Đang sạc Apple Pencil có thể bạn sẽ không mở khóa được xe hơi

Didu
16/4/2019 3:53Phản hồi: 51
Đang sạc Apple Pencil có thể bạn sẽ không mở khóa được xe hơi
Nếu đang mang theo iPad Pro và bút Pencil thế hệ 2 thì có thể bạn sẽ không mở khóa được xe hơi của bạn, đây là thông tin được Apple cảnh báo với người dùng vì nhiễu loạn sóng kết nối giữa 3 thiết bị kể trên. Apple cũng nói nếu bút đã được sạc đầy và hit vào iPad Pro thì vấn đề này sẽ không xảy ra, chỉ khi bút đang được sạc mà thôi.

Trong trường hợp này, bạn đi ra xe và cầm theo iPad Pro (hoặc để trong túi xách, balo...) với bút Pencil gen 2 và bấm mở khóa xe từ chìa khóa, có thể bạn sẽ không mở khóa được. Sự nhiễu sóng giữa iPad Pro và bút khi đang sạc + chìa khóa đã gây ra hiện tượng này, có thể bạn sẽ phải rút bút ra khỏi iPad Pro (không cho sạc nữa) để có thể mở khóa xe hơi. Chúng ta thường có thói quen dùng bút xong thì gắn vào iPad Pro để sạc và nó vô tình gây ra hiện tượng kể trên nếu chẳng may đi ra xe trong quá trình bút đang được sạc đầy.

Nguồn: 9to5 Mac
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
thế để quên mà đang sạc trong xe, thì xác định đợi sạc xong mới vào xe được =)), nếu không biết dùng chìa cơ
@xuantruong1992 Thì chờ nó sạc đầy thôi. Sạc bao nhanh mà.
@biencondao Chia khoá accent phải ko bac hehe
TMinh911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sensation chắc
Tính năng mới àh. Nếu lỡ để ipad trong xe đang sạc và đi ra ngoài thì quay lại có mở khoá dc ko nhỉ, lúc đó chắc chỉ còn cách chờ nó sạc đầy pin rồi mới mở dc xe 😁
@saobang3886 Người ta ra thế giới từ cái thuở nào rồi. Còn mình thì cứ ôm khư khư mãi cái ao làng. Không thì chù với chả dập thì cũng nếu như nếu thì. Đúng thật là cái genes Chu Du nó ăn vào máu nên cái gì cũng nhìn vào mặt phiến diện hoặc gần như không có 😃
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@NicholasRobinson Nói hay quá, vậy sao không nói đó là tính năng đi cho nhanh, làm gì phải công bố ra như vậy. Có người bị thì mới có bài này, mà ko phải 1 mà nhiều người bị nên nó mới công bố như vậy.
@NicholasRobinson Nói hay quá, nếu ko ai bị thì nó công bố để làm gì vậy bạn? Bạn cũng đang bào chữa cho cái lỗi rõ ràng đấy thôi. Ít xảy ra ko có nghĩa là ko xảy ra, và có thể là có người bị rồi nó mới phát hiện ra cái lỗi này cũng ko chừng. sạc 15p ko có thì xạc 3-5p chắc phải có chứ nhỉ. đi xe 1 người lái, 1 người ngồi vẽ giết thời gian thì sao? Lỗi thì xác định là lỗi chứ chống chế làm gì cho mệt :rolleyes:

"Chúng ta thường có thói quen dùng bút xong thì gắn vào iPad Pro để sạc và nó vô tình gây ra hiện tượng kể trên nếu chẳng may đi ra xe trong quá trình bút đang được sạc đầy."
@saobang3886 Chả lẽ bác ngồi trong xe để xài Apple Pencil 2 cho hết pin, rồi mới ra khỏi xe để đi làm hay đi mua những thứ khác àh. Lmao
Ipad+pen+xehoi+ Việt Nam ->rất nhỏ
@Đu Máy Bay chấm com Rất nhỏ coi như không có hả bạn. Không được rồi
@Đu Máy Bay chấm com Apple bán cho mỗi VN ah ;))
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@_Corei7_ Apple bán ipad cho người đi xe máy hay đi bộ hả bạn. Dân xe hơi ko biết sài ipad hả
Đi xem máy nên chả lo 😁
Đây là tính năng mới?
Thời gian sạc có mấy phút thôi, trường hợp thực tế có khả năng ảnh hưởng đến người dùng gần như thấp bằng 0
Khó xảy ra... Đê4 thử
@cuhiep Ko biết có ảnh hưởng đến xe tự hành hk.
Rixle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không nói rõ là loại xe dùng chìa khoá sóng như thế nào mới bị nhỉ? Xe mình thì cầm theo tay hoặc để iPad pro 11 + AP2 đang sạc trong xe thì vẫn đóng mở cửa bằng chìa remote bình thường.
@Rixle Có thể thôi, tỉ lệ có thể là vài % khi trùng tần số thôi
Nếu 100% thì phải thu hồi rồi
quang577
TÍCH CỰC
5 năm
Có nhiêu đấy nội dung thôi mà viết được bài dài thật. Viết được hẳn mấy chục câu trong khi có nhiêu đấy nội dung thôi. Công nhận nội dung không nhiều nhưng người viết có thể viết được ra như vậy cũng giỏi. Mình nói hơi dài dòng nhưng đại ý là khen người viết viết được bài dài thật trong khi nội dung không nhiều.
@quang577 Bạn có thể đọc trang gốc cũng được
Đây nè
cao1004
TÍCH CỰC
5 năm
@quang577 đọc comment của bác xong mới để ý thấy đúng thật =)))) bài này có thể viết gọn đc trong 1 câu =)))
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
Méo có iPad Pro, cũng chả có Apple Pen và càng không có xe hơi :p
tancantn
TÍCH CỰC
5 năm
May quá m k có xe hơi
iamharrytn
TÍCH CỰC
5 năm
tesla model x thì xác định :p:p
mình cũng muốn bị như vậy lắm mà chưa có mỗi cái Pencil 2B thôi 😃
do sạc k dây bút và LF wakeup điều khiển cùng sử tần số sóng LF vd 125khz nên nhiễu, xe không wakeup được chìa là điều dễ hiểu.
Hãy khóc đi, khóc đi dừng ngại ngần!?! Oh yeh!
Egoistar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông Cúc sắp bán Ô tô cho đồng bộ với hệ sinh thái rồi haha
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Đến lúc mình mua được Combo này thì lỗi đó sẽ không còn nữa. Mà khả năng là có lỗi khác thú vị hơn.
Kiểu như: Macbook Pro gắn trên Xe điện Apple Car có thể không kết nối 5G được do nhiễu sóng từ Iphone XV... kk
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính năng tuyệt vời quá.
khoa_ha
TÍCH CỰC
5 năm
Vấn đề ko phải xe hơi ipad và bút mà nhiễu sóng nó gây ra có hại người ko khi mà sóng của chìa khoá oto cũng bị nó làm hỏng thì con người có an toàn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019