Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đàn ông giàu thích Apple Watch, nhưng phụ nữ thích đồng hồ Rolex hơn

Gia Tường
11/1/2016 5:52Phản hồi: 158
Đàn ông giàu thích Apple Watch, nhưng phụ nữ thích đồng hồ Rolex hơn
Đàn ông độc thân giàu có thích Apple Watch, nhưng để có được ấn tượng tốt trong buổi hẹn hò đầu tiên với các cô gái, họ nên đeo đồng hồ Rolex. Đây là kết quả của cuộc khảo sát 1400 người giàu có trên ứng dụng hẹn hò Luxy. Cuộc khảo cho sát cho thấy 72% đàn ông thích Apple Watch hơn, trong khi đó 80% phụ nữ muốn hẹn hò với một người đàn ông đeo Rolex, một biểu tượng của địa vị và sự giàu có. Tuy nhiên, nếu bạn đeo chiếc Apple Watch màu vàng hồng 18-Karat (giá hơn $10,000) thì bạn lại chiếm được tình cảm của 57% phụ nữ trong bài khảo sát.

Marie C - người phát ngôn của Luxy chia sẻ với trang Cult of Mac rằng: "Mặc dù những người nổi tiếng trong văn hoá đại chúng hiện nay, những người nổi tiếng được Apple gởi cho những chiếc Apple Watch và đeo chúng ở những nơi công cộng nhưng điều đó là không đủ”. Ông còn cho rằng với việc Rolex giữ được giá trị của nó, Apple Watch sẽ không thể vượt mặt được trong vòng 12 đến 18 tháng tới.
*Tên của người phát ngôn đã bị che lại để đảm bảo sự an toàn cá nhân

Được thành lập vào năm 2014, Luxy cho biết ứng dụng này được dùng với các CEO, vận động viên chuyên nghiệp, bác sỹ, luật sư, nhà đầu tư,... là những người có thu nhập bình quân hàng năm hơn $200,000 (xấp xỉ 4,5 tỷ đồng). Lượng người dùng của Luxy có thể ít, nhưng họ cũng chú ý đến những tiểu tiết nhưng mỗi người trong chúng ta.

158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Em thích cả hai nhưng ko có xiền
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
8 năm
ờ, chiêu PR đây mờ
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồng hồ vẫn là đồng hồ, apple watch hay bất cứ cái đồng hồ thông minh nào cũng không thể so sánh được
@anh_pc Đồng hồ thông minh vẫn là đồng hồ thông minh, Rolex watch hay bất cứ cái đồng hồ truyền thống nào cũng không thể so sánh được
đúng thời điểm FPT quảng cáo Aw luôn.
với mình thì apple watch sẽ không bao giờ có được vẻ đẹp tinh tế, nghệ thuật như những đồng hồ cơ đỉnh cao
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyendat1252 thời kì đầu tiên apple ra mắt chiếc iphone thì nhiều người cũng nói như bạn với điện thoại không cảm ứng đó 😁
Rolex đẳng cấp và trường tồn mãi với thời gian, bảo hành đến lúc bốc mộ. Còn Apple watch vàng hồng đi chăng nữa khấu hao sẽ được mấy năm sẽ lỗi mốt, lỗi công nghệ??? Chắc tại em không giàu nên em chọn Rolex. (Một thanh niên thu nhập 5,000 $/năm cho biết)
@dac Đậu móa, tới giờ khoe giàu rồi hả. Sao ai cũng nhảy vô hết vậy.
@chickenhead Ha ha thực ra $5000/tháng là lâu rồi, giờ gần gấp đôi lận. Và AW là cái đồng hồ thứ 7 trong tủ của mình 😃
Đùa chứ nhiều bạn cứ kêu mua AW làm gì, mua đồng hồ truyền thống thích hơn rồi đưa ra các kiểu lý do mà không nghĩ đa số mua AW thì có đồng hồ truyền thống lâu rồi là khác.
kazumi
TÍCH CỰC
8 năm
@dzung_billi Mình thì 3k/1 năm nhưng cũng thích đồng hồ truyền thống hơn. Nhìn mấy thành phần đeo đồng hồ điện tử số cứ kệch cỡm kiểu gì ấy :v
@dac He he, ngon.
Hồi nãy có thánh nào khoe ở AU annual 6 mấy ngàn thấy ghê hông, cứ tưởng mình ngon nhứt r.
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ko thích apple watch. Và cũng cai thư vớ vẩn bán với cái giá trên trời. Đeo đồng hồ cũng phải mua vỏ ko thì vỡ kích. Như mấy cái iphone
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toilatuantk
Chắc là Apple đặt hàng viết bài này, lộ liễu quá.
@Tminh3232 sao mình lại thấy giống rolex đặt hàng viết bài này mà o_O
Smartwatch ko thể bì được đồng hồ truyền thống về công nghệ chế tác, độ tỉ mỉ, khả năng chính xác, tất nhiên là Rolex ăn đứt mấy khoản này! Lại còn sang trọng hơn AW nhiều!
@minhtymeo chính xác thì hơn, thạch anh với máy auto sao bằng được 😁 nhưng mà éo bao giờ mê nổi mấy con smw, vừa xấu vừa ko có giá trị gì :D
@"New Hero" chuẩn đấy, 1 bên là auto làm bằng máy, 1 bên là thủ công bằng tay, hiển nhiên là Rolex ăn đứt
stefan51
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế còn Orient của em thì sao??? :oops:
@KhaiTrang15 bác lên google tìm 10 điều làm nên thương hiệu Rolex, đọc xong mới thấy giá trị thực sự của chiếc Rolex mà các hãng khác ko thể bì dc
xuantruong21
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KhaiTrang15 Orient khỏi nói luôn mình cũng đang đeo khá là đẹp, đi đâu ai nhìn vào cũng bảo đẹp.
"...trong khi đó 80% phụ nữ muốn hẹn hò với một người đàn ông đeo Rolex..."
phải đạo rồi 😁
Người giàu thì làm gì chả đc. Mình mà tiền bò nhai ko hết mình mua cái nào đắt nhất đeo cho oai. Haha.
Nhiều ng nói bề ngoài ko quan trọng, căn bản họ ko hiểu. muốn dê 1 con bò cái. ít ra bạn phải tiếp cận cái đã. mà muốn tiếp cận xem nội tâm bạn thế nào thì bề ngoài phải ngon. do đó có tiền thì chơi tới bến thôi.
Kiếu bác nào chạy wave tàu đòi yêu gái xinh, xong chưa cưa nó đã đuổi về rồi chê nó chảnh ko cho các bác show hàng. 😁
Cơ mà hiện tại em thì kệ, xài cái gì mình thích. chứ khoe gái nó theo mà bản chất m ko tốt thì vài bữa nó cũng theo còn bò khác thôi. Đâm ra mua còn note 5 18 củ. vẫn bị chê ứ bằng con ip4s. vì nhìn samsung cùi bắp.
Từ đó e cũng nghĩ. Apple thành công đến độ giờ nó là thước đo rồi. ra cái gì là mọi ng cứ mua thôi. chả cần nó tốt hay tệ cả. :D
haquanghieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kool_boyjuly Tóm lại thì bạn muốn thể hiện điều gì qua cmt không mang tính xây dựng này? Và cũng ko liên quan topic?
(Cmt trước của tôi là đồng thuận với cmt của người khác ko liên quan đến bạn)
yunneg
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru Ôi bạn lại lái sang chủ đề khác rồi ah. Ma nhân tiện lương bình quân 20tr
là nước vn đó ah. Kinh thế. Mà lương thưởng thì giàu với ai. Phải nói là phi thương bất phú (đu theo xíu). Mà thương nhân thì hay có sổ tay ghi chép (cái này bạn làm nghề ghi số đề nên liên tưởng ra cũng ko trách đc) ghi chép bằng note5 thì rất pro.. haha
@yunneg Toàn người lương không đủ ăn mà con đi du học, nuôi bồ nhí, xe hơi, nhà lầu vô tư.

Cần gì phải thương mới phú.

Bạn cứ đi làm đi. Nếu làm tốt thì thưởng bằng mấy lần lương cơ.

Nên ai xài cỡ 6s thì mấy cái phương tiện như xe, trang phục... chỉ là chuyện nhỏ thôi. Nói chung cưa gái rất hiệu quả.

Vertu Signature cũng chỉ như hàng Khựa thôi vì vàng thau lẫn lộn, chứ chưa cần nói tới Note 5.
yunneg
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru Kk. Po tay bạn rồi. Nói chuyện lan man lạc đề quá.
xenoxone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ đeo một cái Patek Phillipe thì chấp cả chục thằng vàng hồng 18-Karat. Đồng hồ truyền thống luôn có đẳng cấp và chỗ đứng của nó, chỉ là những thanh niên cuồng tín không hiểu được điều đó.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@xenoxone Họ là những nguời có thu nhập 200k $ chứ ko phải cuồng tín gì đâu
theboynoname
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xenoxone câu trả lời hay nhất là đây, nhà a thế nào ko cần biết, chỉ cần nhìn a đeo patek phillipe là chắc chắn đẹp trai rùi 😁
@xenoxone giá của rolex thì xem còn chịu đựng dc và nghĩ rằng "một ngày nào đó mình sẽ mua dc", còn patek thì............thôi em xin thua 😁
Người giàu có làm gì có thời gian mà quan tâm đến rau sạch với chả hẹ hò. Mình thấy lởm cho bài này quá.
vndtdd
TÍCH CỰC
8 năm
Apple watch ế quá ko ai mua nên phải thuê nhà báo
@vndtdd Lại 1 thánh gato, ko có tiền mua AW thì đừng phát biểu linh tinh. Thím thống kê thị trường toàn cầu chưa? số liệu ở đâu mà bảo nó ế??
Ở VN đeo Rolex toàn U50 thì các em gái đào mỏ mới thích thôi. :p😃
@vndtdd ỡ VN thì Rolex đồng nghĩa với phải đi xe hơi hạng sang, hê hê, chứ đi dòng To có khi vẫn bị nghĩ là đồ giả. :p
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vndtdd Và nếu chùng ta đi RR thì đeo rolex tàu vẫn nghĩ là hàng xịn 😁
@Hungdunghcmc ở Việt Nam! đeo thì toàn đồ fake, có ai thèm ngó đâu =))), ít ra đeo apple watch đi kèm iPhone thì nó còn biết là đồ xịn.
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@ngophungvp Đi Posche xỏ dép lào vỡn được khen là cá tính. Thật là thích quá đi.
Cái khảo sát này không công bằng lắm do đối tượng khảo sát là những người yêu công nghệ nên chắc chắn sẽ mê đồ công nghệ hơn (cái ứng dụng này giờ mới biết luôn). Mà lại còn nguồn từ CultofMac, người tiếu lộ dấu tên =]

Giờ phải đi phỏng vấn mấy anh kiểu Gate, Mark ... trực tiếp các kiểu thì mới chuẩn. =]
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
đừng nói apple không chi tiền cho quảng cáo nhé 😁
Tôi thích Rolex hơn. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119