Đánh giá AirPods Pro: liệu có phải là sản phẩm thay thế AirPods?

Knah
4/11/2019 13:30Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DanielTran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài hay lắm, bạn khách mời nhập vai rất tự nhiên, nhận xét có chừng mực. Nhạc nền cất lên ở phút 8:01 nghe rất đã!

Câu nói giá trị nhất trong clip là giải thích về cơ chế làm việc của Aripod Pro: adaptive noise canceling - quét tần số để bù tùy theo bối cảnh, nên hiệu quả hơn con Sony.

Anyway, con Sony có thiết kế rất đẹp!
vẫn đang hài lòng với Airpods 2, sở dĩ vì mình thường nghe nhạc ở những nơi yên tĩnh nên khả năng chống ồn có thể không cần đến lắm
với lại giá 7tr cho 1 con tai nghe là quá tầm với rồi, để tiền đấy mà mua iPhone 2020
Mua tai nghe bose nghe cho sướng 😆
tung2810
TÍCH CỰC
4 năm
Airpods 2 vs mình vẫn quá đủ rồi
Tùy sở thích đeo mỗi người, có người đeo kiểu in ear không thích vì cảm thấy khó chịu.
airpod đã đủ tốt rồi
la.phiho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trả lời theo tiêu đề!
mình nghĩ là không phải thay thế!
mà mình nghĩ đó là một sản phẩm phục vụ nhu cầu của một “tầng lớp” khách hàng khác!
trừ khi họ khai tử phiên bản cũ! thì đó mới là thay thế!
kienze
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình k dùng đc in ear, kể cả có đắt tiền và công nghệ cao đến mấy
anhducftu
TÍCH CỰC
4 năm
@kienze Me too!
SGC
TÍCH CỰC
4 năm
Ưu điểm của Airpod khi so với con Pro:
- Đeo thoải mái hơn
- Giá rẻ hơn

Còn lại tất cả những cái khác đều thua con Airpod Pro 😆.
@SGC Bạn dùng chưa. Mình dùng cả 2 con pro và con air2 thì thấy như sau.
- con pro công nhận nó thông minh. Nó dùng mic để thu âm bên ngoài để thu lại những âm thanh để cho ta biết. Chế độ chống ồn nó hít tai như hút chân không ấy. Còn để chế độ nghe xuyên âm thì thấy nghe như tai nghe mono chứ không đc stereo. Thua cả con air2. Còn để chế độ chống ồn thì hơn air2 đc 1 tý.
- và điều quan trọng dùng con airpods pro lâu mình sợ bị điếc luôn ấy ù tai kinh khủng. Mình dùng đc 4 hôm lỗ 1 tr để đổi lấy air2 đảm bảo cho đôi tai.
SGC
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenkhanh6666 Đang xài mới nói, chưa xài thì nói làm gì ah. Về chất lượng âm thanh đối với mình thì Pro chỉ gọi là tạm ổn vì mình nghe nhạc bằng tai khác. Mình đeo Air pro để chạy xe, với em này mình giảm được tiếng ồn của môi truờng xung quanh nhưng vẫn nghe được những âm thanh cần thiết đủ để đảm bảo an toàn, như chế độ xuyên âm khi đậu đèn đỏ thì tiếng môi trường nghe đầy đủ, nhưng khi xe bắt đầu chạy ở tốc 20km/h trở lên thì nó cắt giảm tần số thấp như tiếng pô xe giúp yên tĩnh hơn, còn tiếng còi xe, tiếng xi nhan thì vẫn nghe tốt. Đã biết nó là inear nên đừng so về độ thoải mái với earbud, đó là điểm yếu của Airpro phải chấp nhận nếu chọn em nó.
SGC
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenkhanh6666 Một điểm mình thích ở em này là microphone lọc gió khá tốt nên khi đang chạy xe có phone đến vẫn có thể trả lời được mà không cần dừng lại như mấy con tai khác.
SGC
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenkhanh6666 Dùng tai phone điếc hay không là do âm lượng bạn mở. Mình đeo inear từ thời còn mấy con sony walkman chạy băng catsette đến giờ cũng mấy chục năm rồi thính lực vẫn bình thường so với người cùng độ tuổi (u50).
tungtha74
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bài đánh giá của bạn
Rất đáng nâng cấp
Tai nghe AirPods 2 mua thêm phụ kiện su đệm tai nữa thì nghe chất âm không thua gì airpods pro.
Gắn phụ kiện đó vào vừa chống ồn tăng chất lượng âm thanh vừa chống rơi nữa.
Tai nghe airpods 2 gắn thêm phụ kiện khuyên đệm thì chất âm của airpods tăng rõ rệt ngoài ra còn có tác dụng chống ồn và chống rơi nữa.Một giải pháp rất hiệu quả và kinh tế mình mua trên lazada giá chỉ hơn 60000₫
sonsky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không thể yêu đc in ear, airpods bản thường là quá đủ
Bài viết hay rõ ràng, đúng những điểm người mua đang phân vân. Nhưng không dành cho người lười đọc.
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới nâng cấp từ Aipods 1 lên Pro, cực kỳ thích, và hài Lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019