Đánh giá bộ kit 16 GB DDR4-2400 Patriot Viper 4: Hiệu năng đủ dùng, bảo hành trọn đời, giá 1,6 triệu
agp8x
4 năm trướcBình luận: 98Lượt xem: 27.029
98 Bình luận
Dịch vụ bảo hành trọn đời rất hấp dẫn. Mình mong những hãng có trụ sở tại Việt Nam nhận bảo hành ngon lành 1 cái. Từ xưa đến giờ, mình yêu Western và Apple. còn lại thì ngán cái vụ bảo hành quá!
@khungtanthoi
Mình đang tính nâng cấp RAM cho laptop ì ạch mua từ đầu năm 2010. Thông tin cấu hình như tại đây.
Mình dự định chi khoảng dưới 1.5tr. Nhờ các bạn tư vấn hộ mình nên dùng RAM nào tốt, giá tốt. RAM tối thiểu phải 8GB, 16GB càng tốt do mình hay mở nhiều ứng dụng để làm việc.
Bộ RAM trong bài này có xài được cho máy mình không?
@Ducati Le Ram trong bài viết này k dùng đc vì nó là ram desktop, là ram ddr4 bus 2400 trong khi máy bác là ddr3 bus 1066. bác muốn gắn thêm ram thì chọn loại ddr3 cùng bus với ram hiện tại, tầm 1t5 thì mua luôn 2 thanh 8GB lắp vào cho đồng bộ. Có đk thì cũng nên cân nhắc thêm cái ssd nữa
@Ducati Le Bác lên nhattao.com hay 5giay.vn search RAM laptop gia re , ra ca 1 dong tha ho` ma lua ,,, 1tr5 mua dc 8GBx2 , kiem hang co chip samsung hay hynix gì ấy ,, đi mua thì xách theo laptop cắm vào test luôn , thay RAM dễ bẹt ah
@Ducati Le Con này max ram là 16gb/khe. có thể lấy ram corsair. 8gb 1tr còn 16gb tầm tr5. Giá ở phong vũ.
@Ducati Le Nâng SSD là cần thiết hơn cả cho con này. con này nó chạy thì nướng được cả mực đấy 😃 bạn nâng lên 8Gb và SSD là ok rồi. đủ nhu cầu văn phòng
Ram 16gb mà có 1,6tr ah ! :O
Trọn đời là đời của sản phẩm chứ không phải đời của mình đâu, cái này nó mập mờ lắm tùy vào thằng bán thôi, RAM thì khó hỏng nên cũng chả quan tâm vụ bảo hành 😁
Mấy cái phần cứng máy tính này mình đọc mãi mà cũng ko khôn ra đcsl, chả hiểu gì sất.
Cái máy bàn thần thánh của mình vẫn còn chạy 800 Mhz
kakakaka
lúc trước thì crucial hay ocz, giờ thì cứ gskill mà dùng,,
" trọn đời" ở đây có nghĩa là... VD: lô hàng nhà phân phối nhập về là 1000 cây thì họ sẽ để lại 100 cây để BH đổi trả cho khách, hết 100 cây đó thi thôi chứ ko có đổi nữa !!!
Có cái tên sản phẩm không mà cũng:

Thông số kỹ thuật
  • Tên sản phẩm: Patiot Viper 4 DDR4 16 GB (2 x 8GB) 2400 MHz kit😁
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi. Em đang dùng con
Kingston 8GB 1600MHz DDR3 ECC CL11. Có nên bán đi rồi thay bằng bộ kit 16gb trong bài không nhỉ
@haidang8989 Bộ kit trong bài là ddr4 mà bạn đang dùng ddr3 thì k cắm được đâu
Vãi cả bảo hành trọn đời + sự giải thích của anh em 😁

Theo tui được biết thì bảo hành trọn đời thì rất yên tâm, bảo hành rất lâu, bảo hành cho đến khi nào sản phẩm hư thì thôi :cool:
Nhìn mê quá bg mua về ko bt cắm vào đâu nữa
sao ko có cho ddr3 nhỉ
Bảo hành trọn đời = bảo hành trọn vòng đời sản phẩm. Có nghĩa là nếu họ ngừng sản xuất dòng này ra dòng mới thì hết bảo hành. Đừng ham vụ này nhé.
Giá đã rẻ nhiều. Tháng 9 năm ngoái mình mua bộ này giá gần 3 triệu thì phải, hồi mới ra Z170. Tuy nhiên về test với memtest 86 thì có lỗi... Không hẳn là lỗi mà là một thông báo có vấn đề, mình có tra mã vấn đề đó thì trang web của memtest có nói rằng đại ý là nếu bạn cần sự tin cậy tuyệt đối như giao dịch ngân hàng, bảo mật chính phủ,v.v... mới cần quan tâm còn nếu dùng bình thường thì không có vấn đề gì... Dù sao cũng hơi thất vọng chút vì mua sẵn bộ kit cao cấp mà vẫn bị vậy, làm mình phải tháo từng thanh một ra test lần lượt 4 thanh, mỗi thanh hết mấy tiếng...
Dù sao vẫn yêu thích thương hiệu Patriot. Trên tinhte có bài review SSD Patriot nhiều mem nói thương hiệu lạ, thực ra là những mem đó không biết hãng này. Patriot rất nổi tiếng, cách đây khoảng chục năm dòng usb Xporter của hãng là không có đối thủ về tốc độ. Đây cũng là một thương hiệu Mỹ. Mình dùng con usb x-mini của hãng mua từ 2006 đến nay đã 10 năm vẫn dùng tốt
(hồi đấy mua 4GB giá 500K)
rẻ rồi, một cây 8GB hoặc 2x4GB bus 2133 Hyper X của Kingston cũng đều hơn 800k mà bảo hành cũng chỉ 3 năm.
"Bảo hành: Trọn đời" nhưng dùng được nửa năm thì công ty nó phá sản 😁
Bảo hành trọn đời là sao..chưa hình dung ra
loanh quanh vẫn không tin dc cái bảo hành trọn đời này 😆 xàm thật
Sản phẩm Ram và SSD Patriot hiện đang được nhà phân phối Ánh Minh Cường phân phối và độc quyền bảo hành đó bạn. Và Ánh Minh Cường cũng là nhà phân phối và bảo hành Western D luôn. Nên nếu bạn xài sản phẩm WD thì bạn yên tâm về bảo hành nhé
@trangit2016 Ram thì lâu lắm rồi không sài Ram PC, toàn sài ECC Server Ram thôi!
Thanks Bác!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019