Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

!!Dán MH Laptop tại Thegioididong.com -Thất vọng tràn trề

VU TAT HOAN
21/7/2017 9:16Phản hồi: 5
!!Dán MH Laptop tại Thegioididong.com -Thất vọng tràn trề
Chả là hôm 18.7.2017 mình có mang laptop cũ đi dán MH tại thegioididong.com. Và mình gặp phải vấn đề như sau:

* Trước khi dán, mình có quay lại clip để đăng bán laptop. Up lên youtube hôm 16.7. Xong.

* Khi dán, nghĩ là dán lại màn cho nó được giá bán, nên đi dán. Chỗ mình ở gần thegioididong ngã 5 kẻ sặt, bình giang, hải dương. Nghĩ là shop nào của TGDĐ dán trình độ cũng như nhau nên yên tâm. Dán xong mình ko bật laptop mà kiểm tra qua thấy OK mang về.
* Sau khi dán xong mang về sử dụng thì ÔI THÔI, một vết cứa dài gần 10cm sát mép trái viền tạo ra tia sáng dài theo tương ứng. Dài và chạy song song với viền. Mình chột dạ, bóc nilon dán đó ra để kiểm tra cho kỹ sao lại có vết cứa và hở sáng dài ntn.
z719173294157_8c51194891bc6fb49a191ba6222adebb.jpg z719173310537_47673d9a252b1b416e626ff1d677c51c.jpg z719173319336_a93c3f26890c7433f757feea12a1deaa.jpg z719173328582_bc06df4e17fb669513eca9d15d05b7b2.jpg
* Phản ánh và chờ giải quyết: Gọi tổng đài phản ánh, họ giao cho chính nhân viên đó xử lý. Nhân viên đó Alo gọi mình và tự tin yêu cầu mình vác máy ra siêu thị để nói chuyện và giải quyết "theo quy trình"!!???

* Giải quyết:

Phần 1. Quản lý siêu thị là nữ cao 1m72 !!. Ngay từ khi xem lại clip chị này kiên quyết từ chối trách nhiệm cứa vào màn hình và cho rằng do máy bị từ trước. Chưa kể nhân viên trực tiếp trang trí (đương sự) ăn nói xơi xơi chặn họng khách (điều chưa hề xảy ra với hình ảnh của TGDĐ trước đây).
Xem clip phía siêu thị kêu điện thoại mình quay cùi ko rõ, ko khẳng định đc trước khi dán, mh có bị hở sáng từ trước hay ko. Đời! Ko rõ nhưng có thể khẳng định 80-90% là nó ko bị hở sáng bất kỳ trước khi dán. Clip mình quay ngày 16.7 có thể thấy được. Trong khi đó, thông qua CAM an ninh của siêu thị cho các bên thấy rõ dán xong, mình ko bật nguồn lap mà kiểm tra ngoại quan miếng dán trong đúng 5 giây, rồi cho balo, nên ko thấy được việc hở sáng do vết cứa tại thời điểm đó.

Phần 2: Siêu thị yc quay clip bằng Iphone xịn của nhân viên, vết hở sáng tại điểm cứa kéo dài và song song, sát vào mép viền khá rõ từ giây đầu tiên. So sánh với clip của mình, sáng lộ rõ theo vết cứa. Phía siêu thị quay ra đổ lỗ tại KH tự ý bóc nilon dán nên ko chịu trách nhiệm. CHẤM HẾT.

Phần 3: Gọi tổng đài trình bày lần nữa, nói về việc siêu thị từ chối nhận trách nhiệm cứa màn hình laptop. Nhưng ko nhận đc phản hồi tích cực nào, và nhân viên có vẻ ko đang nghe máy. Bực mình.

KẾT: Sau một hồi điện thoại và đi lại và mất tgian bực mình, niềm tin của mình đối với Thegioididong.com 6-7 năm trời đã bị đập nát tan tành. Mình đăng tin này ko để được gì, chỉ muốn cảnh báo anh em ai có lap và điện thoại nếu dán trang trí và bảo vệ, hãy cân nhắc cẩn trọng xem:

1. Thiết bị của mình có nhất thiết phải dán ko, và có nên dán đi dán lại nhiều lần ko (3 lần miễn phí cho mỗi lần mua mới). Bởi vì MAY HƠN XUI, những lần đầu tiên dán màn ko sao, có thể 1 trong các lần miễn phí còn lại, hoặc cũng có thể tại lần dán đầu tiên tại thegioididong.com, các bạn có thể đen đủi gặp TH như của mình. Và quy trình giải quyết sẽ tiêu tốn của các bạn một cơ số cuộc điện thoại, chi phí đi lại, thời gian cũng như sự bực mình ở đoạn kết. Nếu máy mới mua trong vòng xx ngày (hạn 1 đổi 1) của TGDĐ thì các bạn còn đỡ thiệt. Nếu máy mua nơi khác rồi mang đến đây dán thì sự HÊN XUI là rất cao.

2. Nếu có dán, hãy cân nhắc nơi dù tin tưởng nhất vẫn có lúc sai sót. Với mình, sẽ ko còn lần nào nữa mua hàng hay dán màn hình thiết bị tại thegioididong.com này nữa, nếu ko có gì làm cảm xúc của mình nguôi ngoai đc. Hiện nay miếng dán của FPT và thegioididong.com hoàn toàn tương đương nhau. BH 3 tháng. Hoặc các siêu thị khác cũng là một lựa chọn.

Quảng cáo

3. Trước khi dán, hãy kiên nhẫn bỏ vài giây chụp MH thiết bị lúc hoạt động và lúc tắt MH. Chỉ vài giây thôi,rồi sau đó có vđ gì xảy ra sẽ được giải quyết thỏa đáng, tránh TH đáng tiếc mà ôm cục tức như mình, quay bằng đt cùi nên người ta ko nhận trách nhiệm.

4. Sau khi dán hãy ktra lại thiết bị cẩn thận mọi chức năng, esp là màn hình. Việc hở sáng tự nhiên ko tránh đc nhưng nó rất nhỏ và chấp nhận đc, nhưng việc hở sáng do các vết cứa dài hay ngắn đều khiến thiết bị mất gần như 100% giá trị màn hình, để dùng đc chứ bán cho ai chắc chỉ bán giá linh kiện (đã trừ màn).

5. Nếu ko muốn mua sự bực mình, hãy hạn chế mua miếng dán và dán đi dán lại dù miễn phí 3 lần. Trừ khi nó quá cũ. Điều đó giảm thiểu cái sự HÊN XUI mỗi khi đưa thiết bị của bạn lên bàn cho dao kéo đụng vào.

Thanks all.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mà cho mình hỏi là bạn dán màn hình laptop chi vậy? Laptop bạn có cảm ứng màn hình à?

Nếu ko có thì dán chi nữa, mình dùng điện thoại nhưng ko bao giờ dán màn hình theo kiểu phải dùng dao rạch và cắt, thứ nhất là nhân viên cắt xấu, thứ 2 là cắt thế nào cũng có lúc lỡ tay phạm vào, ko xước màn hình thì cũng xước vỏ. Mình toàn dán miến dán sẵn. Laptop có gì đâu mà phải dán từ lợn lành thành lợn què.

Cái này thì thì do lỗi nhân viên dán rồi, nhưng hên xui thôi. giờ lỗi của nó thì sẽ khắc phục thế nào được, máy bạn là máy cũ, đành tự chịu thôi. Giờ dù bạn dán ở đâu đi nữa mà dán theo kiểu cắt và rạch thì hên xui sẽ bị rạch xước màn hình hay vỏ máy thôi, fpt hay tgdd gì cũng vậy
VU TAT HOAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình HP. Mún dán cho nó bóng thôi. May hôm đó mưa to ko thì vác lun cái lap cảm ứng đi dán màn gặp nhân viên đó thì coi như TXĐ. Trước giờ mình hay dán màn lau nó dễ mà nhanh, toàn dán tgdđ. Sau vụ này sẽ hạn chế và có mua miếng dán chắc sẽ ko ra tgdđ nữa. Họ toàn cắt thôi, quen rồi.
@VU TAT HOAN Bạn hỏi chỗ nào có miến dán cắt sẵn ấy. Còn lại thì mình thấy dán laptop ko thực sự cần thiết. Miếng dán dễ xước hơn nên lâu chùii nhiều sẽ bị kiểu xuớc như lông mèo lại khó nhìn hơn
Ai bảo bóc ra trước. Lỗi cũng do mình nữa. Chúng nó dựa vào đấy từ chối bảo hành
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu có miếng dán từ tính thì oke, ko bao h dán cái kiểu khò khò cắt cắt. Mà màn hình laptop bác dán làm gì? Nó đâu có như mh điện thoại tiếp xúc vs cát, bụi nhiều đâu mà dán làm chi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019