm đấy.
@bboyleeu Đó là số người chưa dùng thực tế chỉ mới nghe thông tin thì quan tâm đặt hàng rồi .Phải chờ bán thời gian coi phản ứng và có tiếp tục thu hút khách không đã. Nokia với lượng fan hùng hậu mà với số lượng đặt trước như vậy mà bảo cao thì hơi khó.
@bboyleeu Lúc đầu bán đắt vì tò mò nhưng h hết đắt rồi nhé,bên mẽo hàng At&t đang giảm còn 70usd kèm 2 năm hợp đồng kìa!thế nào dân ta cũng đem lock về xài tha hồ chờ tool như 900 khỏi mua hàng chính hãng cho mắc!lỗi tắt nguồn đang dc điều tra thì chưa bán chạy dc nhé
Mình đang dùng 808 của bác ấy...
@blueseaN9 Mình đi nhiều nước và vẫn phải dùng navigation địa phương nếu muốn đi chơi quả lẻ bạn ạ.
Bạn có thể thấy nhiều người Tây sang VN đạp xe chơi nhưng họ thường vẫn phải dùng navigation của địa phương (có khi là bản đồ giấy) dù họ có đang dùng gmap hay nokia map trên điện thoại của mình.
Họ hầu như không hề biết tiếng việt nhưng bản đồ cũng giống như toán học nó có quy ước chuẩn quốc tế. Chỉ cần biết đọc bản đồ thì nó ở ngôn ngữ nào cũng không có vấn đề gì đâu bạn ạ.
Đi nhiều, gặp nhiều bạn sẽ thấy cuộc sống nhiều khi không như ta tưởng đâu. Nó không bó hẹp trong giới hạn kiến thức/hiểu biết của mình đâu.
p/s: Ngôn ngữ Tiếng Việt của bạn khá méo mó.
@vnstockguru Thế nói mãi bạn ko hiểu ah? Trình độ đọc hiểu của bạn quá kém...! Phải nói là cực kỳ yếu kém ấy! Thế ngày xưa học phổ thông ko đc thầy giáo dậy môn đọc hiểu( tập đọc) ah mà bạn kém quá vậy? Mình chỉ có 1 ý duy nhất là: Nokia maps có dẫn đường bằng dọng nói( tiếng việt nhé), mình ko cần biết t.a, tiếng pháp, ko cần biết bản đồ...Mình chỉ cần cắm tai nghe vào đt, đút đt vào túi quần, cho tại nghe vào lỗ lai...là có 1 em nhân viên tự động hướng dẫn mình( tiếng việt nhé) đi đến nơi về đến chốn mà ko tốn 1 xu nào! Thế giờ bạn đã hiểu chưa? Còn về kiến thức bản đồ bạn đừng có khoe khoang...khi nào cầm cái bản đồ giấy trên tay khoang vễ chính xác đc từng lô, tưg ngọn núi, từng thửa đất đc mà ko có 1 công cụ nào hỗ trợ thì hãy nói chuyện với mình về bản đồ!
hpnokia
TÍCH CỰC
11 năm
@philong012 Mình mua cách đây khoảng 1 tuần,test thử mấy cái game cóa sẳn trên máy thì thấy ok,mềnh mua 11t850 màu đen.Nói chung là đang rất hài lòng về nó.
@hpnokia em cũng máu chụp ảnh bác ạ !!! 😁.vọc vạch chắc kiếm 1 e tablet anroid.hj.em 808 được đánh giá ngang mấy em Chụp ảnh ngon bác nhỉ?
Nội bộ lục đục chăng😁 công ty nào cũng có mấy cah to đầu nghỉ việc vào thời gian gần đây
thereaperr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 bác này chẳng chịu đọc kỹ gì cả vì ông ấy không muốn sang phần lan
lại ra đi rồi. bjo mấy ông lớn hay gửi đơn xin thôi việc quá nhỉ. từ ms đến nokia. ko biết kế hoạch gì đây nữa. thế nhưng cũng cảm ơn Damien Dinning vì đã có những đóng góp cho nokia. nhất làveef phần ảnh ọt. chí ít là đã đưa kỹ năng chụp ảnh của nokia đi rất xa. còn nói hơi quá là đứng đầu trên thì trường điện thoại di động. tks Damien Dinning
Lại đấu đá nhau rồi .Cũng như bóng đá cứ thua hay hoà nhiều mà để đối thủ vượt lên là lại thay Tướng .Hic .Buồn cho những người đã góp công lao to lớn mà bị tống ra đường ko kèn ko trống .
Đầu quân cho apple thì nokia khổ
@blueseaN9 bác này cm trong lúc tâm trạng bay bổng nơi đâu vậy 😁
@blueseaN9 muốn ra đi có điều khoản là ko đầu quân cho công ty đối thủ, các sếp to toàn bị ràng buộc thôi vì còn đống cổ phiếu của công ty nữa 😁
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại mang tính cá nhân..vài bữa lại xuất hiện lý do nghỉ việc có liên quan đến chú Elop cho mà coi.;)
@CườngCon CộccằnCaucó Vâng bác ấy nói dùng lõi đơn ngon rồi,lõi kép vs tứ tốn pin vs lãng phí,vậy sao đu đeo lõi kép chi vậy!uh làm việc tốt quá sao con 900 mua hết 12tr 5 mới bán dc vài tháng sao chỉ xài dc wp7.8 mà ko dc lên wp8?giỏi kiểu j để khách hàng chịu thiệt vậy?
@CườngCon CộccằnCaucó Ko làm đc việc thì sao lên chức CEO
Cư như mấy thánh bên tinhte chắc khi làm CEO nokia sẽ như thế này nè:
-Ê tụi bay, làm hết smartphone android cho tau
@klp1706 😁 cái này do thằng ms thôi! phần cứng đủ đáp ứng với cái điện thoại đó là đủ rồi chẳng ai đi xài chung chip điện thoại sao với điện thoại trước cả con 920 thì phải khác con 900 chứ chip thừa thải ra mà các phần khác không đáp ứng được thì làm gì! nếu thì thì 900 với 920 khác nhau số 2 làm gì vậy! rõ ràng sự tốn pin là có đấy thôi! khách hàng là thượng đế nhưng đâu phải là hái sao trên trời cho khách hàng được! nói thế thì 1 người mua 1 cái điện thoại và cứ thế nâng cấp lên là đủ chả ai mua điện thoại mới sao! đầu mấy ông to này có sỏi đấy chưa tới lượt 2 tay 1 bàn phím ở việt nam lên lớp đâu! :D nhìn avatar ông đậm chất ifan chắc lại đâm hơi dìm hàng nokia hả lại đâm thọt để chia rẽ fan nokia sao
@CườngCon CộccằnCaucó Nói nghe nè,avatar mình để ceo android chắc nói fan android hả,h tui để avatar giống bạn tui nói chúng ta là 1 cặp nhé!tui thix thì tui để chừng nào ceo elop chết đi tui để cho xem!nói bạn bik android xài lõi tứ tuỳ con tốn pin nhé,s3 và note 2 là ko hề tốn nhé,thứ 2 lõi tứ giúp mượt hơn rất nhiều so vs các con android cùng loại chỉ xài kép hay đơn!ko có thằng dở hơi nào làm lõi tứ để bị ném đá là lãng phí nhé!như những con lõi kép vs tứ h may ra mới lên dc 4.1 hay 4.2 chứ lõi đơn h ngủm oy!

Cuối cùng nhắc khéo bạn lun là CEO của nokia Elop từng là người của microsoft và rất thân vs ballmer của microsoft nên mới hướng nokia về windowphone thay vì android!ko tin thì vào wikipedia xem nhé!tui đang nghi vụ wp8 ko cho lumia 900 là cố tình để microsoft tóm nokia dễ dàng ấy
cắt giảm nhân công...
giảm đc ít tiền thưởng tết😁 (chiêu bài của 1 số doanh nghiệp VN)
Nó thấy nokia hết cơ hội vs android và ios rồi^^
Rồi sẽ còn những siêu phẩm chụp ảnh như N8, 808 hay 920 nữa không đây?
Cảm ơn ông vì những cống hiến to lớn của mình.
huunghi_82
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 tượng đài của Nô ra đi
Tương lai nào cho anh Kia đây
Dù j đi nữa vẫn mong nokia sớm hồi sinh 😁 ..
từ apple đến MS giờ là nokia.lạ không.hay định lập công ty riêng^^
Quyết định khôn ngoan khi vị thế hiện tại của Nokia đã không còn được như xưa
@anhtuanngoc Là 1 nhân viên trụ cột thì không nên bỏ Nokia trong lúc này, nên ở lại và giúp No vượt qua thời khắc khó khăn.
@Nguyễn Thành Bồi Người ta có sự lựa chọn của riêng mình. Nếu là bác bác có ở lại không
@Nguyễn Thành Bồi Khi công ty gặp vấn đề thì lãnh đạo cao cấp nên ra đi để có làn gió mới. Dù nói thế nào thì việc hãng đi xuống như ngày nay cũng là do các bác ấy. RIM, HP, Yahoo... đều buộc lãnh đạo cao cấp nhất ra đi khi công ty không thể đi đúng con đường đã được vạch ra. Lãnh đạo mới về thì 1 loạt trưởng bộ phận cũ phải ra đi thôi. Vấn đề là ra đi lúc nào để đảm bảo lợi ích 2 bên thôi.
Dạo này măng mọc nhiều quá nên các công ty phải đốn mấy cây tre sắp già đi để cho măng phát triển nhanh hơn. Đổi mới thường xuyên là động lực để tồn tại và phát triển trong một thời đại cạnh tranh rất gắt gao như hiện nay.
ông Dmien Dinning này có nghề tay trái là thiết kế hay gì liên quan đến xe hơi hay LandRover muốn làm thêm mảng điện thoại thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019