Đánh giá Amazon Kindle Oasis: yêu từ lần chạm đầu tiên

sonlazio
18/6/2016 3:47Phản hồi: 324
324 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

riogdoyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thề là trong 5 năm mình không đọc hết 300$ tiền sách được :v
góp ý ai đó muốn mua máy đọc sách thì lựa chọn đầu tiên là kindle fire hd 6 không phải paperwhite hay các máy đắt tiền khác. Lý do hấp dẫn của tính năng note trên sách thì máy nào cũng có nhưng vấn đề đề cập ở đây là mầu sắc có trên tay màn eink lợi duy nhất là pin lâu. Nhưng bất tiện là để phân biệt một bông hoa màu đỏ với một bông hoa màu vàng thì không thể! ^^ mà như vậy tham khảo hình ảnh làm sao được? Pin kindle fire hd 6 ngon không đến mức đang ham mà hết coi được. Lúc nghỉ ngơi là lúc sạc rất hợp lý. Kế đến là hình ảnh nó nét nhất trong các máy họ đang bán . Trọng lượng thì chỉ bằng cuốn sách giáo khoa thôi. Hơn là ôm cái láp nặng cả kg rồi. Chưa cầm cái đời cũ fire hdx 7 nhưng có lẽ là nó nặng hơn
@Koozing mày có ô tô để đi chưa? tao thì có xe hơi để đi rồi đó. mày thích đọ của bằng cách nào? chơi thử coi!
Koozing
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mạnh khải À mình ko có xe hơi. Mình đi Mazda 6 thôi. Bạn muốn so gì ạ?
@Koozing Chụp cái đăng ký xe lên đây coi có đúng không?
duy1811
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mạnh khải Con lạy các bố, các bố có xe hơi mà ăn thua như trẻ con thế 😆
Hơn nhau vài cái chữ ở trên mạng này được cái gì ạ 😃)
minhlp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc chắn sẽ nâng cấp KPW2012 lên Oasis. He he he
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Mod chém gió rồi. Đầy trên Amazon.
Thế à, ông Mod này chém kinh quá, làm mình tưởng phải đợi đến tháng 9 nên đã mua paperwhite rồi. Vãi với ông quá
Mình mới mua Paperwhite 2015 cũng thấy hài lòng nhưng mà ít sách quá.
Không biết lấy sách mới ở đâu

Tiki và Alezza thì chưa dùng được trên Kindle, chuối quá. Nếu máy ngon mà ít sách thì cũng chán
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@luutrungkien Bạn thích đọc cái gì? Tiên huyền, kinh dị thì cứ check trên mạng các truyện prc, văn học có mấy bác giới thiệu ở mấy trang trước ấy.

À nhân đây xin hỏi là mình đang đọc bộ Rạp chiếu phim địa ngục, có vẻ khoái cái thể loại này (có bộ Vô hạn khủng bố cũng hao hao) nhưng sao nó drop nửa chừng vậy. Có bạn nào có bản full không cho mình xin với.
@Thien Quoc Mình thích đọc sách kinh tế nhưng nó phải update chút. Alezza và Tiki không có sách cho Kindle nên cũng chán
matranat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi các máy kindle hỗ trợ đọc những loại file nào ạ? em chủ yếu làm việc với PDF, liệu có ổn không khi mua em Oasis này
@matranat Không đâu, dùng file PDF thì chán lắm
Hy vọng tuần tới mò sang Nhật vẫn còn hàng 😔 nhìn phát thèm :(
ark_ff9
CAO CẤP
8 năm
Giá hơi chát nhỉ?
duy1811
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hờ, e đang dùng Kindle PPW 2014, còn tốt chán. Dự tính là sẽ sử dụng đến 2020 luôn 😆
Bảo em bán đi đc 100$ và thêm 200$ tậu về cái này chỉ để có pin trâu hơn và 2 cái nút lên xuống thì quá chát các bác ạ 😃)
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
Chức năng này iBooks vẫn có nhé bạn (ios 9.3.4 tôi đang xài có nhá)

File mobi vẫn hỗ trợ đọc file ảnh. Hiện tại tôi đọc manga trên kindle oasis là sử dụng file mobi để đọc nhá.

Nếu nói về tính % sách thì ipad hiện tại đang làm tốt hơn kindle đó. Kindle nếu ko để font chuẩn khi convert sách thì 1 lần qua trang sẽ nhảy nhiều hơn 1 (tùy theo font đang đọc) trong khi trên ipad thì có để font nào đi nữa cũng chỉ nhảy 1.
Về vấn đề bookmark sách thì tôi thấy bạn chả biết bookmark là gì nên mới có vụ "Mải đọc và chuyển trang mà quên mất trang đang đọc muốn tìm lại trên ipad không đơn giản như kindle"

Tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu vì mấy cái này tôi chỉnh trên ipad đc hết nhé.

Đọc xong bài viết của bạn thì tôi thắc mắc ko hiểu bạn có thực sự đc cầm con ipad (ios 9) xài ko mà phát biểu mấy câu như trên. Cả bài viết ko thấy đúng đc câu nào. Hầu hết thì nếu ai đã có khả năng mua ipad thì sẽ chỉ chọn mua kindle ereader vì màn hình eink chứ ko bao h mua con fire đâu nhé. Lý do con fire còn tồn tại đc vì giá nó rẻ chứ ko phải kindle fire tồn tại đc vì ipad ko làm đc những gì con kindle fire làm đc. Nếu có khả năng search google thì sẽ biết doanh số kindle fire ảm đạm thế nào nhé...
@sakamoon Còn cái vụ tự chế sách cho ipad nữa nói thử coi?
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@mạnh khải Trước h chưa bao h xài tool hỗ trợ để làm file epub, awz, mobi... ah. Với 1 người làm quen tay thì với tool hỗ trợ chỉ 1 tí là làm xong. Ko phải mình làm ko đc rồi thì nói nó cùi bắp đâu nhé. File epub hiện nay rất phổ biến (ngang với các loại file support bởi amazon) ko phải ko có lý do đâu 😃

VD: như tôi hay tự làm manga để đọc trên kindle oasis thì xài 2 soft. 1 soft auto down manga trên site về save thành file image lưu vào 1 folder. 1 soft từ folder đó tạo thành 1 file mobi với kích thước chuẩn để đọc trên kindle. Time để làm 1 file (tôi hay làm 1 chapter 1 file cho dễ đọc) là 2' thôi nhé... Còn muốn nghiên cứu để tự làm thì tôi làm hẳn 1 bài hướng dẫn cho biết để khỏi nói tôi chém gió bla bla bla...
Mình đang nghi ngờ là cái paperwhite bác mạnh khải được cầm vào có dán bảo vệ màn hình😃 từng gặp trường hợp thế rồi, nó làm loá hết cả màn hình rất đẹp của kinlde paperwhite.
votu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy đọc sách màn hình E-link theo mình hiểu là sách điện tử tốt nhất, lý do là nó không tự phát sáng như các màn hình lcd/ led, v.v...tự phát sáng. Điều này giúp cho mắt đỡ hại nhất, đương nhiên cần ánh sáng bên ngoài như ánh sáng tư nhiên hay đèn. Đương nhiên sách giấy là tuyệt nhất nhưng vì nó không đáp ứng tính tiện dụng và chi phí nên không bàn.
Con của mình đây 290$
mà sao mignh sử dụng được có 5 ngày thì hết pin cover pin trên máy thì còn 40%
so với thông báo của Amazon thì ít quá nhỉ, mình thỉnh thoảng dùng wifi để syn sách, độ sáng thì khảong 12
ACE thấy như vậy có bình thường ko
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@luutrungkien Hầu hết kindle dạng có đèn nền hay bị lỗi này, cũng không quan trọng lắm đâu. Lúc nào có cảm giác it đọc mà pin hao nhanh thì restart nó cái là xong. Kinh nghiệm là re xong cắm sạc thì hay nhất.
@Thien Quoc Làm thế nào để reset máy hả bạn?
Ichig0
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luutrungkien nhấn giữ nút nguồn đến khi màn hình hiện tùy chọn restart, hoặc nhấn biểu tượng cài đặt 2 lần bạn nhé 😃
@Ichig0 Ok mình thấy rồi nhé. Máy dùng tạm được rồi bạn à
bán bao lâu rồi mà vẫn phải đợi cơ à.
Mình hay có thói quen đọc tài liệu cơ quan bằng smartphone. Tổng số tài liệu thường khoảng 10Gb. Vậy cho mình hỏi có thể dùng máy này để copy vào và đọc tài liệu nhiều và nặng như vậy được ko nhỉ?
f_society
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zaibui mình xài kindle ppw 2015 tương đối phổ biến nhưng bộ nhớ max củng chỉ 4GB , cái nửa là kindle ko tối ưu việc đọc tài liệu vì tài liệu thường ở file pdf mà kindle đọc pdf hơi khó chịu
duongtran
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá đẹp, mỏng nhẹ, pin trâu tha hồ mà đọc sách
nxquy172
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongtran Giá vẫn cao b ah

Sent from my iPhone using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp