Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đang rộ lên trò lừa chiếm đoạt tài khoản FB rồi đi mượn tiền, các kiểu...

cuhiep
31/5/2023 2:47Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qúa nguy hiểm
Ca này khó đấy chủ tịch ơi, mình không có kinh nghiệm gì hết vì đã nghỉ dùng Facebook chục năm rồi.
tham gia cái trò nhiệm vụ zing mp3 là mất tiền nha anh em. bị dụ mấy cô vợ em gái ở nhà ham hố việc làm online cẩn thận lừa đảo đó.
kuG
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Vừa nảy cũng Fb người thân nt mượn mình 1 triệu nhưng mình chỉ chuyển 800k còn 200k mình đk 4G thì lên đọc được tin này !!!
Cảm thấy tổn thương
Trừ ng già ( trên 60 ) không nói. Còn thế hệ trẻ mà để bị lừa nt mượn tiền thì tui cũng ... nể mấy bạn luôn.

Bất kì ai nhắn tin mượn tiền điều cốt lõi luôn phải là : GỌI NÓI CHUYỆN TRỰC TIẾP.
Nếu gọi mà vẫn còn bất cập thì
- Truy hỏi họ vài câu hỏi riêng tư mà chỉ 2 người biết khi gặp offline ngoài đời

Và không bao giờ chuyển khoảng cho họ nhưng chủ tài khoảng lại là 1 tên khác xa lạ. ! Dù có cháy nhà cũng kệ ! Trừ khi xác minh đủ 1.001 thứ thì mới cân nhắc !
Nó hack xong còn lấy ảnh dựng đc video gọi điện nói chuyện như thật,nếu tinh một chút thấy fake ngay vì hình nó cứ giật giật,giọng thì cố tình gây méo…
có khả năng bán điện thoai, tablet, facebook hoặc cho người ta ... mà quên vào security để remove device... nên nó vào được ... vì đã approved device ... kể từ đó chuyện đã xảy ra
Gọi qua Facebook để xác nhận là kém an toàn! Gọi qua số điện thoại mới chuẩn !
dùng fb mà ko bật xác thực hai yếu tố thì dễ bị mất tk lắm
Lấy nick mình
Vào nick nó, báo cáo facebook. Gửi cccd, bộ phận hỗ trợ thấy rep mà.
Trước mình bị y chang
Thường lừa nhau bằng mấy cái link vào đăng nhập like và share cho con bạn bè,anh,chị em.. ctrình thi bé khoẻ bé đẹp..
Bạn em gái mình mới bị bay mất 50tr tháng trước cũng trò này
Tinh tế cho ...mượn 1 tỉ đi ?!!
quicky
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Đọc comment trong đó thấy bảo nếu hacker lấy dc cookie máy đó thì có thể vượt qua bảo mật 2 lớp, kiểu như mình đã ấn dấu tích: "Không hỏi lại khi đăng nhập trên thiết bị này" nữa ý.
Ko có tiền trong thẻ, mượn tiền thì phải gặp mặt trực tiếp =))
Tui sài 3 nick mười mấy năm chả bị đá động gì. Mà cứ thấy mọi người bị hack miết. Chả hiểu sao
cái NGU nhất của fb là khi đổi email hay sdt lại k bắt xác minh cái cũ
Cười vô mặt
Bữa cũng bị người quen nhắn. Mình nhắn lại : VC. 😅
Vậy có cách gì xóa cái fb bị chiếm quyền ko các bác? FB vợ mình cũng bị hack, giờ vợ dùng fb mới rồi nhưng data trong những cuộc mes còn nhiều trong đó mà ko biết làm sao.
Coonghy
TÍCH CỰC
10 tháng
Mình ko rành lắm, nhưng nếu bây giờ mình cho account và password thì đố bác nào vào được đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019