Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dành cho những ai đang dùng Panasonic DMC FZ35/FZ38

NhanNguyen79
20/4/2010 6:57Phản hồi: 30
Mình mới sắm em FZ38. Mình mở Topic này để chia sẻ kinh nghiệm cũng như những "toác phẩm" của mình với những anh em trong Tinhte cũng đang dùng em này. Mong các anh em ủng hộ và cùng chia sẻ. Cảm ơn!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới đi chụp HDR lần đầu tiên với máy ảnh FZ35. Trời gió nên cây bị rung. Kinh nghiệm chưa có nên bức ảnh chưa đẹp. Bạn nào có kinh nghiệm về chụp HDR xin chỉ giúp. Thanks
@NhanNguyen79 E vừa bốc con máy chiều nay chưa biết gì về máy cả mọi người dùng rồi fz35 chia sẻ cho e tí kinh nghiệm. Chụp bừa mấy bác ak
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
14 năm
e có mấy cái gửi các bác xem qua, ảnh e vẫn để nguyên bản ko qua PS
chân dung cụ già câu cá hồ tây
đường lên sapa
chiều trên sapa
Cái FZ35 này chụp zoom xóa phông tốt ghê. Thanks bạn! Thử chup HDR rồi share lên anh em xem cho vui nhé.
Em đang dùng máy dmc - fz 28 . anh em nào có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt , hoặc có kinh nghiệm chỉnh các thông số của máy thì chia sẻ cho em với nhé , ví dụ như chỉnh tốc độ hay iso v...v..
Manual tiếng Việt thì ko có đâu. Nếu mới đầu dùng máy thì nên để chế độ P, ISO 100 hoặc iISO nhưng đặt giới hạn ISO dưới 200. Tốc độ máy tự chỉnh. Nếu muốn chụp nhanh (thể thao) thì đặt chế độ S, chọn tốc độ lớn, chụp phơi sáng thì chọn tốc độ chậm, ...Thường xuyên đi chụp để rút kinh nghiệm cho mình.
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình ko bit chup HDR và cũng ko bit dùng PS nên chịu bác ah, mình cũng mới tập chụp nên chỉ chụp lung tung thôi
gửi thêm bác mấy cái
hoa gì ko bit nữa, mọc bé tý dưới chân suối
hình như hoa cứt lợn, hic
ghế đá
@NhanNguyen79 : cám ơn bạn nhiều
Anh em cố gắng nghiên cứu kĩ thuật này để cùng chia sẻ nghe, cả photo lẫn kinh nghiệm. Tui máu cái HDR ni quá nên mới mua FZ35 vì có hỗ trợ ảnh RAW.

---------- Post added at 12:07 PM ---------- Previous post was at 12:04 PM ----------

Hình thứ 3 rác nhiều thế! Mấy thằng cha nào ăn uống xả rác ghê quá!
Chụp HDR quả là khó thật. Tìm hiểu mãi vẫn chưa chụp được tấm nào ra hồn.
Đây là 2 tấm mới chụp chiều qua:
hungghe
TÍCH CỰC
14 năm
cái ảnh cuối trông như giả ấy nhỉ,cũng đang muốn mua chiếc này,bác nào dùng rồi cho vài kinh nghiệm,đánh giá để em vững tâm cho em này về dinh.
Chiếc này quay phim thế nào ạ,nghe nói cho định dạng file video k phổ biến,và file rất lớn,em chả coi HD ra gì,quay bình file nhỏ là ok rồi
Quay film dạng AVCHD Lite hoặc Quicktime MPEG, có phần mềm kèm theo máy để đọc và chuyển định dạng video( cái này tui chưa dùng, vì có quá nhiều phần mềm dùng cho việc này). có thể chọn chế độ P, Av, Tv hoặc M khi quay. Nói chung là đẹp.
Chụp HDR mãi chả được, chuyển qua chụp background đen.
Thêm 1 cái HDR nữa.
hungghe
TÍCH CỰC
14 năm
Chụp kiểu HDR này ấn tượng quá,nhìn qua như ảnh giả ấy,kỹ thuật chụp kiểu này như thé nào zậy bác,em k biết chỉnh,cũng mới mua em fx35 đang tự mày mò 😁
Link Kĩ thuật HDR đã đưa ở trang 1 của topic này. Bạn tìm đi nhé!
taducanh
TÍCH CỰC
14 năm
Con này chụp sáng rất ngon.Tối cũng được nhưng ảnh không trong bằng DSLR được.Quay phim tốt mà lại dung lượng nhẹ.Có nhiều chế độ tùy chỉnh bằng tay như máy DSLR.Quay phim có cả chế độ màn trận 1/20000 không rõ có quay được viên đạn đang bay không nữa.Nói chung rẻ mà chất lượng ngon cho dòng super zoom...😃
Có ai chụp được viên đạn đang bay thẳng tới trước ống kính không ạ? Cho em xin 500 đồng hình ^^
Thêm một cái background đen nữa này!
Thêm mấy cái mới chụp chiều nay:

hihi... bác ơi sao không chuyển qua đây sinh hoạt chung cho nó vui. Lập thêm topic nó loãn ạ.

http://www.tinhte.vn/threads/206939-Anh-chup-tu-Panasonic-DMC-FZ28-team/page168 anh em ở đây đã nhiều lắm rồi, bình luận cũng sôi nổi nữa !

Ah nhân tiện bác nào có bán FZ35 thì hú em, em đang cần mua lại (đã bán fz28 để lên DSLR giờ tiếc hùi hụi ạ)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019