Đang chuẩn bị mua xe. Phân vân giữa pcx 125 và ab 150 abs vì cùng tầm giá tiền

chthao2411
2/5/2020 20:52Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đanh đi pcx 2016 đến nay hơn 4 vạn, ko có nhu cầu đổi con ga nào khác. Đợi pcx ra abs là đổi thôi. Mới mua thấy to, chứ chạy time là lách, luồn vô tư như xe AB mình chạy trước đó (đời 2010). Nói chung, xe ga đã chạy pcx là ko mún đổi mẫu khác. Kể ca SH
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TACOMPUTER Pcx sắp bị khai tử rồi b.
@chthao2411 Đoán là ADV soán ngôi. Nhưng PCX bên Thái vừa ra màu mới, vẫn chưa có ABS
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TACOMPUTER Cũng nghe thông tin sắp tới ra mắt adv. Cảm nhận adv ko đẹp bằng pcx 😩😩
7900
ĐẠI BÀNG
4 năm
AB 150 chạy rất thích, kiểu dáng đẹp thanh thoát. Nhà nhỏ không chiếm chỗ, thích xe nào mua xe đó, của bền do người mà bạn 😃
rồ ga muốn rú lên, cái thứ ab chạy còn thua cả nouvo
pcx thế ngồi của xe đường trường nên đi rất đầm, ngồi sướng, lưng ngả ra sau rất thoải mái

còn thiết kế thì: mấy con xe tầm giá này thì đẳng cấp thấp như nhau cả thôi, ko sang lên nổi đâu...
erichuy1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỗi chiếc có ưu điểm, nhược điểm riêng: vd pcx đầm, cốp xe rộng, đi xa ngồi êm, ít hao xăng hơn ab và ít đụng hàng nhưng dáng to, cồng kềnh nên có khi mình đi gửi xe nó éo nhận. còn ab thì dáng gọn, phổ thông với đại chúng, cốp xe củng khá rộng nhưng xa thua pcx và hao xăng hơn pcx 1 tí. Con nào cũng có 1 2 bệnh vặt như nhau. Còn về phù hợp với ai thì cũng phải xem lại phong cách thời trang của người lái. chứ mình thấy nhiều chị e có mét 5, mét 6 mà vẫn chạy pcx đẹp vãi. Mình thì đã chọn pcx 2018, hehe.
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
AB nó định hình thấp cấp hơn PCX nên nhòm cỡ nào thì AB150 vẫn tầm thấp hơn PCX dù 125 (chưa nói PCX 150) - với PCX lái sướng, ngồi sướng chỉ thua cái ABS thôi, còn lại vượt trội nhiều. PCX có thể (có thể thôi nhé) sắp dừng bán ở Việt Nam nên thành hàng hiếm, khoái vụ này 😁
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NghiaLN Dừng rồi b ơi. Gọi head đều hết hàng, bảo dừng mấy tháng rồi. Chắc do dịch nên honda chưa làm lễ ra mắt xe mới thay cho pcx. Còn lẻ tẻ vài head còn vài con 125 thì độn giá 63-66tr. Bye luôn.
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chthao2411 Không biết anh em thế nào chứ hồi xưa mình định dứt cái ADV 150, mê luôn ý. Xong thế nào càng ngắm càng thấy dáng nó không thể bền bằng PCX (hồi đó ghét PCX lắm - ấn tượng từ xưa). Thế nào một ngày đẹp trời bay thẳng ra Phát Tiến tiền mặt giật chiếc PCX 150 Bạc nhám phát một. Giờ đang đi thấy quá hài lòng 😁
Mình nghĩ bạn nên mua PCX ngồi cho thoải mái. Còn muốn trẻ trung máy OK hơn AB thì quất con VARIO 150 đi.
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phạm Nguyễn Anh Khoa Chọn pcx.nhưng hết 125 rồi. Honda cũng ngừng sx.😢
Vario thì trẻ trung quá hóa trẻ trâu. Ko thích kiểu sắc cạnh của e nó. Chắc chờ xem honda sẽ thay pcx bằng dòng nào rồi tính tiếp b ơi.
Nếu là mình thì mình sẽ chọn PCX.
AB được cái nhỏ gọn, pcx thì ngồi êm, gầm thấp rất vững và máy mạnh nhưng thân xe hơi to. Máy pcx hybrid mạnh hơn cả SH 2020 nhưng thể tích xy lanh thì nhỏ hơn nhé 😆 không biết nên mua PCX không vì xe ra lâu rồi, sợ cuối năm ra mẫu mới. Đang chờ mẫu PCX xài toàn điện, Thân nó to thế nhét pin to cỡ nào cũng không lo. Chắc tuần sau làm con PCX hybrid.
chthao2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quá gà ca ca Hybrid giá còn cao quá nên chưa phổ cập được. Phân vân vì ab mới ,150cc, abs. Còn pcx thì cảm giác lái ngon, máy bền....pcx cũng công nghệ đầy mình ,ngoài vụ abs ra cũng đâu có j gọi là tụt hậu vs các xe mới ra đâu.
Nghe bảo ab cũng hay lỗi vặt nên cũng lo. Vì mua xe không phải cứ thích là đổi, thích là đổi được
@chthao2411 Nếu dắt nỗi thì Quất con PCX 150 thường đi bạn, lúc trước mình có con PCX 125 đời 2 màu vàng, chạy gần 10 năm rồi mà vẫn còn quá ngon, đến h nó vẫn mướt, không lỗi gì, thay lặt vặt thôi. Vì mình cho đứa em nên giờ tính quất con hybrid đây. 85 chai có VAT nhưng chưa giấy tờ.
PCX ngồi thoải mái chân tay. Đi đường xa bao phê...
Mình thấy ab phù hợp nhiều trường hợp hơn. Dáng cũng trẻ trung năng động hơn
frankie123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chủ yếu theo ý thích và thời trang thôi à. Nếu cao 1m8 thì bác nên đi pcx còn 1m6-1m7 thì đi ab sẽ hợp dáng.
150 cũng ôn
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pcx nhé.
Diemalright
ĐẠI BÀNG
4 năm
nếu bác đi làm ở thành phố thường kẹt xe luồn lách thì cứ AB150. cầm con PCX đi trong thành phố cực lắm, xe to xác mà gặp phải bãi gửi xe đông va quẹt thì như cơm bữa
e đang chạy ab2018 và từng ngồi pcx mấy lần. bác có số tiền đó e khuyên bác k nên lấy ab
Bạn leo lên xe chạy thử, cái nào được thì lấy. PCX nó là maxi scooter, xe bự, guidon trần, dáng ngồi giống xe cruiser. Mình không biết nay sao nhưng lúc mới ra, nó là cái xe có độ hoàn thiện cao nhất so với giá tiền của Honda.

Nếu so với giá tiền thì có thể chứ so về kĩ thuật, AB và PCX là 2 kiểu scooter khác nhau.
pcx 125 ngon hơn
Tonkin8687
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tất nhiên là AB 150 abs rồi. Dòng xe p/p tốt nhất hiện nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119