Đánh giá chi tiết Apple Watch Series 4: Cuộc lột xác ngoạn mục
4 nămBình luận: 259
Mod thử ngã ra nền bê tông hay nền gạch thì nó mới cảnh báo té ngã. Ngã ra nệm thì nó biết thừa lừa làm sao đc nó
@Akay Nhím Haizzz. Ngã kiểu đó thì em nhập viện mất bác ơi =))))
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
@Akay Nhím té sao mà máy phát hiện nhipj tim bất thường ấy. có thể là ngừng đập thì nó báo lmao
@wolfee Thông thường khi té vào nệm nó sẽ bị tác động lại 1 lực khiến ta nảy nên. Nhờ đó mà aw biết té giả
@Trần Hoàng Long. Phải chịu khó tý chứ bác
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá kích thích !
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
anh em cho mình hỏi là Apple Watch Series 4 bản GPS (hay GPS+LTE) phiên bản của Nhật (JP) nó có khác gì với những bản nước khác ko? tại mình có thằng bạn sắp qua Nhật tính nhờ nó mua cho rẻ. tks ae trước nhé.
PS: nhờ bác mode chuyên smartwatch giúp mình case này @Trần Hoàng Long. tks in advance hihi
@wolfee Mình chưa đeo bản của nhật nên mình không rõ lắm. Nhưng mình có thử search thì không thấy khác nhau gì. Chỉ có iPhone của JP thì ko tắt được tiếng chụp hình thôi! 😆
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
@Trần Hoàng Long. okay, mình cảm ơn nhiều nhé. 😁
@wolfee Bác mua được hàng ở Nhật quy đổi ra VNĐ là có lợi nhất lun á =))))
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
@Trần Hoàng Long. yep. thấy thằng bạn nó nói nó mua đc giá hơn 10tr tí bản GPS 44mm mà cũng vui thầm ahihi. bbả LTE 44mm nó nói mình 12tr2 mà nghĩ ko cần thiết nên thôi, mặc dù nghe nói viettel sắp có eSim haiz thôi thì cứ đợi thời gian tới xem sao.
@wolfee Có esim thì tiện không sợ quên điện thoại luôn
Hocxit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tay mình nhỏ nên thấy cái Apple watch này vẫn dày và nặng. Khi nào mỏng còn 2/3 thì sẽ mua 😁
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
Cho mình hỏi giữa Ipad 2018 A10 và Ipad Pro 9.7 A9X thì nên chọn bản nào ạ ???
Em đang có Ipad Mini 4 thì nên lên 9.7 hay để Mini 4 Và mua Apple Watch 4 ???
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Seri4 như này là ngon rồi còn gì, mình dùng tá lả fitbit garmin nhưng vẫn thấy xao xuyến với em 4 này. Chắc phải làm một em xài cặp với ip ;)
Mọi thứ thông minh quá thì con người sẽ lười đi, dẫn đến nhiều béo phì
fuzu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kết : ngon kèm vs giá cao 😃
baluong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác Hiệp cổ tay bao nhiêu mm vậy? Em cũng cổ tay bé nên đang lăn tăn nên lấy con 40 hay 44.
bimr__
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hoàng Long. Cho em hỏi là nếu đi tập thể thao mà cụ thể là chạy bộ thì chỉ mang Apple Watch và Airpods thì có AW có phát nhạc qua Airpods được không? Hay là phải có cả iPhone mang đi kèm.
Chạy bộ mà mang con Plus đi chết mệt 😁:D
@bimr__ Được nhé bạn. Aw có bộ nhớ trong 16G. Chép nhạc offline để nghe với airpod vô tư
@Trần Hoàng Long. S4 mới cso 16GB nhé, đời trước ỉt hơn
baluong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Bác Hiệp cổ tay bao nhiêu mm vậy? Em cũng cổ tay bé nên đang lăn tăn nên lấy con 40 hay 44.
@baluong Tay nhỏ thì nên dùng 40mm thôi, 44 là to phết rùi, đồng hồ tròn size 44 còn đỡ chứ AW size 42 của đời trước là thấy to rồi bạn.
@baluong Đeo 40 thôi, tay mình tương đối cũng đeo 40 he he
sangery
ĐẠI BÀNG
4 năm
smartwatch đa phần vẫn ngu. Có quá nhiều thứ cần cải thiện. Riêng khoản theo dõi sức khoẻ còn kém lắm... Quá nhiều tiềm năng nhưng khai thác chưa hết 😔
Silver X
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không liên quan nhưng bác nào xài qua Garmin Vivoactive 3 review em cái màn hình nó với.......😃
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
Apple Watch vẫn bị khóa ko cho bên thứ 3 làm watch faces, đó là cái tệ hại nhất của Apple, và tui sẽ ko bao h mua cái Apple Watch nào nữa nếu họ ko gỡ giới hạn này.

Nói trước, ý mình bảo "làm watchfaces" là thiết kế từng cây kim, font chữ cho các con số, chứ mấy bác đừng lôi cái trò đổi wallpaper ra rồi bảo "tha hồ custom face", nghe chuối lắm.
@beluxubu Điều này sẽ không bao giờ xảy ra đâu bạn nhé.
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
@Trần Hoàng Long. Bác biết trước tương lai hay bác là trợ lý của Tim Cook vậy? Hồi đó cũng nhìu ng nói iphone "không bao giờ" sx màn hình to, 2 Sim, bỏ nút home... Mà giờ thì sao??
MrHieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
bài viết rất chi tiết và nhiều thông tin Long ơi!
daohoa1012
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu có đủ tiền thì chắc cũng phải đặt 1 cái, kết quá.
PS: kết quả ảnh trên đồng hồ của Mod hơn 😁
đáng mua hơn ip xs max
Nếu series 4 nhận ra bạn vẫn còn cử động (té chưa chưa bất tỉnh)

bác chủ thớt sửa lại nhé (té nhưng chưa bất tỉnh)
Jason845
TÍCH CỰC
4 năm
Nói thật, bài viết chán. Chỉ thích vô xem comments.?
@helldragon Bạn có thể góp ý để mình làm tốt hơn được không? Ví dụ làm sao để bớt chán ấy?
namtrung70
TÍCH CỰC
4 năm
Bài đánh giá rất hay. Thanks tinh tế

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019