T-Rex Pro

Đang hóng con máy hút bụi cầm tay Roborock H6 này
Duy Luân
1 nămBình luận: 77
Đang hóng con máy hút bụi cầm tay Roborock H6 này
Roborock là một thương hiệu con của Xiaomi, họ đang làm dòng robot hút bụi được nhiều anh em ở Việt Nam dùng, và tuần rồi họ có giới thiệu chiếc máy hút bụi cầm tay đầu tiên của mình với mã H6. Chiếc H6 này nhìn giống như chiếc hút bụi Dyson v8 và chắc chắn giá sẽ thấp hơn nhiều.

Có 3 thứ mà mình hóng ở con này:

1. Máy hút mạnh: H6 dùng mô-tơ 420W, lực hút 140AW (Air Watt). So với con Dyson v8 là 115AW, Dyson v10 là 150AW, và Dyson v11 là 185AW. Lực hút kiểu này đủ dùng cho đa số tình huống cần dọn dẹp trong nhà rồi. Nếu anh em nào có nuôi chó mèo thì lực hút mạnh của H6 đủ để hút lông ra khỏi thảm luôn. Trọng lượng của máy chỉ 1,4kg, khá nhẹ.

Tất nhiên là phần đầu hút của nó có thể thay đổi ngắn dài tùy theo nhu cầu sử dụng, ví dụ hút bụi bàn ghế thì dùng đầu ngắn, hút sàn thì dùng đầu dài. Trong phụ kiện đi kèm cũng có loại đầu hút có lót vải, nó có thể đánh bụi lên để hút vào dễ hơn. Các dòng máy hút bụi khác của Xiaomi hiện cũng đã dùng đầu này.

Quảng cáo

2. Thời gian dùng pin lâu: con Black+Decker của mình có thể hút được tầm 15 phút, Dyson thì khoảng 60 phút, còn Roborock quảng cáo cái máy H6 của họ có thể dùng tới 90 phút sau mỗi lần sạc. Vì đây là máy hút bụi cỡ lớn dùng để dọn hết sàn nhà nên thời gian dùng pin phải lâu chứ không mới dọn một tí mà đã phải cắm sạc lại thì phiền lắm. Cục pin trong H6 có dung lượng 3610mAh.

3. Có màn hình OLED theo dõi thông tin: màn hình 1,3" này sẽ hiển thị thông btin về dung lượng pin còn lại, có đang bị lock hay không, chế độ hút là gì, có cần thay thế gì không. Vì sử dụng OLED nên nó không dùng nhiều năng lượng, mà bạn không bị mù thông tin như nhiều dòng máy hút bụi cầm tay khác.

Hiện chưa rõ Roborock H6 có giá bán bao nhiêu. Mấy con Dyson v10, v11 hiện đang bán với giá từ 11 triệu trở lên, mình đoán rằng H6 sẽ đâu đó tầm 9 triệu trở xuống.

Có anh em nào hóng con hút bụi này như mình không?

Thêm ảnh của chiếc máy hút bụi này

heros-H6-unfold5-pc.jpg heros-H6-unfold6-pc.jpg heros-H6-unfold3-pc.jpg heros-H6-banner2-pc_2560x.jpg

Nguồn: Roborock
chỉ nên mua nếu giá nó tầm 6t hoặc ít hơn thôi trên thì đề nghị Dyson V. Dù gì thì Xiaomi dòng này cũng là nhái theo cái V của Dyson thôi mà có mấy thứ chính như motor và vật liệu, thiết kế thì không so được.
ZinoD
ĐẠI BÀNG
1 năm
@cuhiep 100% tán thành ý kiến của a Hiệp
vn_soft
CAO CẤP
1 năm
@cuhiep Chuẩn. Dù gì cũng là nhái, giá cao thì next
nkahminh
ĐẠI BÀNG
1 năm
@cuhiep Truyền thống của Xiaomi vẫn là giá rẻ khoảng 1 nửa so với 1 con cùng tính năng/cấu hình của mấy hãng hịn 😁
0888800882
ĐẠI BÀNG
1 năm
@cuhiep 3tr hả
Máy nhái theo dyson này trg quốc đầy rẫy. Cần gì đợi xào mì
DAT-THANH
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chào bạn.
Mình cũng đang tầm một máy hút bụi cầm tay, dùng cho việc vệ sinh những đồ vật cao hơn mặt sàn nhà. Hóng thì có hóng đó, nhưng không biết giá có mềm không để mà hớt. Hihihi.
@thanhlevan81 Giá rẻ vãiiiii, để mình đi tìm coi mượn được không
@Duy Luân TCS ở 37 Thái Hà - HN thì có rồi, còn trong SG thì mình ko rõ
@thanhlevan81 Đã mượn được 😆 mai có người ship hihi
Hút cầu thang mà dùng SE23V, xách cũng đuối.
Dyson V11 phải trên 16tr.
plusvn
TÍCH CỰC
1 năm
nhìn ngon quá, nhưng nếu 9tr thì ráng Dyson cho rồi 😁
Dòng này đa số sài cho những anh em có điều kiện, tui mua con hút bụi cầm tay cấm nguồn: 500k sài, mua thêm dây điện dài hút thổi chơi, nói chung thổi bụi là chính, vì lực hút yếu, sài lâu tự tắt luôn, hi đúng là tiền nào cúa nấy hi
zonzongl
TÍCH CỰC
1 năm
@Thánh soi công nghệ tui cũng vậy bác ạ. mấy bác kia có đk thì chơi lớn. mình chơi nhỏ nhỏ vậy. 😆)))
cesc84
TÍCH CỰC
1 năm
Còn mình thì chỉ ngóng mỗi con mẫu thôi, xinh ghê
Ngon vậy, sẽ mua nếu tầm 5-6t. Hơn thì xài máy cũ tiếp 😁
@Nam Air Không có giá đó đâu Mod. trên aliexpress đã bán 370 USD rồi
Chỉ quan tâm mỗi em mẫu!!!
Mua máy mà có luôn em trong cover về dọn nhà giúp thì mua ngay
Giá hơn nhưng thiết kế vs độ bền thua, hàng dyson dễ thay, dễ sửa chữa, tháo tung moto hút bụi lắp lại vẫn dc dù là tay mơ. Thay filter hay vệ sinh cực kỳ dễ dàng và tiện lợi😃
taititan9
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mấy cái loại này có hút ngon bên trong case PC ko các bác
mrchien86
TÍCH CỰC
1 năm
Mình thì thấy ít dùng chả quan tâm mấy. Rẻ thì chiến
smx105
TÍCH CỰC
1 năm
90 mins - eco mode
10 mins - max power
Cũng đang hóng 1 con cầm tay cho gọn gàng
longakka
ĐẠI BÀNG
1 năm
ủa mua dyson v11 ở đâu 11 trẹo hay vậy??
Mẫu dáng đẹp thế, ở đâu bán nhỉ để có tiền mua 1 em về hút bụi =)))
Kế nhà làm vảo, bụi sợi bms lên tủ,khung cửa sổ nhiều mà hút bằng máy hơn 1tr đồng ko hút nổi. Toàn lấy khăn ướt quét. Ko bik con này hút nổi ko nữa.
@TACOMPUTER Làm sao mà hút được bác
@teutamteu Mới mua 10 gói giăn giấy ướt 70k, tha hồ lau lun :d
@TACOMPUTER Ha ha, nhất bác luôn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019