Đánh giá BlackBerry Z10 với BB10
cuhiep
8 nămBình luận: 605
Ko, mình ở Buôn Ma Thuột ^^ các cửa hàng nó ém hàng vì ko muốn bán giá 4tr5. Mình mua của Didongviet lúc giá 5tr9 sau 3 ngày nó giảm 4tr5 mình gọi vào mua thêm 1 cái nhưng nó bảo hết hàng mặc dù lúc mình mua rõ ràng máy còn khá nhiều. Bạn qua đó tham khảo lại xem, đặt vấn đề với nó là muốn mua ngay, giá 5tr cũng đuợc là thế nào nó cũnh mang hàng ra hoặc tìm cách hợp lý để bán cho bạn. Nếu bạn gần quận 3 thì qua trần quốc thảo mua của bác Personal, mình từng mua ở đó 2 máy và chất luợng rất tốt. Bác tìm bên Nhât tảo có gian hàng của Personal blackberry, mình ko PR cho bác ấy vì ko quen biết gì nhưng vì 2 cái đã mua rất chất nên giới thiệu cho bạn. Thử qua xem ^^
koa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhattung1902 cảm ơn bạn hôm qua chạy đi mua nữa ko có, quay về thấy comment của bạn, chạy ra didongviet thì có hàng, phục vụ cũng chu đáo. Cầm con màu trắng + ốp đen quả là tuyệt đẹp. Cực kỳ hài lòng với nó. Với mức giá này không thể nào kiếm được điện thoại có thiết kế và trải nghiệm tuyệt vời như vậy. Đến lúc chia tay 8700 thần thánh và 8820 rồi. :p
dùng thì chán, mà ko dùng thì lại tiếc 😔 nói chung là tạm hài lòng thôi, em ghét nhất cái là app của nó nghèo nàn, bàn phím cảm ứng em đánh chữ cứ sai vèo vèo ý :( k hiểu có ai bị như e k
koa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy bàn phím nó tuyệt vời đấy chứ, nếu muốn có dấu thì chuyển sang TV, ko dấu thì chuyển tiếng anh. Thích nhất là cái HUB, quá tuyệt vời cho email, facebook và facebook mess.
@koa HUB thì em đồng ý cả 2 tay. nhưng e k hiểu sao e dùng Lumia 920 và ip4-5, thao tác trên bàn phím luôn chính xác, nhưng cứ đánh bàn phím trên z10 thì suốt ngày chữ nọ xọ chữ kia, ức chế. 😔(
Nhưng mà z10 có 1 khuyết điểm alf tất cả nó dồn vào hub, nên k cài pass cho sms đc 😆
Mình thì ngược lại, bàn phím Z10 thì type nhanh và chính xác, các loại khác thì bị sai hoài ^^. Koa mua giá 4,5 hay cao hơn? Nói chung là mình hài lòng với Didongviet và anh chang Personal ^^ khuyên bác ko nên cài apps Android nhé, sẽ hao pin lắm đấy ^^ hiện tại mình ko dùng apps Android nào và pin dùng được 2 ngày nếu online ít, 1,5 ngày nếu online nhiều. Tự đánh giá pin của bác nhé. Lưu ý thêm, nếu pin lỏng thì nên chêm 1 lớp giấy mỏng để tránh tình trạng máy mất nguồn đột ngột vì tiếp xuc pin ko tốt.
@nhattung1902 em mua từ hồi tháng 1, trc Tết, 7 củ ở Quang3g ạ, em có dám cài app And nàod dâu, chạy đơ máy lắm, mà công nhận tốn pin dã man. đểu thật 😔 pin e ko lỏng, vừa khít luôn, bỏ hết app And, mà dùng liên tọi, thì chỉ đc già nửa ngày >"<
Pin của mình và mức độ sử dụng đây
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Z10 có bản cập nhật mới rồi đó ạ 10.2.1.2941. 1 số cải tiến:
1. Không còn giới hạn số ứng dụng chạy nền
2. Hỗ trợ thẻ nhớ 64 gb hoặc cao hơn
3. Cải thiện Bluetooth, Media và Browser để tăng hiệu năng
koa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhattung1902 Mình mua đúng giá 4tr5 hàng công ty, bh 18tháng. Mình cũng kiếm các app "buit for bb" cài thôi, mà cài cũng ít, từ điển, kindle, skype, to do lits. Chẳng cần cài nhiều, mình chủ yếu mail, facebook thôi. Cực kỳ hài lòng.
Hôm qua rút sạc 5h30 sáng đến 8h30 tối thì hết pin. Tải vài cái linh tinh, Hub thì 1 gmail, 1 facebook push qua 3G liên tục.
Tự hỏi tại sao giờ này mới mua xài? :rolleyes:
IMG_20140528_202015 (1).png
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cập nhật, Vừa update xong bản 10.2.1.2941. Cảm nhận đầu tiên là máy chạy mượt hơn, browser ngon hơn. Good. BB. Mình xài bản SL003. Hàng mexico.
EDIT: Có cảm giác là sau cập nhật các ứng dụng android chạy mượt hơn và ứng dụng load khởi động cũng nhanh hơn. Bác nào đã cập nhật cho em ý kiến nhá,\.
Stl 001 vẫn chưa đc cập nhật online. Bản mới có dùng cho 001 đc ko bạn? Vẫn đang chạy bản 2102 up online. ^^
Nếu up đc cho 001 thì cho mình xin cái link nhé
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhattung1902 Mình tìm trên mạng thì thấy toàn là update OTA không à. Với SL003 dung lượng nó khoảng 95Mb. Tất cả các trang trên mạng đều xác nhận là máy sẽ chạy nhanh hơn, browser tốt hơn, ra vào setting tốt hơn xưa. 001 chắc cũng sắp có rồi đấy.
koa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ từ cũng tới nôn nóng gì 🆒
Nghe muợt hơn nên nôn ^^ bác nào đang dùng bản mới thì lục lọi kỹ càng xem có lỗi gì ko và cho ae 1 baiđánh giá thực tế nhé ^^
Đã lên 2941 sáng nay. Để xem có gì khác nào ^^
thonglb
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bạn cho mình hỏi là mình lỡ tay xoá icon trên Z10 , làm sao để khôi phục lại? hic 10.2.1.2941
xóa icon đồng nghĩa với bạn xóa luôn cái app đó, bạn down và cài lại la nó lại hiện lên, những icon bạn xóa được là những app không phải của hệ thống nên bạn yên tâm, tìm trên app world và cài lại là oki nhé ^^
850457
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhattung1902 pin Z10 có bền không bạn? mình đang định cưới em nó. Kết từ hồi mới ra nhưng lúc ấy không đủ xèng 😔
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon. Nhung ung dung wa ngheo nan
cuồng bb rồi 😃;)😃;)😃;)o_O
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019