Đang chuẩn bị mua xe. Phân vân giữa pcx 125 và ab 150 abs vì cùng tầm giá tiền

chthao2411
2/5/2020 20:52Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quyit84
TÍCH CỰC
4 năm
Chọn PCX hay AB thì là do bạn thích, con nào cũng ngon. Mình đang chạy con PCX 125cc
Pcx ngon hơn
beconxinhxan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pcx là đẳng cấp khác so với AB rồi bạn. Ai nói 125 yếu chứ mình đi nội thành rất ổn, ra xa lộ kéo 70-80km ngon lành, chạy đầm mà chắc tay, ko có cảm giác bay bổng gì cả.

P/s: nếu bạn mong chờ cảm giác phọt phọt khi kéo ga thì khuyên chân thành đừng mua pcx ạ.
Mua ab bán có giá hơn
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bkoymntv Mua chạy đâu có ý định bán đâu b
@chthao2411 Ai lúc mua cũng nghĩ vậy
thuong0909
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn nào thực sự đi 2 xe trên thì hãy tư vấn cho chính xác chứ quan điểm cá nhân + suy đoán tùm lum hết..
Riêng mình đi hầu hết các dòng tay ga phổ thông và hiện đang đi pcx125 có vài điều chia sẻ:
- Pcx cảm giác khi chạy sẽ an toàn hơn, đi đường xa lợi thế hơn. Xe nhìn thấy to nặng nhưng khi đi 1 thời gian thấy cũng bình thường à. Vợ mình 1.5m còn chạy ngon lành 🤣 máy móc pcx êm và bền hơn AB. Baga sau khó chở được đồ đạc.
- AB nhỏ nhẹ nên đi TP thoải mái khi xoay sở, tuy nhiên ko khác nhiều so với pcx vì pcx xoay sở cũng tốt. Nhỏ gọn nên đi gửi xe cũng dễ. Đi đường trường sẽ ko sướng và mỏi tay + chân hơn pcx.
- kiểu dáng tuỳ sở thích của chủ thớt, đừng mua xe vì ngta thích gì mà qtrong mình thích hay ko? Cái cần ngta tư vấn là độ bền và máy móc.
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuong0909 Chính xác b. Ý là hỏi về độ bền và lốc máy đó b. Chứ kiểu dáng thì nhìn bên ngoài thấy được hết mà.
Dream8x
TÍCH CỰC
4 năm
@chthao2411 Độ bền với lốc máy thì AB ở tầm dưới rồi, từ tiếng máy gào hơn, phuộc ko êm bằng, đến nhỏ như cái gương hoàn thiện cũng kém hơn PCX nữa.
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dream8x Okie b. Quyết định lấy pcx mà khổ cái pcx hết sản xuất rồi. Hiuhiu. Head ko còn hàng. Ở ngoài thì thành hàng hiếm nên đẩy giá cao quá.
Dream8x
TÍCH CỰC
4 năm
@chthao2411 Ở đâu mà khan hàng thế b, tầm nửa tháng trước bên Hà Nội giảm giá sâu. Bản 125 thậm chí chỉ còn 52tr ( chưa biển).
Dừng sản xuất chắc chỉ lo nhất bộ nhựa nếu vỡ phải đặt, hy vọng còn duy trì bản Hybrid cho ae thay vỏ nhựa.
Còn phụ kiện thì vẫn dễ kiếm vì đồ tiêu hao như bugi,lọc gió, curoa, acquy dùng chung của Honda. Bi, nồi, phuộc có thể thay lên của SH, lốp thì đúng size Michelin dễ kiếm.
Mà cũng có thể đưa bản abs, phanh đĩa sau bên Indo về đấy, cứ đợi thêm cũng được.
chiếc pcx là chiếc tay ga ngồi thoải mái nhất hiện nay, thử đi đường trường mới hiểu nó sướng chừng nào
Vào đây mới thấy nhiều ng thuram với pcx dễ sợ.
Dream8x
TÍCH CỰC
4 năm
@MidadGyllenhaal Chắc bạn chưa biết, 150cc bị đánh thuế cao hơn 125cc khá nhiều.
Vậy nên bản 150cc của bất cứ dòng nào Honda hay Yamaha đều đắt hơn 125cc kha khá.
@Dream8x Chắc bạn đã biết nhưng cố tình hiểu sai. Vậy thì số tiền chênh đó không đến từ cái phanh Abs mình đang nói đến mà nằm ở cục máy 150cc 😆
@Menswear "Trừ phi muốn ăn dày"
common_ttud
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đã chọn AB 150 và thấy OK
Zen Đào
ĐẠI BÀNG
4 năm
minh 30t đang đi AB và có đi pcx một thời gian, thì khuyên bác nên chọn PCX, pcx hyrid thì càng ngon
Pcx 150 CBS là Ok
hunggh
CAO CẤP
4 năm
Đang chạy PCX 125 đời 2014. Người to đầm 1 tí thì nên chạy PCX hợp dáng hơn
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Tuỳ kích thước ,trọng lượng cơ thể . Nếu to cao và nặng ký thì PCX là lựa chọn họp lý .
PCX ngon hơn AB rồi. PCX ở tầm khác. Máy AB150 là máy của SH 2016. Đi thì bốc so với cân nặng nhưng PCX đi khá lướt. Mình chọn PCX hơn
MegaCenterHP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cuối cùng vẫn mua AB thui^^
oishi_1994
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pcx hơi cứng tuổi nhưng đi dáng sang, khoẻ., AB thì phù hợp mọi lứa tuổi hơn.
Ab đẹp và ngon hơn nhiều
dukichlang
TÍCH CỰC
4 năm
thích thị yếu số đông về kiểu dáng thì AB. Còn thích có cảm giác lái, độ mượt, đi đường dài thì pcx.
Mình chọn ab hơn
mình chạy pcx từ 2014 đến giờ, chạy luôn tầm 52-56km/l... nói chung ổn, không có gì chê. nếu bạn nào thanh niên chắc sẽ không thích cái dáng xe... nhưng ngồi xuống chiếc này thì cực ổn, nhất là chạy đường dài
leopark121
TÍCH CỰC
4 năm
Ab trẻ trung nhẹ nhàng hơn. Nhưng tuỳ phong cách b thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019