Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá chuột Bluetooth Logitech MX Anywhere 2 - Thiết kế gọn, hỗ trợ đa kết nối

QuanNDD
4/10/2015 17:18Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có chỗ nào bán mx anywhere 1 ko mọi người?
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới mua em này dùng phê vãi, nhưng cho hỏi ở trong hộp có viên gì giống như viên pin đồng hồ để làm gì vậy
Tannn1301
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanbreak Để nó hít cái năp hộp. Hết
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanvip99999 thanks bác bên mai nguyên nó giới thiệu đây là viên pin dự phòng 😆 (1:25)
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai mua con này dùng lúc rê nó bị đứt quãng không, e dùng thấy bị khó chịu quá, rê nó không được đều.
Tannn1301
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanbreak Bác sài laptop gì. Sài mac bluetooth bị lag đứt quảng. Dùng với usb reciever thì k bị.
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanvip99999 mình xài mac, dùng bluetooth thì bị đứt quãng, còn dùng bộ thu nhận sóng của nó thi không.
Có cách nào khắc phục không bạn, thanks.
@tuanbreak chưa có cách khắc phục nhé mang đem đi bảo hành rồi mà vẫn bị chả hiểu sao logitech kêu xài bt ..... thôi về cắm cái cục kia vô xài luôn cho lành. đồ rẻ rẻ thì ok đụng vô đát tí thì bị tè le
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bin.suno.walkman mình để chuột ở xa laptop thì nó không bị =))
@tuanbreak em thấy cứ trên 600k bác làm cho em một con Gaming là ngon
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa đi bảo hành con này nút middle.
Chuột logitech cao cấp hình như không tốt.
Trước đây xài con M905 cũng bị lỗi double click ko sửa được. Cũng may, Thành Nhân đổi cho con mới.
Giờ đến con này thì cũng bị lỗi. Cho do mình xui 😔
Sóng bluetooth thì vẫn luôn kém ổn định so với sóng receiver.
Khuyên các bác không nên mua chuột bluetooth, xài chán vãi, em cũng đang dùng con này nhưng không bao giờ dùng chức năng bluethooth cả, lag lắm, xài mấy con bluethooth kể cả magic mouse, chưa con nào ra hồn, đến giờ này em vẫn không hiểu nổi tại sao chuột bluetooth lại bèo vậy, vì về kỹ thuật mà nói, băng thông dư sức để làm chuyện đơn giản này, ngay cả nhạc nhẽo còn truyền ngon ơ cơ mà.
Mới mua con này xài khoảng 3 tuần là sạch pin, tuần xài 5 ngày, ngày 8 tiếng, làm việc văn phòng. Pin của mọi người thì sao ạ? Được 1,5 tháng ko?
Mua con này về để bắn game có được không nhỉ?
Tomtep
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng con VX nano từ 2009 đến giờ chưa hỏng
jay.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã dùng thử em nó, cảm giác không được hoàn thiện lắm, nói chung là next luôn 😁
Đang bán vài con ở đây, bác nào có hứng làm luôn vài con giúp em nhé 😁
https://nhattao.com/threads/ban-03-chuot-logitech-mx-anywhere-2-wireless-brand-new.6021731/
Đang bán vài con ở đây, bác nào có hứng làm luôn vài con giúp em nhé 😁
https://nhattao.com/threads/ban-03-chuot-logitech-mx-anywhere-2-wireless-brand-new.6021731/
Thế hệ thứ 2 này đã thay micro switch giống trên M705 nên chắc bấm sẽ rất nhẹ. Còn cái micro switch trên thế hệ đầu bấm khá nặng.
luan152
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới mua 1 con ở Trần Anh, 1.999k nhưng được bảo hành tận 3 năm.

Dùng trên macOS không bị ngắt quãng gì cả, chỉ tội không dùng được nút chuột giữa đành phải dùng nút bên dưới bánh lăn thay thế.

Các bạn nếu gặp vấn đề gì thử cài thêm app Logitech Options coi có ok không nhé.
@luan152 Mua 1tr9 cơ à, mình bán có 1tr3 😃
luan152
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zxquyxz Mình chấp nhận mua đắt một chút, để được bảo hành chính hãng 3 năm.

Nếu không thì qua Pico, có 1tr6 bảo hành chính hãng 1 năm: https://pico.vn/29794/chuot-khong-day-logitech-mx-anywhere-ii.html
Hôm qua cũng tậu em nó ở trần anh về mở ra thấy cái đế cũ cũ vàkhông dc bóc mới vỏ hộp nên tưởng chuột cũ nhưng mang ra thấy em nào cũng thế.
nói chung là xài dc mỗi tội là không có chỗ để đầu kết nối nên phải cắm luôn ở máy 24/24
markusnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kien-Venus dùng trên MAC hay win thế bác, có ok không?
Em thì đang sài B175 thần thánh với James Donkey 112 khỏi phải nghĩ ngợi, muốn hư cũng chả được!
pnhvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
nút cuộn giữa của con này nhạy dữ không các bác, mình mới mua con m720 mà nút cuộn giữa nhạy quá. Nhiều khi dốc ngược con chuột lên trang web nó cũng tự cuộn xuống 2 3 dòng nữa. cái này là lỗi hay là do con lăn nó nhạy quá không biết nữa
quangduy90
TÍCH CỰC
7 năm
con này sài trên macbook ok không mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019