Đánh giá bàn phím cơ Majestouch Minila Air: kết nối Bluetooth, tương thích tốt các thiết bị di động

cuLong
22/10/2013 10:7Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là chỉ có ở tinhte, nơi mấy con ếch chỉ biết dùng mấy cái điện thoại làm chuẩn mực công nghệ.
So Filco với mitsumi, logitech 😁 , đến hài.Dùng qua hết đi rồi hẵn so nhé mấy ếch.
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mechkey cái đíu gì. Toàn vớ vẩn ba lăng nhăg. Để tiền giúp đỡ gia đình đi mấy thanh niên thừa tiền
rhxshine92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duc_nckt Thừa nhận lời nói của bác này. Nhưng mình dùng bàn phím cơ để kiếm tiền bạn ah. Mình hok xài iphone nên hok phải thay mỗi năm tốn tiền, hok có chơi xe hay đi lại nhiều nên đỡ xăng đỡ mua xe. Chỉ ngồi 1 chỗ kinh doanh thôi nên máy tính, bàn phím, chuột thì cái nào p/p tốt thì mình sắm ngay ko cần biết mắc hay rẻ.
1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duc_nckt hihi chả ai cần ông dạy cách tiêu tiền đâu.
Tôi lại cần ông giúp đỡ gia đình tôi bằng tiền của tôi quá =)).
Nghe cứ như "tiền nhiều thế sao ko làm từ thiện".
nhỉ??
rhxshine92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang phân vân giữa CM Storm, Corsair và Filco. Hix
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Y
Thế ôg bạn dùg qa đc mấy con r?
@duc_nckt Mắc lắm ko mua đâu, cần gì dùng, nhìn là biết lởm.
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế thì được. Bác có côg việc tốt là ngon rồi. E thì vẫn đi mini ba má để lại. Điện thoại dùg 1200 nên cũg chả b' phím cơ là gì. Mà máy tính cũg chả có chứ nói gì đến mechkey. Nếu có tiền để mua mechkey e sẽ sắm 1 em máy tính
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi có dạy ôg cách tiêu tiền đâu. Ôg tự nhận đấy chứ. T chỉ hỏi ôg dùg qa bao nhiêu cái phím cơ rồi mà phán kih thế. Nhà tôi khó nên chả có đến cái máy tính chứ chả nói cơ củg gì cả 😔
1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duc_nckt vậy thì ngậm mồm vào thôi chứ sao lên đây ba hoa chê những người mua mech là phí tiền vậy?
Phím cơ bây giờ quanh đi quẩn lại mấy cái switch của chery mx với topre, về cơ bản là giống nhau.Hiểu ko.Haizz
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1stwind Tôi thấy đa phần người VN còn nghèo, nên rất ít người có thể mua được 1 cái bàn phím cơ. Tôi chưa hiểu lắm. Bạn nói giúp tôi mở mang đầu óc đc không? Có thật là phím cơ chỉ có cherry mx và topre không bạn?
@duc_nckt luyên thuyên nhiều là đốt chợ đấy
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@filco_lotus Đốt chợ cháy lên cả hàng đường thì sao nhỉ?
1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duc_nckt đâu có nói là chỉ có Cherrymx với topre đâu ??
Chủ yếu thôi chứ ko phải là tất cả .Haizz
duc_nckt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi k có để dùg và cũg chả sờ đc con mx, topre nào bạn nói cả. Nhg mx và topre là cái rì vậy. Tôi chỉ hỏi ôg dùg nhg cái gì rồi mà phán kih thế
500k cho 1 con membrane màu mè có mà phí tiền

Mitsumi với Logitech có làm phím cơ nhé...
1stwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maybach_GL à, ý mình nói là mấy con misumi với logictech nhắc đến trong comment ở bài review này.
Bọn misumi có phím cơ, có switch riêng nhưng ngưng sx r thì phải.
rhxshine92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maybach_GL Logitech thì có còn mitsumi thì mình chưa nghe và chưa thấy, bác cho mình mãn nhãn cái mechkey mitsumi cái. Mà công nhận là mitsumi hay, ko chuyên làm bàn phím nhưng làm 1 cái là đáng đồng tiền. Giờ nhà nhà ai ai cũng xài mitsumi làm bàn phím cơ bản. Mang " mác " thánh là biết cỡ nào rồi. 😁
@rhxshine92 sw Mitsumi đây

Ngoài ra Mitsumi còn làm sw dùng ngàm chữ nhật (giống sw Alps) và ngàm "+" (giống Cherry MX) để dùng đc với keycaps tương ứng...

rhxshine92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có laptop nào tích hợp mechkey hok nhỉ 😁
lúc đầu tươngr giá em này ngon ai ngờ cao quá : ̣ vỡ mộng bàn phím cơ đầu tiên rồi : ̣

Về f30 đi các bác, hết f31 sang đây troll headphone đến team mech key sang đây troll, các bác ko chán hả.

HaNoiClub: mình mua để dùng chứ ko phải mình chơi mechkey nên bao nhiêu cái có quan trọng? Lý do bạn mua đồ khác nhiều tiền hơn mức tối thiểu thì người khác mua mechkey cũng tương tự thôi. Ah mà mình chả là fan của hãng nào, còn Apple với SS thì anti-SS (cơ mà ko phải loại trẻ trâu đi đá đểu với cãi nhau với fan SS), Apple thì có tí cảm tình với vài ba mẫu chứ chả phải fan, cái gì tốt thì dùng.
chán gì, đang rảnh 😁 mới cả lâu quá rồi ko vô tinhte để commend nên nghịch thôi :v mua về xài là 1 kiểu, chơi là 1 kiểu, sưu tầm lại là 1 kiểu khác.

chỉ có là đừng mang sở thích của người khác ra rồi kêu xa xỉ, rồi thừa tiền bla bla bla... còn nhiều cái là có người vẫn bỏ hàng triệu, chục triệu đến hàng tỉ ra để mua trong khi người bình thường chỉ cần vài trăm ngàn, vài triệu cũng mua đc cái chức năng sử dụng tương đương :v

thích mà có tiền thì ừ cái này đáng mua, thích mà ko có tiền thì ganh tị, còn không thích mà cũng ko có tiền thì lại chê bai 😔
Từ em ở đây là nói thay cho bác đó. Mình còn chưa có cái mech nào. Lấy đâu ra tiên chới skull o_O

@TtNDL82
Em nói từ đầu là em ko chơi mech key, em dùng mech key mà 😆 sao bằng anh em hội mech key được. Bác kia chắc mem mới hoặc clone của bác nào đó hội mech key em ko biết tên, ko biết bác ý đùa 😃) Em chỉ biết nick mấy anh em từ thời đầu thôi (hồi đó có lão Tủ, ali, duc_nckt, pear,...)
Đây . Xn mời các anh hùng bàn phím . Trong cái Group này . Cũng có hơn 600 ông anh hùng bàn phím . Từ mitsumi cho tới mít tu mì .

Chào mừng .
https://www.facebook.com/groups/479536008737192/
@HaNoiClub Cái group đóng mà đi đâu cũng khoe, có ai vào xem được đâu mà khoe =]]]]]]]]]]]]]]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019