Đánh giá Áo thun Coolmate Essential Tee - Đơn giản nhưng không "phèn"

Lê Q Khánh
22/11/2021 4:57Phản hồi: 141
Đánh giá Áo thun Coolmate Essential Tee - Đơn giản nhưng không "phèn"
Thư gửi em, người con gái anh yêu.

Những ngày này, trời đất đang dần dần vào đông. Ánh nắng chói chang của mùa hè dần nhường những ngọn gió mát mẻ của mùa thu. Làn gió mát mẻ cuối thu đầu đông làm cho anh nhớ đến cái cầm tay của chúng ta. Như một nhạc sĩ đã từng viết:

Rồi một ngày trời không biển xanh
Rồi một ngày hàng cây vắng tanh
Và cơn gió mang mùa đông tới
Cuốn bay theo đám lá vàng rơi
Bờ cỏ này giọt sương đã tan

Bậc thềm này còn in dấu chân
Mùa đông tới anh chờ em mãi

Và khi đợi em, anh sẽ mặc áo thun nam 100% Cotton Essential. Tủ quần áo của anh đầy những chiếc áo với những phong cách khác nhau nhưng lựa chọn cái nào để mặc luôn là điều khó khăn. Cuộc sống này mang đến cho chúng ta quá nhiều lựa chọn phải không em? Giá như mọi thứ đơn giản như việc ở bên em hay ở bên các cô gái khác thì hay biết mấy.
Anh thích sự đơn giản, nhanh chóng nhưng không “phèn” nên anh đã chọn Coolmate Essential Tee - một chiếc áo tiện lợi cả trăm đường, từ việc ra đường, đi chơi, đi hẹn hò, tập thể thao. Chiếc áo thoải mái mà lịch sự, đơn giản nhưng không “phèn”. Nếu một ngày bạn đang "không biết mặc gì" thì chắc chắn anh sẽ chọn chiếc áo này để mặc.

Điều anh thích ở chiếc áo này chính là việc dễ phối đồ trong bất kỳ trường hợp nào. Và điều này càng đúng hơn với màu đen. Anh có thể mặc gần như trong bất kỳ trường hợp nào, từ đi ăn, đi chơi, tập thể thao, như tiếng Anh người ta hay nói là almost in everyday life situation.
Bây giờ anh sẽ kể cho em nghe những điều gì làm cho chiếc áo này trở thành một lựa chọn không thể thiếu đối với một người đàn ông thích sự đơn giản như anh. Đầu tiên, áo được làm từ 100% cô-tông, tạo ra sự mềm mại ngay lần chạm đầu tiên, mang đến cho làn da một cảm giác dễ chịu khi tiếp xúc. Sự dễ chịu này còn đến từ việc thấm hút mồ hôi tốt. Áo nhẹ lắm em à, mặc mà như không. Em biết anh là người thích sự nhẹ mà đúng không. Và điều quan trọng hơn cả, đó là chiếc áo này được sản xuất tại Việt Nam. Em biết không, lòng yêu nước là một nguồn cảm hứng chưa bao giờ cạn đối với những sản xuất, trong đó có Coolmate. Nhà thơ Nguyễn Khoa Điềm viết rằng:
Đất là nơi anh đến trường,
Nước là nơi em tắm,
Đất là nơi “con chim phượng hoàng bay về hòn núi bạc:
Nước là nơi “con cá ngư ông móng nước biển khơi”.

Quảng cáo

Nhưng đối với Coolmate, họ tự hào rằng Việt Nam là nơi làm ra cái áo thun này. Yêu sao cho tình yêu tổ quốc!
Em thấy đó, đằng sau một cái áo thun cô-tông đơn giản là nhiều câu chuyện, từ thời trang đến lòng yêu tổ quốc. Anh hi vọng rằng, khi anh đến đón em với chiếc áo này trên người, em sẽ không nhìn anh bằng ánh mắt ngạc nhiên hay buồn bã. Hãy lắng nghe anh kể những câu chuyện đằng sau cái áo này khi chúng ta đi bên cạnh nhau, em nhé!

Thương em!
xxx

141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không thể phèn hơn
@cobala1991 ít nhất phải ủi cái áo cho tươm tất xí, bên web hình hàng rất đẹp ổng mặc vô hết muốn mua luôn 😆
@Demah Khánh Dơ
@Communism Dáy
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
@Xavier-Au Láo cá tró
mehplamnha
ĐẠI BÀNG
2 năm
Này đâu phải đánh giá bạn, mượn chiếc áo nói chuyện khác thôi 😆). Mong lần sau bạn đánh giá đầy đủ hơn 😃)).
@mehplamnha bạn có biết tào thực không?
Demah
CAO CẤP
2 năm
@mehplamnha Mịa. Hôm trước mình cũng góp ý y hệt như này. Rồi nó vào bảo mình "phải mở mang suy nghĩ". 😃))
cổ thun áo dễ bị giãn
@trunghieu7393 chuẩn. Mua cái áo trắng mặc 10 lần giãn hết cổ. Cháng
@Ninh Thái Bình nghiệp vụ để người dùng mua tiếp đó mà 😁
Nhìn xong chẳng muốn mua, KOL thất bại 😆
@Joey Tribbiani kaka. áo này nó tiện thui bạn à. xọc vào cái là xong. khỏi mất thời gian nghĩ ngợi. còn duyên dáng này kia thì cần phải có một bộ khác.
@Khánh Khát Khao ai nói khong nghĩ ngợi thím, sọc đại thì sẽ có 25% mặc đúng, còn lại sẽ 25% mặc áo ngược. 25% mặc áo trái, 25% mặc áo vừa trái vừa ngược nhé.
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@Khánh Khát Khao những cái áo thun khác phải mặc kiểu gì, k phải xọc vào hả ta
@tin_truc22 mình thường mặc 4 kiểu giống bạn vừa nói. kiểu nào cũng chơi cả nên tỷ lệ thành công của mình khi mặc áo thun là 100%.
@Kahny La khác chứ, áo thun cổ trước thấp cổ sau cao thì phải mặc cho đúng, còn ai khó chịu chuyện mặc áo ngược áo xuôi thì mất thêm thời gian nữa. mình thì 4 kiểu đều mặc được cả.
Mắt thẩm mỹ của mình kém hay sao mà không thấy đẹp 😔
@mannavod đồ này đa dụng thui bạn à, đen tuyền như thế thì đẹp sao nổi!
la1lanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Coolmate cũng tùy. Có đồ dùng ok, có cái dùng chưa ưng lắm.
DKez
TÍCH CỰC
2 năm
@la1lanh trước định mua đồ coolmate nhưng sau tìm shopee được đồ basis, cũng rẻ mà phù hợp bản thân.
Nói thì hơi thẳng chứ tôi thấy nó như cái tấm giẻ lau ấy bạn, thông cảm
@cupeastupid trời, bạn làm mình đau lòng quá!
@cupeastupid thẳng vừa thôi bác. haha
Mình thấy quảng cáo combo này trên facebook nên mua mặc cái áo với quần lót 250k thấy cũng ổn. Chứ mà đọc bài này này thì chắc chắn sẽ không mua, cho dù sau đó thấy quảng cáo kia
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
2 năm
Áo này so với của bọn 5S nó cho ra bã
@hanoilegend Trước em cũng từng mua hàng của 5S trên shopee. Tư vấn bảo em mua size M nhưng mặc không vừa. Đổi sang size L cũng không vừa luôn. Mặc thì nóng nên đổi xong em đưa cho người khác mặc luôn
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhtuanngoc Mình mua toàn của 5S nó bé nhưng được cái giữ form lắm, ko bị nhàu nát như của bên Coolmate
@hanoilegend Em thấy hàng bên đó đa phần là sợi tổng hợp nên giữ dáng hơn sợi bông cũng phải thôi
Bây giờ em lại hay mặc đồ Aristino
aerislimit
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc lựa loại nào với form người chứ sao mình mua Polo của Cool.mate sales còn 159k mà mặc vẫn khá ổn áp ấy chứ? Chưa kể CSKH best luôn, đặt thiếu size hoặc lỗi bù mẫu cao hơn ko bù tiền.
@aerislimit mấy áo này tiện cho đời sống hằng ngày bác ạ. mấy anh em ngoài kia cứ nâng cao quan điểm quá!
Demah
CAO CẤP
2 năm
@aerislimit Cái áo không làm nên thầy tu. Áo đẹp hay không cũng do người mặc b ạ 😁
cuonghmu
TÍCH CỰC
2 năm
Coi bác chụp không thể phèn hơn. :v
@cuonghmu mình là con người của những mâu thuẫn bác à! kaka
coxfire
ĐẠI BÀNG
2 năm
phèn thật sự.
@coxfire quá phèn phải hok? hihi
Sau thuê ông mẫu nào người có tí da tí thịt mặc chụp cho nó đẹp 😆)
@全部殺してやる no no no, mình mua mặc thì mình chụp thôi chứ sao phải thuê. mình phải yêu cơ thể của mình chứ. kaka.
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@Khánh Khát Khao Cho mình địa chỉ, mình tặng bạn chiếc gương. Chứ nhìn bạn Gớm quá!
bocon1903
ĐẠI BÀNG
2 năm
mặn lòi luôn rồi chứ phèn gì nữa
@bocon1903 mới nhiễm phèn thôi, chứ chưa ngập mặn đâu =)))
vukhaluf
ĐẠI BÀNG
2 năm
chụp quảng cáo mà áo thì nhăn nhúm, cổ thì dãn thế kia thì không biết là bạn cố tình làm vậy hay thật sự không biết nó rất là chán khi nhìn cái ảnh thế kia không? hãy làm sao cho chỉnh chu trước khi chia sẻ cho người khác
@vukhaluf Đúng vậy. Còn xưng anh trong bài viết. Ông chủ thớt này chuyên văn vẻ và tự cao.
huudung096
ĐẠI BÀNG
2 năm
Áo coolmate vải kém thật sự, giặt vài bữa là xơ cả, form cũng xấu, mua 2 cái đợt sale 1 tặng 1 rồi thôi
Bù lại underwear với quần short thì xịn
@huudung096 Bạn giống mình, trước cả cây CM giờ còn đúng cái xịp =))
@huudung096 Bác mặc thử hãng rock dòng dệt kim không đường may 135k/cái mặc cực kỳ thoải mái luôn, với điều kiện giặt máy phải cho vào túi giặt ko thì dễ hư.
LoserMan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huudung096 Chuẩn, giặt vài hôm thì rộng phùng phình, giãn hết cả. Underwear thì tạm ổn, chắc tại thằng nhỏ của mình ko mọc răng 😆)
Điều quan trọng để mặc đẹp áo thun không cổ, form ôm là phải có ngực và vai mặc mới đẹp.
Còn không nên lựa có cổ.

Nhìn ông này nhớ ông bán card màn hình hồi xưa quá. Đi đâu cũng để lại gương mặt thân quen riết gây ám ảnh.
@tiethanhung Nói đúng! Áo thun không cổ chuyên dành cho mấy người có da thịt một tí hoặc có tập thể thao cho người săn chắc có cơ hoặc body chữ V
@chuengjen5566 body V, vếu đầy đủ đây nhưng xương nhỏ 😆
dongqtrung
TÍCH CỰC
2 năm
Clip 10p để review 1 cái áo thun?
@dongqtrung ổn mà phải hok?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095