Đánh giá bộ Tô vít của Xiao Mi.

uocvongmuondoi
19/3/2018 14:24Phản hồi: 14
Đánh giá bộ Tô vít của Xiao Mi.
Mình đã dùng qua khá nhiều các bộ tô vít khác nhau từ loại rẻ tiền cho đến các loại cao cấp. Bộ tô vít của Xiao Mi mình qua lần này chính thức là một trong số các bộ mà mình ưng ý nhất, tâm đắc nhất. Nó mang lại cảm giác chuyên nghiệp, tinh tế, sắc sảo và chất lượng cao. Mọi thứ được gia công rất tốt, nó đã đoạt giải thiết kế quốc tế Reddot Award 2017 Winners. Được chế tác từ thép hợp kim nhôm có độ cứng lên tới 60 HRC (tức là nó có độ cứng tương đương với các loại dao tiện thép phổ biến trên thị trường bây giờ).

Sản phầm được đóng gói rất kỹ càng và cẩn thận, được bọc 1 lớp seal giống như lớp seal của iPhone, iPad vậy.

Khi bóc lớp seal này và mở hộp ra, chúng ta có 1 chiếc hộp nhỏ nữa. Tháo dải "giấy" nhỏ kia ra chúng ta sẽ có 1 hộp tuốc nơ vít được sắp xếp gọn gàng bên trong.

Thiết kế của hộp tô vít này làm mình gợi nhớ tới cục sạc dự phòng của Xiao Mi Gen 2. Nhưng dài hơn 1 chút và nhỏ hơn về bề ngang. Mở hộp bằng cách ấn nhẹ lên đỉnh của hộp, hộp sẽ tự mở khóa và đẩy khay tô vít ra ngoài. Nói về thiết kế này 1 chút thì mình rất thích hơn là thiết kế mở nắp dạng cửa sổ như một số bộ vít của iFixit. Nó có cảm giác chuyên nghiệp hơn, và mạnh mẽ hơn. Cả khay đựng đầu mở vít này đều có nam châm ở trong. Vì vậy chỉ cần thả đầu mở vào khay là nó tự hút và gắn chặt vào đúng vị trí của nó trên khay.

Cảm giác cầm trên tay đầu vít và thân tô vít mình có cảm giác nó rất chắc chắn, mịn, và trơn tru ở phần đế xoay. Các đầu vít được làm cực kỳ tinh xảo và chính xác. Chịu trách nhiệm gia công sản phẩm này là Công ty Wiha vốn là một công ty của Đức đã có hơn 80 năm kinh nghiệm về sản xuất công cụ. Chính vì thế nên các sản phẩm của họ có chất lượng gia công như vậy cũng dễ hiểu.

Mình đã thử vặn một số con ốc vít bị trờn và kẹt với lực rất mạnh thì thấy không hề bị xây sát hay bị toét đầu như một số loại tô vít khác. Thậm chí các cạnh sắc của tô vít còn phá nát các đầu con vít bị kẹt mà chính bản thân nó không hề bị mài mòn. Điều này chứng tỏ bộ vít này cứng thế nào.

Quảng cáo

Bộ vít này bao gồm 1 thân tô vít và 24 đầu vít các loại. Nó gần như có thể mở được bất cứ con vít trong bất cứ thiết bị cầm tay nào.

Kết: Đây thực sự là một bộ tô vít chất lượng, xứng đáng để những người thợ chuyên nghiệp đầu tư và sử dụng lâu dài. Mình đã mua nó tại một cửa hàng của Xiao Mi chính hãng với giá 550,000 VND. Hơi đắt nhưng xứng đáng với đồng tiền.

Nguyễn Tuấn Anh
fb.com/nghesiduongcam
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đâu vậy bác. Thích rồi.
UtducdotCom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranvannhat http://bit.ly/2GHhJat
Lazada bán đầy nè bác
@storyteller Nguyễn cảm ơn bác, mình đã đặt bên TCS http://cuahangtcs.com/products/bo-tua-vit-da-nang-xiaomi-mijia-wiha
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvannhat Link của bác rẻ thế nhỉ? Có 299k
cái gì vậy ạ
UtducdotCom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lâm Bình 1246 http://bit.ly/2GHhJat
bộ này có mở đc macbook 15 inch k nhỉ . ốc con này dị vch
@tobe2405 Mở tốt bác nhé! Mở được mọi con ốc vít con bất cứ con macbook nào.
thanks bác , e đặt shoppee rồi ạ . hi vọng hài lòng như bác
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 Bác ơi có mở được macbook 2015 ko
@hoanggiangll mở ngon bác nhé
ducthuan90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đặt mua 1 bộ.
harry_truong
ĐẠI BÀNG