Đánh giá chi tiết Apple Watch Series 4: Cuộc lột xác ngoạn mục

2/10/2018 6:25Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 1 tuần mới tắm 1 lần nên vẫn phải sạc watch qua đêm chứ ko sạc lúc tắm được. Mà mình lại muốn track sleep nên thôi đành dùng Garmin 😃
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@dac vãi đạn bác ở dơ thế @.@. k khó chịu hả. 1 ngày k tắm là thấy dơ vãi rồi
@le_nam_16 :-D
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@le_nam_16 cuộc sống mà 😃
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá ngon
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
Pin xon này ok không nhỉ? So với Seiko SBDC063 thì như thế nào nhỉ :cool:
Đang đeo đồng hồ truyền thống xịn nên không mua em này, chả lẽ chia ra mỗi ngày đeo một em.
@Daviddv9prada 1 trong những thú vui của mình là sáng mở hộp chọn đồng hồ đeo, tùy vào quần áo và tâm trạng lúc đó
thainhat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 giống tui nè 😆.
@Daviddv9prada : Sáng mình mang đồ âu đi làm thì đeo dress watch, tối về đi chơi thì dùng smartwatch 😃.
@thainhat Tại mình thấy thằng bạn nó đeo mà thấy xấu hoắc.
Thôi mấy ông ơi....mặt vuông xấu vãi.trước a sam ra mặt vuông chê giờ ntn đây....vẫn thua ss...còn chức năng thì đồng hồ gần tương tự nhau
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa xạo lol ko có gì vui chúng ta ko nên xạo lol ahihi
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Chuyện đẹp xấu là quan điểm cá nhân, ông không thích thì thôi, có ai ép phải thích hay phải hơn SS thì mới được. Có nhiều cái không thể so sánh được, cứ sài qua rồi sẽ hiểu vì sao Apple Watch là đồng hồ smart watch bán chạy nhất thôi.
Klq, mod với cuhiep có họ hàng với nhau phải ko, nghe giọng nói giống giống, có điều cuhiep nói nhanh hơn
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Hệ sinh thái dây cũ, ahihi!
Khuyết điểm của hầu hết idevices 2018 là quá mắc
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
6 năm
Aw nếu hỗ trợ lte ở vn và tăng thời lượng pin lên 3 ngày để hỗ trợ theo dõi đc giấc ngủ thì sẽ là một thiết bị đeo tay lý tưởng. Nhiều lúc ra ngoài đi chạy, đi chơi cafe rất ngại mang điện thoại theo vì sẽ lại dính mắt vô đó, nhưng ko mang theo nhỡ ai đó cần lại ko gọi đc.
Dùng qua AW3 khá nản lòng: khởi động lâu, cài đặt os lâu và hay treo, ứng dụng messenger lỗi xoay vòng tròn ko có cách khắc phục! Mặt kính rất dễ trầy. Ứng dụng thể thao Nike ko đáp ứng đc chế độ chuyên nghiệp đúng như chủ thớt nói.
Điểm tốt ngoài mong đợi (sp của apple hay có để nd tự khám phá mà ko QC) pin lâu hơn tưởng tượng và cho dù hết pin vẫn xem giờ đc! Ko bị mất tính năng cốt lỗi cua đồng hồ
Có tiền nhưng k mua cái vớ vẩn này làm gì
thudaigia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn mê em Finix 5s hơn, pin cũng 7 ngày
nokia1111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ý kiến của Mod là ý kiến cá nhân của bạn thôi.
Dùng từ "lột xác" hơi quá. Thấy phần nào bạn cũng nhấn mạnh AW4 có gì đó hoàn toàn vượt trội so với series3 nhưng với những người đang dùng Series3 thì nhận thấy 4 là mạnh hơn 3, nhưng mỗi thứ chỉ hơn chút ít thôi. AW3 nó vẫn làm rất tốt những thứ mà bạn kể trên còn đứa em AW4 của nó làm tốt thêm nhiệm vụ. Chưa đáng để gọi là "lột xác" đâu ...
@nokia1111 Lột xác chắc ý nói thay đổi thiết kế, mình nghĩ chắc ý ông mod là vậy
Jakee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nokia1111 track té ngã + theo dõi điện tâm đồ + thay đổi thiết kế từ trước ra sau. Đưa 2 cái series 3 và. 4 nằm gần nhau thì 4 đẹp hơn quá nhiều rồi. Tương lai các series sau apple nó nang cấp thành thiết bị theo dõi sức khoẻ chuyên dụng: đo nhip tim, huyết áp, đuèong huyết, giấc ngủ v.v... thì ngon
nokia1111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jakee Nhìn nó vẫn vậy thôi. Đừng bị cuốn theo truyền thông.
Còn trở thành thiết bị theo dõi sức khoẻ chuyên nghiệp thì còn xa lắm...
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào cổ hủ như em ko? Mặc dù rất thích công nghệ và rất thích đồng hồ nhưng chưa bao h có ý định chuyển từ đồng hồ cơ sang thông minh cả....
@nhật ký 2 đứa mình Mình dùng Aw, nhưng có bao giờ đeo vì đẹp đâu, đeo chỉ cho mấy lúc tập thôi. Sau này bỏ chuyển hẳn qua garmin
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui thật sự vẫn chưa tìm thấy sức hút của AW vì thật chưa thấy nhiều công dụng thiết thực lắm mình dùng đồng hồ cơ chẳng bao h sợ hết pin đây ngày cứ phải lo lơm lớp hết pin cái điện thoại đã đủ mệt rồi còn ôm thêm cái đồng hồ nữa thì phục vụ chúng nó cũng mệt.... đồng hồ cơ vẫn có nét đẹp rất riêng mà mãi mãi đồng hồ thông minh không thay thế được!
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết dùng câu từ kém thật, đọc tiêu đề tưởng apple watch series4 có phiên bản đặc biệt nào đó có thiết kế thay đổi hoàn toàn cơ " lột xác ngoạn mục" chắc mod @trần hoàng long viết ra câu " lột xác ngoạn mục " chứ chả hiểu ý nghĩa của câu đí nhỉ???
@xt30 Apple Watch Series 4 có thay đổi cả về thiết kế lẫn cấu hình mà bạn! Từ trong ra ngoài thay đổi hết rồi còn gì nữa ah? Giống như con tôm, con cua, con rắn nó lột xác có thay đổi về ngoại hình và kích thước nhưng hình dáng cơ bản nó vẫn là vậy.
Không hiểu bạn hiểu từ “lột xác” ở đây nghĩa là sao? =))
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần Hoàng Long. Nói như bạn tất cả các hãng nói chung, smw, smp cảu các hãng nói riêng đều là " lột xác ngoạn mục " rồi, cái lột xác kiểu của rắn và cua là lột xác theo định kỳ để lớn, còn ngữ câu " lột xác ngoạn mục" ám chỉ 1 sự thay đổi hoàn toàn giống như loài sâu,ve,nhộng...nó lột xác để trở thành bướm...
Chứ thay đổi chút xíu cũng là lột xác ngoạn mục thì chẳng phải ko biết dùng từ và chẳng hiểu ý nghĩa câu từ hay sao
Đu theo cái dốt của người ta chỉ thể hiện dc bạn còn dốt hơn họ nữa thôi
@xt30 Ah ra là vậy. Quy định về dùng từ như thế bạn đọc ở đâu thế?
Với lại tranh luận cố gắng đừng công kích cá nhân nữa bạn nhé.
sirnvad
TÍCH CỰC
6 năm
Khả năng phát hiện ngã hay ko chắc chắn là phân tích cả nhịp tim và vài chỉ số khác nữa nên mới khó lừa nó.
mbflgizt
ĐẠI BÀNG
6 năm
"...Thực tế tụi mình đã cố gắng trong việc đánh lừa Apple Watch series 4 rằng mình đã bị té ngã bằng nhiều cách khác nhau như: té lên nệm, vấp xuống nệm, trượt ngã ngửa xuống hồ nước... nhưng đều không thể đánh lừa được nó..."
Có khi nào té thiệt mà nó vẫn bị lừa không nhỉ? 😃
GPS bật nhanh và sài chính xác không @Trần Hoàng Long.
@Pham Hoang Dan Không! GPS như cc nhé =)))))
ductoanvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
" Ceramic và gốm là hai vật liệu chính chế tác nên mặt lưng bóng bẩy của series 4 " !
Mình tưởng Ceramic cũng là gốm chứ !
@ductoanvt Xin lỗi bác! Ý em là Ceramic và Sapphire =))) em đã sửa
Chủ thớt tắm giặt gì kinh thế, tận 1 tiếng đồng hồ, mình thì chưa bao giờ xài AW, nhưng khi thấy nhiều người đeo trên tay thì thặc ấn tượng 😁, đến khi em AW 4 thì chết mê chết mệt nhưng giá thì cũng chết ngất :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019