Dành cho các bạn đang tập gym? Có nên tham gia California không? Review cá nhân đầy DRAMA

vstevenphan
8/9/2020 6:32Phản hồi: 6
Dành cho các bạn đang tập gym? Có nên tham gia California không? Review cá nhân đầy DRAMA
Chào các bạn,
Mình muốn body đẹp hơn xíu nên tìm hiểu các câu lạc bộ gym thì thấy California, lúc đấy đang chạy chương trình tập thử 1 tháng 300k gì đấy nên rủ bạn mình cùng tham gia, và drama cũng bắt đầu từ đây…
Ngày 20/08, hai đứa mình vào California Hùng Vương Plaza (TPHCM). Ở đây có bạn sale Sarah gì đó tiếp, dẫn đi 1 vòng câu lạc bộ. Cảm quan cá nhân thì mình không thích không gian ở đây lắm bằng 1 số phòng gym ở ngoài, vì nó rất thiếu cây xanh, và giờ mình đi cũng khá đông đúc, nhiều người, làm không gian trở nên ngột ngạt.
Ngồi xuống tư vấn thì bạn sale cứ bỏ qua cái tập trải nghiệm như mình đã đăng kí trước đó, mà tập trung vào việc sale gói membership dài hạn. Quy trình bài bản như sau, đầu tiên, giới thiệu về các gói tập dài hạn với giá niêm yết “trên trời”. Làm cho mình và bạn mình đắn đo, kế tiếp là, vẫn gói đó, hướng mình đến việc thanh toán nhiều lần hoặc thanh toán bằng thẻ tín dụng. Đến khi mình cảm thấy giá còn quá cao, thì đến lúc này sale mới bắt đầu đề cập đến những chương trình đang chạy rất nhỏ giọt 😃 Như gói off peak chỉ tập được cố định 1 số khung giờ ngoài giờ cao điểm với chi phí cũng đắt hơn, và chốt hạ bởi 1 chương trình mà theo sale bảo là “mua 1 tặng 1”, mua 12 tháng tặng thêm 12 tháng. Và RẤT KHÓ ĐỂ ĐĂNG KÍ ĐƯỢC, phải ghép chung với các bạn trong trường RMIT đăng kí, rồi phải tập 13/14 buổi đầu tiên trong ngày để được kích hoạt khuyến mãi “mua 1 tặng 1” với giá ưu đãi này, vân vân. Trong khi theo mình biết thì đó là chương trình chạy bình thường như bao chương trình khác của California, những điều kiện thêm vào làm mình thôi thúc phải deposit ngay vì khó lắm mới dành được deal, nhưng không phải nha mọi người, mọi người cần phải bình tĩnh…đừng như mình.
Nội tiền deposit cũng kì kèo nhiều và ít, thế là 2 đứa deposit 2 triệu đồng để giữ “deal” chờ có thẻ tín dụng đăng kí. Ra về, mình đã không thích cách làm việc của sale như trên, nên dạo quanh các hội nhóm Facebook để tìm hiểu thêm thông tin về gói mình đã đăng kí, và mới vỡ lẽ ra rằng, bạn sale nói nhiều vấn đề ràng buộc thôi thúc mình mua, điều đó không hề quy định trong hợp đồng kí sau này 😃
Kiểu cảm giác bị lừa, ăn không nói có ấy. Tình cờ mình biết được 1 bạn sale khác trên hội nhóm Facebook, bạn này CSKH tốt hơn hẳn bạn kia, offer cũng tương đương với cái gọi là “deal khó lấy” từ bạn kia, nhưng cảm thấy nhiệt tình hỏi han hơn hẳn, thay vì kí xong, tự tin chắc kèo như bạn đầu rồi bỏ khách bơ vơ luôn, chờ ngày lên kí hợp đồng và thanh toán nốt phần còn lại thôi. Bởi mới nói sale cũng có sale “this” sale “that” ưu tiên quyền lợi khách hàng, làm việc có tâm, thay vì cứ chăm chăm vào hoa hồng. Chuyện không có gì để nói nếu mình không biết email gửi đến MemberRelations@cfyc.com.vn với mong muốn chuyển bạn sale thụ lí hợp đồng của mình. Mình nghĩ đơn giản là chuyển mình làm việc với người mình mong muốn thì đơn giản vì California phải ưu tiên quyền lợi khách hàng. Nhưng không, việc xử lí RẤT LÂU, và như thế này ạ, mọi người có thể xem và đánh giá
Hiện mình đang còn chờ xem hướng giải quyết như thế nào, chứ kiểu California cứ khăng khăng mình làm việc với sale cũ thì thấy California thiếu chuyên nghiệp và không ưu tiên quyền lợi khách hàng như thế nào rồi, nội mới đăng kí membership với sale thôi mà còn vậy, huống hồ gì sau này tập luyện tại đấy, mua gói PT,…chắc kiểu PT bấm điện thoại, lơ học viên thì cũng đâu lại hoàn đó quá! Mình sẽ cập nhật bài viết sớm nhất khi có câu trả lời từ California
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tập chỗ thường thôi bác ạ, vip quá nhiều tiền mà ko như ý lại mệt.
@sonha28 Haizz, cứ nghĩ chỗ VIP thì nó tốt chứ bác
Vụ này sao rồi nhỉ?
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
3 năm
cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095