Đánh giá BlackBerry Priv: hy vọng nhiều, để rồi...
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 400Lượt xem: 285.466
400 Bình luận
Hi sonlazio,

Nghe bạn tả qua BB Priv thì mình cảm giác trước đó bạn xài iPhone nhiều rồi, nên mình thấy bạn đòi ở BB có những tính năng của iPhone thì phải. Hiệu năng, tới giờ mình chưa thấy cái điện thoại nào chạy Android mà ổn định được, kể cả Nexus 5 hay samsung note 3,4,5, vẫn có lag vẫn có nóng... Với mình Priv là điện thoại rất tuyệt vời kể từ 9810, đúng cái là giá thì còn trên trời quá, thường khoảng 1 năm sau thì giá sẽ còn 50%...
@jack1311 Người ta đánh giá sản phẩm yếu tố đầu tiên là dựa trên giá bán đó bạn. Tất nhiên hđh Android thì ko thể ổn định như iOS. Nhưng ít ra trong Android Samsung nó luôn mang những công nghệ mới nhất vào sp: chip mạnh nhất, viền siêu mỏng, màn hình cong, sạc nhanh... vậy mà còn ko lại đc iPhone của Apple. Bạn có thể ngó qua giá Galaxy S6 Edge tại thời điểm này (dù vẫn bị coi là cao) thì Priv làm gì có cửa.
Vậy mà ko rõ lũ xúc "động vật" nào đó đã thề là nếu BB chạy ănroi thì bán thận nó cũng mua 😁
Việc ko xem trọng cảm biến vân tay để rồi thất vọng mình nghĩ không phải lỗi của BB cũng như bây giờ bạn chê cái điện thoại thiếu chức năng radio hay TV chẳng hạn. Tại sao ngày xưa ai cũng có rồi?
Bài viết rất chi tiết, với mình BlackBerry sẽ chỉ dừng lại ở BlackBerry Passport
điều này có ngăn cản đc em mượn con Priv của thằng bạn về vọc không
Trong mỗi con ng vẫn có 1 cái gọi là tự hài lòng
Tự hài lòng ko kéo mình xuống và cũng ko nâng mình lên. Chỉ đơn giản để mình sống với 1 bản ngã tạo nên 1 cái tôi thực sự, ko bị níu kéo, mời mọc, ham muốn bỡi những cám dỗ khác
Với mình, Black Berry luôn là 1 sự tự hài lòng ở mỗi sản phẩm. Đơn giản là cầm trên tay và đam mê là đủ
Thật sự cụm camera xấu hết hồn :/
Mod hơi dìm hàng quá đáng vì đó là theo chủ quan của mod.
con này tầm 11, 12 tr ok, mua ko đắn đo
p/s: 1 fan bb lâu năm cho hay
mod cũng cần tiền để sống. nên cho tý là viết ngay
viên bin 3400 Ma ! mà sài từ sáng tới 3 h chiều or 7h tối , Bạn thật là tay khét tiếng về việc sử dụng điện thoại
@KNVtravel note5 pin mấy mah nhễ, xài 3h chiều là bình thường nhé. onscreen được có 4 tiếng thôi.
@kool_boyjuly Đây là đang nói mức độ của nguoi sử dụng ! Ở đây ko liên quan tới note 5 và sam sung ok
"Nếu bạn dùng 2 cái Priv thì sẽ có 2 máy sưởi tay di động" --> rốt cuộc a Quảng cũng tìm dc truyền nhân rồi 😁
Nikon D600 hân hạnh tài trợ hình ảnh này 😁
ngoài cái lứng ộp ẹp không chấp nhận dc, mà BB lại làm sp flagship ộp ẹp thì không chấp nhận dc 😔 còn các nhược điểm còn lại, hầu như là do phần mềm, nếu BB cải thiện phần mềm là xong mọi thứ.
Mình thấy nhược điểm của BB là giá quá cao, chưa tương xứng với giá trị mang lại.
Bác nào cũng bảo mua Priv về mấy tháng là bán, mà em tìm priv cũ trên mạng cả tháng nay mà thấy có mấy con, có thì gọi điện tới chủ cửa hàng bảo là máy có người đặt rồi em ơi!!! vkl :mad::mad:các bác không thích thì trải nghiệm vừa thôi để chúng em còn hưởng sái chứ!
@thientu92 1. T nói thế thì nói đấy làm dc j.
2. M chỉ dựa hơi thế thôi à? Có vẻ khá là chihuahua =))
3. Quay lại vde chính: Mua con đt priv mới đê, chờ hàng used làm j? kêu gào nhiều quá mà k thấy mua.
Chắc mua = mồm.
@wink 1. Chú chửi người khác mà có vẻ như vui nhỉ, loại chú ngoài đường t tát cho vỡ mồm.
2. Tiền t, t mua gì quyền t! chú đừng có rảnh hán nhá
@thientu92 Thôi xin, có tiền đã mua lâu rồi, hài vn, cứ đòi tát thì thử tát đi 😆
Đã k mua dc đồ còn làm trò. Có đứa ngồi đó đòi mua đồ cũ chứ k chịu mua đồ mới, vậy mà lại lại nói yêu với chả có tiền. Hì. Rẻ tiền vn
@wink Ô hay liên quan tới tiền ăn sáng của chú ah?
"Lý do: mình dùng Priv là máy phát 4G cho 3 thiết bị khác"
Ơ, em hỏi tí, thế đáng nhẽ ra, máy phải nóng vừa vừa ạ ?
Những 3 anh xâu xé 1 em thì sao nó chả nóng nhỉ ?
Đính chính lại vs chủ thớt là màn hình khoá không cần mở khoá vẫn mở camera dk nhé. Từ góc phải kéo lên góc trái bung camera ra nhé. Time đầu pin tụt xuống nhanh, dùng 1 time pin cũng ổn. E đag ở hàn mà k gặp dk bác nhỉ. Chán thế
@Long's Bạn thử dùng chế độ khóa bằng kéo số (picture) thử hehe.

Mình về VN òi
@sonlazio Đk luôn nhé. Mình thử cả 2 mới giám nói
@Long's
@Long's vậy máy mình chắc lỗi 😔 quái
Mới đặt mua chiều nay, bất kể có bài này hay không. 😃
Đang tính cho e 9900 về hưu rồi cưới e priv này về mà chắc phải suy nghĩ lại thôi.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019