Đánh giá chi tiết Bkav Bphone
uit.edu
4 năm trướcBình luận: 1.967Lượt xem: 266.862
1967 Bình luận
Bài review tạm chấp nhận là được
Không thấy ghi giá bán nhỉ, và còn thiếu phần quay video, và phần game
@vecon93 Tìm trong mục điện thoại Android làm sao ra, phải tìm trong BOS kìa
@_MyLoveIsWinter_ Rao bán mà chúng nó comment thế này thì thôi xoá luôn tin chứ sao nữa:

KLQ chứ Ối thần linh ơi...!!!
Em lướt từ trang 1 đến giờ mới hết. Ban đầu là trang 14 tới giờ là trang 20.
Làm em kéo hết bà nó nửa gói ngựa.
Cuối cùng cũng chả thấy được cái gì ngoài chuyện cãi nhau giữa thiện và "ác"
Chúc các bác ngủ ngon =))
đây là bài vớt ah 😔 , dài quá mà Bphone cũng chả đặc sắc như chém gió nên cũng chả muốn đọc :(
Giờ mới để ý phần pin của bphone, không biết có khách quan không khi bật định vị on. Cái này chúa hao pin. Nhưng thấy hệ điều hành chiếm ít % chắc ko tới nỗi nào...nhưng có tí thắc mắc
@Ghost_suol Không biết bạn thế nào chứ smf thì hầu như mọi người đều bật định vị cả. Việc đó là rất bình thường.
vợ em đang mang bị nghén nên em phải ăn " chay trường" các bác ạ
😔(((
Chỉ với 11tr bạn sẽ là thanh niên yêu nước ...
https://tinhte.vn/threads/bkav-lien-tuc-bao-app-dinh-virus.2322611/page-10
Thành viên nào còn mù mờ về cái Bkav Anti virus hàng đầu thế giới thì hãy vào đây xem và đánh giá ...
Thấy bài này làm review công phu thật. Cũng cảm nhận được sự chân thật của bài review này chứ không như một số bài toàn nâng bi hay một số bài toàn dìm.
Thanks bác đã bỏ công viết bài cho anh em 😁
Nhưng nói thật với 11 triệu mình cũng chẳng dại gì mua BPhone, một sản phẩm chưa hoàn thiện như này thì 11tr là quá mắc dù phần cứng hay lòng yêu nước gì đó có cao đi nữa cũng không mua.
Bên bcf họ đang khiếu kiện kìa. nói là rì viu không có tính xây dưng( xây dựng cái gì mình không hiêu).
Nói máy của mod là máy cũ, chưa update, rơi vỡ nhiều lần.
Bó tay các fans. Mà chắc gì đã là fans, toàn nhân viên bkav cài cắm.
@fanphone Đúng cái bọn cuồng. Bài này theo đánh giá là còn xã giao rồi đấy, nói đỡ nhiều cho b rồi đấy còn không vừa ý.
@mioaki ko phải cuồng đâu bạn ơi, nhân viên nó cả đấy
@fanphone Thì cứ bảo mấy fan mua 1 cái bphone đợt mới nhất, so sánh vs đợt đầu rùi cùng nhau nhặn sặn, xong, đâu cầu cãi nhau chi, muốn nói gì thì phải có dẫn chứng chứ, không lại thành super hero keyboard haha
Do e ko biết gửi hình sao...chứ chụp thua con z1 cùi bắp e vài phần...😁, pin e cũng 3k nhưng e cũng hơn vài phần, nhưng máy e thua vì ko nóng bằng...
11 triệu làm thanh niên yêu nước rẻ quá còn gì. Ông cha chúng ta phải hi sinh máu xương, có người cả gia đình 3 - 4 người con không ai trở về mới được mang danh yêu nước, giờ chỉ cần bỏ ra 11 triệu, mà cũng chả cần, chỉ cần "khi nào có tiền sẽ mua Bphone" hoặc "không có tiền, dùng mồm, dùng bàn phím ủng hộ là ô kê",...blabla. Công nhận bây giờ tình yêu đất nước nó rẻ như cho vậy.
Còn Bphone, nó không xứng đáng với giá 11 triệu, cũng không nên xếp nó vào hàng cao cấp.
Nó nên xếp vào thể loại hàng chất lượng cùi, hoang tưởng giá.
Để Việt Nam có thể tự SX Bphone, cần ít nhất là 5 năm nữa. Đến cái sạc còn cần phải mua của TQ thì cái Bphone sao có thể làm tại VN được. Ai đủ thông minh cũng thể hiểu điều đó. Khi mà hàng điện lạnh, xe máy, ô tô - những mặt hàng đơn giản hơn chiếc đt rất nhiều mà VN còn chưa thể làm tốt bằng các nước bạn thì đừng mơ đến chiếc đt. Cầm 11 triệu mua 1 chiếc điện thoại như thế quả thực tiếc làm sao.
P.s: Nói nhanh cho vuông là hiện tại, Bphone sau mấy tháng, họ đã có rất nhiều thời gian sửa lỗi, hoàn thiện mới có thể có 1 bài review gọi là coi được. Cho Samsung, Apple, Xiaomi bằng đó thời gian thì bài review sản phẩm của họ chả khác gì bài PR, vì nó đã quá hoàn hảo và hầu như không còn lỗi nữa. Thậm chí có người dùng chán chê rồi bán lại. 1 chiếc smf cao cấp mất cỡ phải đến 3 - 4 tháng mới có thể "dùng tạm" thì chưa đạt yêu cầu rồi.
@_MyLoveIsWinter_ Hehe, còn mình làm thanh niên yêu điện thoại, chỉ cần dùng tốt là okie, ai yêu nước thì cứ giữ lại mà dùng dần, nhất quyết không tranh giành, ảnh hưởng tinh thần dân tộc hehe^^
Mình đã đọc hết bài review của mod và các cmt ,mình xin đưa ra quan điểm của mình .Trước hết mình thấy bài review của mod coi cũng gọi là khách quan ,bởi mình chưa được trải nghiệm nên coi bài review của mod là cái nhìn chi tiết về sản phẩm này .mình xin không bàn về thiết kế bởi xấu đẹp là do gu thẩm mỹ của mỗi người ,mình không thể áp đặt lên tất cả được ,nhưng độ hoàn thiện như vậy là chưa đáp ứng được với danh xưng siêu phẩm đẹp nhất nhì thế giới được . ý kiến chủ quan của mình với những đánh giá từ bài viết này từ cấu hình ,độ hoàn thiện ,phần mềm ,camera ,thời lượng sử dụng pin ...nó chỉ ngang ngửa ,thậm trí kém hơn những dòng cao cấp của năm ngoái và dòng tầm trung của năm nay .do vậy bkav định giá sản phẩm là dòng cao cấp là không đúng ,và lại càng không phải là siêu phẩm ,với mức giá 11 triệu cho bản thấp nhất nó quá cao cho một sản phẩm như thế này ,đây là ý kiến riêng của mình .Còn với một trang công nghệ như tinh tế mình xin được hỏi mod @uit.edu với tư cách của mod bạn thấy bphone có giá bao nhiêu thì hợp lý ,những quảng cáo của bkav về bphone có thể gọi là nói quá lên một chút hay là lừa dối người tiêu dùng ,mình đang dùng lenovo vibe z2 pro liệu bphone có hơn được không ,xét một cách toàn diện nhé để biết đâu nếu hơn mình lại bán đi mua bphone không biết chừng ...
Thật không thể tin nổi, hy vọng bphone 2 có ra mắt cũng đừng dính phốt nhiều như vầy. Gì đâu mà mang tai tiếng nhiều quá, quả thực từ ngày ra mắt tới giờ vẫn chưa thấy ai cầm bphone để chiêm ngưỡng cả, ra đường toàn thấy ip vs samsung.
@Xuka Nobita in Vespa Trước công nhận là toàn iP với SS, giờ anh chàng Oppo cũng quảng cáo liên tục nên dân văn phòng cũng xài không ít, nhất là các bạn nữ. Còn Bphone, tuyệt nhiên không thấy ngoài đời, nghe nói: không. Bàn tán: không. Thấy mọi người mua và dùng: tuyệt nhiên không.
Nói thật là BKAV nên thành thật về nguồn gốc của Bphone thì mọi người sẽ đỡ ác cảm hơn nhiều. Chứ còn cứ với kiểu tính tỉ lệ nội địa hóa= giá bán - giá thành sản xuất thì còn bị ném đá nhiều.
thời gian on screen của con này còn thua cả con zenfone 5 con điện thoại vào thời điểm mới ra mắt được xem là yếu sinh lý thì bây giờ vị trí này đã nhường cho Bphone rồi con này phải gọi là yếu sinh lý luôn
Sao ko thấy rì viu các "tính năng đặc biệt" của bphone nhỉ, chẳng hạn: bộ sưu tập rất tiếc, âm thanh dò radio độc đáo khi nghe nhạc, flash khi chụp sáng như đèn pha ô tô, uptade chống rung quang học bằng phần mềm....v.v. Đúng là thiếu sót mà.
mọi người đừng cãi nhau nữa mà dành 1 phút tưởng niệm dành cho sản phẩm chết yểu đi. 😔
R.I.P
Dù gì thì Bphone cũng đã làm tốt vai trò của mình khi tạo rất nhiều công ăn việc làm cho các bạn "làm việc online" rồi.
@leopark121 Thật tuyệt vời! Cuối cùng bphone cũng được bài văn tế ra hồn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019