Đánh giá chi tiết Apple Watch Series 4: Cuộc lột xác ngoạn mục
4 nămBình luận: 259
tancaox3
TÍCH CỰC
4 năm
Bác @Trần Hoàng Long cho em hỏi khoảng cách xa nhất đồng hồ và điện thoại bao nhiêu thì còn kết nối nhau được vậy
@tancaox3 Nếu bạn dùng từ iPhone 8 trở lên thì khoảng cách ít nhất còn giữ được kết nối:
- Trong điều kiện tường, vật cản phức tạp là 7-8 mét.
- Trong điều kiện không có vật cản thì > 10 mét.
Đào mộ tí, nó chai pin có thay đc ko ta? Tính cả airpods luôn???
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TranNhan1023 Thường các bác hay đắn đo vụ pin chai. Nhưng từ thủa hàn vi em dùng đồ apple, hay vài món đồ hãng khác, nhất là những năm về sau này công nghệ pin xạc nhồi thoải mái thì ko cần lo vụ pin bác ah. Em dùng toàn xạc nhanh và nhồi nhưng cũng chẳng thấy hao tổn nhiều. Chờ pin chúng nó chai nặng chắc qua mấy đời máy ròi bác. 😁
@NgoJewelry Uhm đúng rồi bác, pin chai thì mình ko có lăn tăn mấy vụ đó. Chỉ thấy aw, với airpods ko ai nhắc vụ đó nên mình tìm hiểu thử thôi. Chứ mình cũng biết pin nó chai chắc nó ra mấy đời nữa rồi. Kiểu mình hỏi ý là nếu muốn xài lâu dài đó mà😆
Mat sat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TranNhan1023 Có chai!
Mấy con đời đầu giờ chỉ dùng được hơn nửa ngày thôi.
Mình dùng AW 4 được 2 tháng thấy điểm dở nhất là mặt kính màn hình rất dễ bị trầy xước mặc dù mình cũng cẩn thận, nhìn mấy vết xước dài cảm thấy chất lượng mặt kính ko ổn lắm.
@forever904 Mình thì va đập mấy lần nhưng vẫn chưa trầy! Kaka chắc do hên! Phần nữa bạn hạn chế quẹt lên màn hình khi tay dính đất, cát nhé
Thấy bảo viettel sắp có esim :v
mkchen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Quyết định mua thêm con SE về dùng kèm với watch bác ạ 😆
@mkchen ừh,
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mkchen Có esim là dùng độc lập với điện thoại luôn hả bạn ? Đang thấy có e sim rồi nên muốn đú 1 con, xài cho nghe gọi dễ
Mat sat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mkchen Con 40 có vỏ bằng con 38 cũ, tràn màn hình hơn nên được 40 => dùng bộ dây 38 cũ được.

Bản 40 nói chung hơi bé, nữ cổ tay nhỏ thì đeo được. Cứ chơi 44 đi, k ân hận đâu.
anhducftu
TÍCH CỰC
3 năm
Mua bản case vàng mua thêm dây sport đen xì của bản 3 lắp vào trông phê vãi
anhducftu
TÍCH CỰC
3 năm
@anhducftu Oh hay quá, để về mua cái dây này.
Các bạn cho hỏi apple watch đeo khi đi xe máy nó có đếm thành bước chân và bậc thang đã leo không vậy. Tôi thấy các vòng đeo tay khi chạy xe máy sẽ đếm thành bước chân, bậc thang đã leo nên sẽ sai số rất lớn trong ngày.
tuandiep102
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đào mộ. apple watch 4 bản thép bị xước viền thì khắc phục như nào các bác nhỉ
chuconghuy
TÍCH CỰC
3 năm
Apple Watch Series 4, có thể chép nhạc và nghe độc lập không cần đồng bộ qua Iphone được không bạn ?
val_1983
TÍCH CỰC
3 năm
Cài đặt xem nhanh khi kéo aw4 từ dưới lên chỉnh ở đâu vậy mọi người.trong cài đặt aw4 mình ko thấy
vuhoangmanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi là tại sao Apple Watch của mình là S4, bản của Nhật. Đã updated lên OS 5.2 nhưng khi gửi link web vào imessage thì ko thể mở web ra xem được. Nó toàn báo lỗi là chỉ mở được trên iphone
@vuhoangmanh reset
hastock168
ĐẠI BÀNG
3 năm
BAO GIỜ MỚI CÓ THEO DÕI sức khoẻ + pin tầm 4-5 ngày thì chắc AW vô đối luôn
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
3 năm
anh em cho hỏi
con này có xài được esim không anh em?
@Mr Thành™ Có phiên bản dùng được esim bạn nhé, nhưng hiện nay chưa dùng được ở VN
rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
Một chiếc đồng hồ thiết bị y tế giá hơn 10tr mà chỉ bảo hành có 12 tháng??? Thiết bị khác không nói, nhưng sử dụng như thiết bị y tế mà bảo hành có 12 tháng đúng là quá ít, có lẽ tính năng này dùng cho vui và ăn may (lúc may thì có hiệu quả) chứ không có giá trị đảm bảo của một thiết bị y tế đúng nghĩa.
Shijn
TÍCH CỰC
3 năm
Đào mộ tí, cho e hỏi là aw4 thì lúc có thông báo cuộc gọi hay tn có bị delay nhiều không e đang đeo con hơi mệt 3 mà lúc báo thức hay là có điện thọai đến toàn trên đt báo trước thôi cảm thấy delay khá cao không biết trên con aw4 có cải thiện hơn không
thainhat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Shijn Gần như không trễ bác nhé 😃
Shijn
TÍCH CỰC
3 năm
@thainhat Thế tốt quá, hị đổi con hơi mệt cũng lên được thép 4 rồi, thích khoản nghe gọi với push thông báo kịp thời là oke rồi chứ con 3 này push sau 1-2s hơi bực mình
Thanhnhan05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ae cho hoi AW4 có sài chung nokia x6 đuoc ko
@Thanhnhan05 Không
Ozil10
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em nào đã mua cho mẹ/chị/em gái/gấu hay chị em nào đang đeo cho mình hỏi phụ nữ đeo nhìn có hợp ko ạ, nhất là với dáng người nhỏ nhắn, tay nhỏ. Mình đang tính mua tặng bạn gái, do ở ngoài mình chưa thấy phụ nữ nào đeo AW nên cũng đang phân vân.
Em góp ý chút với nhờ các bác tư vấn giúp ạ:
- AW 4 bản 44mm, trong quá trình dùng thấy mặt kính dễ xước khi sử dụng hàng ngày. Không nên dùng khi đi biển bởi hạt cát dễ cấn vào núm xoay và làm trầy hết xung quanh núm xoay.
- Em chơi môn tennis, đồng hồ hay hỏi bạn bị ngã trong một số trường hợp đánh bóng.
- Độ bền mặt kính AW có vẻ không ổn lắm, em va chạm mức bình thường với vợt tennis thì bị vỡ mặt kính. Hỏi cửa hàng chính hãng thì họ bảo Apple không sửa mặt kính mà chỉ đổi đồng hồ mới các thêm hơn 8tr ^^!, còn ép mặt kính ở cửa hàng khác giá tầm 2tr nhưng khả năng chống nước kém. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em thêm về phần này được không ạ.
Em cảm ơn!
@forever904 aw 4 ngon mà vẫn còn hơn đắt thôi
Jakee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@forever904 Bất cứ món đồ gì cấu tạo bề mặt bằng kính, dù có là kính cường lực, thì việc xước hoặc vỡ là chuyện hên xui hoàn toàn. Có người rớt lên rớt xuống chả bao giờ bể, có người lỡ chạm nhẹ vào đâu đó là bể tan tành rồi. QC của NSX hay mấy clip test trên mạng chỉ là tham khảo chơi cho vui thôi. Nên nếu bạn đã muốn chơi mấy đồ công nghệ kiểu này, nếu bạn xót của, nên chịu khoa xài giữ gìn cẩn thận, mua mấy miếng dán màn hình + ốp cho đồng hồ vào. Còn việc ép kính, thì chak chắn chả bao giờ bằng kính zin được, và đặc biệt là 100% mất chống nước, chưa kể chất lượng hiển thị của màn hình qua lớp kính mới sẽ ko như xưa được.
Bạn chơi tennis, nên mình nghĩ nếu đeo đồng hồ bên tay cầm vợt chak là hạn chế việc bị vợt chạm vào, còn nếu té thì thua 😆
Còn kĩ hơn nữa, nếu chơi mấy môn thể thao có tiềm năng va chạm quá nhiều, thì ko nên đeo đồng hồ khi chơi bạn ak
dvtung0103
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ko xài AW nhưng phải công nhận là trong khoản Smart Watch thì đẳng cấp của Apple ko cần bàn cãi !

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019