đang cần hỏi ạ. Mình xài laptop Lenovo Ideapad 5 pro . Lỗi màn hình xanh

kimhanzoo
16/3/2023 2:23Phản hồi: 8
đang cần hỏi ạ. Mình xài laptop Lenovo Ideapad 5 pro . Lỗi màn hình xanh
Xin chào anh em . Mình có vấn đề đang cần hỏi ạ. Mình xài laptop Lenovo Ideapad 5 pro . phiên bản chip Ryzen 5 6600hs, card GTX 1650. chạy win 11 22h2 . mình gặp 1 lỗi khá là khó chịu/. thi thoảng cứ click vào chỗ thanh taskbar mà để chọn wifi với âm lượng ấy . là nó lỗi màn hình xanh như này và khởi động lại luôn. mn có cách khắc phục không ạ
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn kiểm tra lại windows, cài lại win hoặc có phần mềm xung đột không?
2. Kiểm tra lại ram có phải bị lỗi ko, bạn dùng aida64 test stress ram để chạy full dung lượng ram xem có con chip nhớ nào bị lỗi ko nhé bạn.
3. Nếu 2 cái trên đã làm xong rồi mà vẫn lỗi, lỗi ở một số thao tác cố định thì mang bảo hành thôi chứ liên quan nhiều thứ như nguồn, mainboard,....
do win đó bạn, mình dùng Intel khi kich vào vùng thanh âm lượng độ sáng nó còn lag lòi ra 1 hồi nó mới lên
Win hoặc driver bị lỗi rồi bạn

Bạn cài lại win và driver chuẩn là biết kết quả liền

Còn chưa muốn cài lại win thì thử các bước này nhé https://www.thewindowsclub.com/kernel-mode-heap-corruption-on-windows-10
Bữa cũng bị một lần, làm đủ cách mà cứ mấy ngày nó lại bị. Ghét format trắng cài lại và dùng mấy tháng rồi chưa thấy gì
Lỗi nay sảy ra thường xuyên là do lỗi phần cứng (trên main)
Anh xem kiểm tra cài lại phần mềm trước xem để loại trừ, không hết thì khả năng bị phần cứng trên main ạ
Cảm ơn anh em đã Trợ giúp. Mình sẽ thử khắc phục xem sao. Giờ phần mềm mình cài khá nhiều. có nhiều thông tin cài đặt nữa. giờ mà cài lại win là chết lun á 😔
hóa ra là lỗi win mn ạ.. mình update chắc nó bị lỗi gì đó .. giờ tải lại iso trên trang chủ microsoft rồi cài lại win mới . mở chỗ wifi lên thì vẫn hơi đơ nhưng không bị màn hình xanh nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019