Đánh giá chi tiết OPPO Find X2 Pro: chiếc máy Android Flagship tốt nhất nửa đầu 2020
/16 người
ndminhduc
một tháng trướcBình luận: 269Lượt xem: 21.161
Con này ngon thì đúng rồi
Bọn tàu suốt ngày nó đòi biển đông của nó.mua éo gì đt của nó để nó thêm tiền cho lính nó ah.mấy thằng tham tiền đi quảng cáo cho nó.như ấn độ kìa nó đánh chết 20 lính đó.giờ ấn độ đang tẩy chay rồi
Con 1+ 8 Pro.
Camera kém chút nhưng trải nghiệm thì hơn hẳn. Oppo cái giao diện tùy biến của n có ngon hơn rất nhiều nhưng so với 1+ thì thấy 1+ vẫn ngon hơn.
@Phong8822 Năm nay nhà 1+ qua tinh chỉnh giúp cái ColorOS nên mới được cái gọi là mượt mà chứ nếu như kiểu coloros cũ thì như shit. Màu mè rườm rà hoa lá hẹ. 1+ được nhiều ng thích vì sự đơn giản trong OxygenOS + nút gạt tắt âm tiện lợi. Mà riêng 8 pro mình thấy camera quá đỉnh rồi.
@Chameleon. Mượt chỉ thời gian đầu thôi bạn ơi.
Android đã tùy biến nhiều ko bao giờ có sự ổn định đc, n là bản chất r.
Nên là dùng hằng ngày thì 1+ trải nghiệm ngon hơn nhiều.
@Phong8822 Bác nói sao chứ pixel nó ổn định vượt trội đó chứ. Android gốc nó đã tốt chỉ là các nhà sx tuỳ biến quá thôi. Chứ bảo bản chất android vậy là k đúng
@Chameleon. Ơ thì bảo bán chất của android tùy biến là ko ổn định.
Bạn đọc kỹ giúp mình với ạ.
Oppo Find X2 Pro máy 2sim mà sao Mod nói 1sim ah. Mình bán rất nhiều cả Cty và Ctay đều bản 2sim.
Nhìn thì cũng rất bắt mắt, nhưng để được hỗ trợ và sử dụng về lâu về dài thì không.
Chưa bao giờ có ý định mua oppo cả.
Con này giá cáo quá.ss s20 plus m mua bữa sale có 11tr8 thôi
Cái sạc siêu nhanh đó có tính chất làm màu là chính. Tại sao quá chú tâm vào tốc độ sạc để làm gì. Phần lớn nhu cầu người dùng bây giờ thì 1 cục pin 4-5k là quá đủ cho 1 ngày dài. Sạc 30p đầy pin hay 60p đầy với mình cũng chả quan trọng bằng 2 sim và sạc ko dây. Thấy xoáy sâu vào yếu tố sạc nhanh nhiều quá trong khi nó chả đáng để chú ý đến vậy mà ông mod gần như còn vin vào đó để nói nó tốt nhất. Thg bạn mình cũng mới mua. Để hnao mượn chụp thử xem chất lượng camera và màn hình ra sao. Đó mới là yếu tố quan trọng nhất cho 1 cái điện thoại bây giờ.
@AZwarrior Thôi thôi.
Đt mỗi người 1 nhu cầu, có người ngày sạc 2 làn thì sao.
N là 1 bước mới, ngon hơn, hỗ trợ người dùng tốt hơn thì cứ công nhận đi, phần nàn làm gì.
"Với khả năng sạc tốc độ cực cao, đầy viên pin chỉ trong vào hơn nửa tiếng một chút" câu cú lủng củng quá.
Mua đồ TQ là góp phần làm hại đất nước!
Điện thoại cứ đua giá thế quái nào nhỉ. Mình ko bao giờ bỏ quá 15tr cho 1 chiếc dt (bản thân chỉ xài Android). 15tr thì đã mua dc flagship của Samsung rồi, S20, ko thì s10 còn rẻ nữa. Vẫn cảm giác ko đáng bỏ >20tr để mua những hãng này.
Đập hộp xong auto quay về iphone 😆
Được mỗi phát sạc nhanh
Mình cũng đang thắc mắc là Công nghệ pin lithium-ion hoặc pin nói chung chưa có bước tiến nào mới, như vậy sạc nhanh như vậy thì có thể sẽ phải đánh đổi tuổi thọ của pin. Khoảng bao nhiêu lần sạc thì pin bị giảm hiểu năng nhỉ? đã có ai đánh giá vấn đề này chưa nhỉ?
@hvdung1112 Nó có chip tự điều tiết lại dòng để tránh vụ này đó bạn, về cơ bản là bạn không cần quan tâm. Tụi nó sẽ đủ sống tốt cho tới khi bạn đổi máy
Mình đang định mua thử 1 con. Thật may mod làm bài này, vào đọc bình luận của anh em làm mình suy nghĩ lại nha. Tại trước giờ mình dùng lg, năm ngoái mua con 11 pro max thấy xài ok lắm. Giờ nên mua con này ko anh em?
@quocanh1988 Nếu bạn muốn đổi qua Android thì nên thử. Hoặc mua OnePlus 8 Pro cũng ok
Với mình thì Oppo Find X2 Pro không phải là con Android tốt nhất, vì cái ColorOS nó còn rối lắm. OnePlus 8 Pro với mình mới là con Android tốt nhất hiện nay
@Duy Luân Năm nay nhà 1+ đảm bảo có tinh chỉnh cho ColorOS mới giúp mấy con dòng Find này mượt mà và bớt màu mè hơn.
@Chameleon. Thì cũng chung mẹ mà, chắc có trao đổi qua lại, nhưng mình nghĩ là không can thiệp gì sâu
Oppo bán giá hợp lý nữa thì tốt
Lưng gốm không thực dụng và tạo cảm giác cầm nắm thích thú như khung thép của P40 Pro
Thế giới android không lẫn vào đâu được, vì tất cả lẫn vào nhau!! 😁
@vinhkhanh1209 Haha. Công nhận giờ thiết kế mấy con Android rõ chán vì na ná nhau. Chưa kể 1+ và Oppo cũng công ty đâm ra thiết kế y như nhau, thay vị trí camera tý cho # =))
Nhưng vẫn nổi bật nhất trong thế giới android là Sony.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.726 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156