Đánh giá BlackBerry Torch 9800

cuhiep
14/9/2010 4:4Phản hồi: 200
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ chỉ có iphone 4 họa may mới làm em bớt yêu 9700 của em thôi. Chứ 9800 này thì, cho dù bác Hiệp có khen nó cỡ nào đi nữa, cá nhân em vẫn nghĩ nó nửa mùa thế nào ấy. nội cái khoản pin 2 ngày thì thôi rồi. trùm pin 9700 thì nghe gọi bình thường, có dùng wifi, có dùng gps, có nghe nhạc, có chụp hình tùm lum tá lả, 1 tháng chỉ sạc 4 lần thôi. nhiều khi để quên cục sạc ở đâu ko nhớ luôn. ^^, thằng nào nói sạo cho nó uống bia suốt đời luôn.
paper9
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh có để chức năng sạc qua cáp usb không =) =)
SGC
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng thật là... Mặc dù bác Hiệp khen ngợi em 9800 này nhưng với cá nhân em vẫn thấy chưa đáng để chia tay 9700 mà rước em này về. Ráng đợi BB có đột phá hơn 1 tí về kiểu dáng. Vẫn rất hài lòng với 9700 tuy rằng em nó có ko ít điểm yếu.

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:14 AM ----------

Ko biết bác thế nào chứ em đã rước IP4 về cho bx được hơn 2 tuần rồi, vọc vạch một hồi rồi thôi....vẫn thích 9700. Có lẽ IP ko phải phong cách của em.
sao càng ngày càng giống war giữa các Fan ..tình trang xảy ra như ifan ...cũng ko biết làm vậy chi nữa ..ai thích gì sài nấy ..riêng mình cái gì phục vụ tốt sử dụng ...you ok ...
rnr
ĐẠI BÀNG
14 năm
Traduma :[MENTION=754]all[/MENTION]: Theo chủ quan của em, em thấy điện thoại thông minh hay không là do cách sử dụng của chủ nhân của nó. Vì vậy, nếu đưa một chiếc Torch cho 1 bác nông dân tối ngày lo mùa vụ cũng chẳng khác nào đưa cho bác ấy cái Nokia 1200, thậm chí, bác ấy còn yêu 1200 hơn vì nó dễ sử dụng. RIM tạo ra BB (hoặc Apple tạo ra iP) để hỗ trợ những người thông minh tận dụng được khả năng của mình vào công việc và các nhu cầu cá nhân khác. Khái niệm điện thoại thông minh chỉ dành cho những người đủ hiểu biết để sử dụng nó.[/QUOTE]

Chú Mạnh sài Torch à 😃; lúc nào mang qua đọ dáng Torch với A nhé 😁
traduma
TÍCH CỰC
14 năm
Bác có cái nick lạ quá, em mần mãi mới biết là ai. Em vẫn sài 8820 và thấy thế là tạm đủ dùng, bác lên Torch rồi chuyển cho em con Bold đi :D
rnr
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hà hà, anh có 2 số mà, dùng cả Bold cả Torch cho nó máu :D.
pessi
TÍCH CỰC
14 năm
Ước gì anh cuhiep tặng mình cái này 😔
Một bài review rất chi là Tinh Tế.

Chờ xem có Torch 2 mua luôn 😁
dongocvu
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở HN mà bác thứ 2 là 12,5 là used mừ
evintran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks bác Hiệp, bài đánh giá rất chi tiết, cụ thể về e 98. Làm thay đổi vài phần của e về chú 98 này. Dù đã dc cầm trên tay và cũng cầm đúng e 98 của bác Hiệp. Rất rõ ràng 😁
Bác nói đúng lắm...Nhung tí nữa sẽ có mấy thằng vào vênh hết cả lên là mua rồi, dùng chán rồi, vọc nhiều rồi, không thích bán rồi + cái chữ kí liệt ra cả list điện thọai
Ài cái thời @ phát triển người ta không còn biết ngượng với lời ăn tiếng nói của mình nữa

quá đẹp luôn... đâu có giống plam đâu... đậm chất RIM...😁
Bài review quá hay và quá chuyên nghiệp, có tính khách quan. Như vậy là OS6 đã hỗ trợ tab browsing, chẳng cần cài thêm Omega Mini nữa nhé.
Quả thật tai nghe không bằng mắt thấy, hôm nay được cầm thử em nó trên tay cảm giác đầu tiên là rất nam tính, trình duyệt nhanh, cảm ứng nhạy.
Mình thấy em nay có một cái dở là khi mình để trong túi quần Jeans thì nút mở khóa rất hay được kích hoạt ngẫu nhiên dù cho mình để nó lên trên hay xuoay xuống dưới. Có ai biết cách lock screen nào khác ko?
Cùng 1 câu hỏi.....em mò trong phần option vẫn chưa ra được cái này, nó xoay vòng vòng nhiều lúc bất tiện quá.....
Em toàn bỏ bao da nên không để ý vụ này.
milan2215
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bao da sao vậy bác? Em ở Huế xa quá ...
Các đại nguyên soái Cuhiep và Trungtican hỏi các trung, thượng sỹ với các chuẩn úy thì biết trả lời thế nào bây giờ đây nhỉ 😆
Hôm wa mình mò qua bên box STORM thì thấy có soft Lock Tilt, bạn cài vào thì sẽ lock được màn hình, mình đã test và đã workable....khỏi cho nó xoay vòng vòng nữa cho bớt chóng mặt, hihi...Cheers ....!
hơ vẫn thích em bold béo nhất, bàn phím rất ok. còn nếu mà có ý định xài cảm ứng chắc chuyển quá iphone thôi, chứ như mấy em storm thì chán lắm
Chú ý cảm ứng của 9800 khác với các loại storm trước đây bác nhé!
big_dao
ĐẠI BÀNG
14 năm
rất rất đẹp nhưng hiện tại với mình thì 8700g là lựa chọn hợp lí nhất, nếu co điều kiện, mình sẽ chon 9700.
thật là ngưởng mộ bác cuhiep
đồ chơi công nghệ nào mới ra bác nhà ta cũng có trong tay

hic hem biết xét về phần chân dài bác có như thế ko nhỉ kekeke

e rất đam mê công nghệ nhưng vẫn chưa có diễm phúc như bác

mơ ước tương lai sẽ dc như bác để ko phải ăn ngủ ko yên mỗi khi dòng máy mới ra,,,,,,,,,,,,,,,
nhai_quan
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp thế này mà nhiu người cứ chê, ai đam mê thì mới hiểu hết cái giá trị của nó.
Mình nghĩ về chất lượng âm thanh thì không hẳn âm thanh xuất từ Torch ra không chuẩn mà là chất lượng tai nghe kém thôi
Mình thử dùng tai nghe của Nokia 5800 cho Torch thì chất lượng âm thanh nghe được vẫn giống như khi nghe từ máy tính 😃, cắm tai nghe của Torch vào nghe khác hẳn, âm thanh ko trung thực mà có cảm giác bị méo đi thấy rõ 😃
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này pin được bao lâu nhỉ các bác? quân tâm nhất vụ này 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019